• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v1.8.5

tataro

ai co link cao cht cookies home tab editor cho ban 1.8.5 cho minh voi len xda kiem hoai ko ra

lvm

có bác nào dính trường hợp thỉnh thoảng sense tự dưng khởi động lại ko?

AnhPheCT

Chưa bao giờ! Chỉ có Mình ra 1 lệnh nào đó mà thôi!! Bạn nên xem lại có đụng Soft nào đó ko?

DoanNhatHa

.:: Baby Girl ::.
Do ROM.(trên một vài ROM với Manila các ver cũ)
Đôi khi tại các tab manila làm việc và load khá nhiều(như Photo tab,Music tab) thì sense tự khởi động lại.

lvm

thank u, e cài lại bản fix thì lại ngon roài, có điều e muốn bỏ cái taskbar của windows đi thì làm thế nào nhỉ ? có bác nào biết ko? cài mấy cái shotcut icon ra thì cái taskbar cứ vô duyên thế nào ấy :(

TranMinhMan

Super V.I.P

Bạn bị trường hợp này thường là do bạn cài soft chỉnh sửa giao diện chưc năng của Sense mà ko chịu disable nó lúc cài thui, nếu lúc cài bạn trả về Windows Default thì sẽ ko bị!

AnhPheCT

Tr down về, install và chạy ứng dụng CHTeditor thì bị báo là version mismatch. Tại sao vậy?
Thanks.
Phải cài Co0kie's Home Tab v1.8.5 xong rồi Cài tiếp CHTEditor v1.8.5.1 xong reset PPC. Vào Win xong Bạn nên mở Theme HTC Sense lên nhé! tiếp đến Bạn mở CHTEditor ra rồi muốn chỉnh sửa gì tùy ý!! Note: Không cài Co0kie's Home Tab v1.6, v1.7, v1.8 v1.8.5 ngược lại CHTEditor v1.8.5.1, v1.8, 1.7.2,.... Phải đúng phiên bản đi kèm từng cặp một nhé!!

h_be

Mình đang bị lỗi Set wallpaper nhưng ko có tác dụng, ai biết tại sao ko?

thuytrang2010

Phải cài Co0kie's Home Tab v1.8.5 xong rồi Cài tiếp CHTEditor v1.8.5.1 xong reset PPC. Vào Win xong Bạn nên mở Theme HTC Sense lên nhé! tiếp đến Bạn mở CHTEditor ra rồi muốn chỉnh sửa gì tùy ý!! Note: Không cài Co0kie's Home Tab v1.6, v1.7, v1.8 v1.8.5 ngược lại CHTEditor v1.8.5.1, v1.8, 1.7.2,.... Phải đúng phiên bản đi kèm từng cặp một nhé!!

Theme htc sense trong máy Tr kg có. Tr chưa có flash rom lại, vây có được không

h_be

Tức là khi mình chọn 1 hình nào đó làm hình nền (cả ở Home tab, CHT lock screen hay All tab) thì đều ko lên hình mà vẫn là hình mặc định đen xì của CHT bạn ạ. Bắt bệnh hộ mình với.

Tức là khi mình chọn 1 hình nào đó làm hình nền (cả ở Home tab, CHT lock screen hay All tab) thì đều ko lên hình mà vẫn là hình mặc định đen xì của CHT bạn ạ. Bắt bệnh hộ mình với.
Hình phải có định dạng là .png và độ phân giải là 480x800 nhé..

thuytrang2010

Thế thì phải Up ROM thôi!! Hông được rùi Tr ơi!!

Tr cám ơn AnhPhe giúp nhe. Lỗi là ở Tr, hơi bộp chộp kg thấy. Tr đã vào home và chọn htc sense trong item list.

Khởi động CHTeditor được rồi, nhưng chỉnh sữa chút chút xong exit thì máy lại bị reset (soft). Không biết có ai bị như vậy không? Hay chỉ mỗi Tr chờ ui chuôi sắc hì hì

AnhPheCT

Tức là vẫn hình đó lúc trước mình cài đc nhưng ko hiểu sao mấy bữa nay ko đc :(
HR lại làm lại mới từ đầu!! Nếu ROM chưa có Co0kie's Home Tab thì cài phiên bản mới v1.8.5 và CHTEditor v1.8.5.1 thôi. Do quá trình sử dụng Bạn cài thêm BG 4All tab....! Hoặc đụng 1 soft nào đấy!

h_be

HR lại làm lại mới từ đầu!! Nếu ROM chưa có Co0kie's Home Tab thì cài phiên bản mới v1.8.5 và CHTEditor v1.8.5.1 thôi. Do quá trình sử dụng Bạn cài thêm BG 4All tab....! Hoặc đụng 1 soft nào đấy!

Cảm ơn bạn. Mình cũng đã thử HR lại máy và cài lại CHT nhưng vẫn ko thấy đc. Mình là nữ nên phần mềm cài vào có lẽ cũng chưa nhiều, ko biết có thể xung đột với gì đc nhỉ, hic.

myGenio

bạn đang dùng ROM ship hay ROM cook , tốt nhất là nên dùng một rom cook nào đó thì ko có cần cài cái gì cả hầu như các soft có hết(nhất là các soft hỗ trợ hệ thống), ngoài nhu cầu cá nhân và game thì tự mình thôi. Hoặc bạn thử Hard Reset rồi cài lại nhé.mong là giải quyết dc vấn đề,