• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

AnhPheCT

Tpr2 của em cài CHT 1.8.5.0, CHT credit 1.8.5.1, Transparent all slider.cab nhưng chỉ có màn hình ngoài co 4 shotcut còn vào start ko thấy thay đổi gì, ngoài ra còn báo lỗi: CHTEditer. exe missing methodexption. This application requires a newer version of the microsolt.net compart framework than the version íntalled on this device.
Anh phê VNPT giúp em với.
Em down cái fix thay đổi BG cho CHT nhưng nó ko có file setup híc...

Bạn nên Cài Co0kie's Home Tab trước, xong cài CHTEditor sau khởi đọng lại máy, Xong Bạn chọn lại Theme HTC Sense vào vào CHTEditor diều chỉnh cấu hình....Để đảm bảo CHT hoạt động máy Bạn phải có Manila v2.5 (Theme HTC Sense 2.5) và máy phải cài .NetCF 3.5. Tấc cả file App có ở bài 1. Chúc may mắn!

treoman680

Anh PheCT ơi,

Anh cho em hỏi một chút với. Em dùng CHT & CHT Editor 1.8.5. Mọi thứ đều perpect. Tất cả đều trong suốt hết từ taskbar, icons, softkey, all taps ... Tuy nhiên em không biết làm thế nào để trong suốt cái bottom có nút Phone và Menu. Anh giúp em với. Em có vọc cái HDwall và HDwall Patch nhưng thấy khó hiểu quá (có lẽ em gà mờ hehehe).

Ngoài ra em có cài cái remove music background nhưng cũng chẳng thấy thay đổi gì cả. Anh giúp em luôn một thể nhé.

Em cảm ơn anh

treoman680

Anh PheCT oi,

Em đã làm trong suốt được cai bottom menu rồi. Duy vẫn chỉ còn cái music bar thì chưa làm trong suốt được. Em chỉ muồn làm mất cái background của tab đó chứ không thay đổi gì hết. Em đã cài đi, cài lại kể cả tắt sence hay HR lại mà vẫn không được. Anh chỉ giáo cho em với nhé. Thanks

AnhPheCT

Anh PheCT oi,

Em đã làm trong suốt được cai bottom menu rồi. Duy vẫn chỉ còn cái music bar thì chưa làm trong suốt được. Em chỉ muồn làm mất cái background của tab đó chứ không thay đổi gì hết. Em đã cài đi, cài lại kể cả tắt sence hay HR lại mà vẫn không được. Anh chỉ giáo cho em với nhé. Thanks

Vào CHTEditor mà set thay đổi, Ko liên quan đến các file cài đâu!

treoman680

Vào CHTEditor mà set thay đổi, Ko liên quan đến các file cài đâu!

Anh PheCT oi,

Em có thấy chức năng nào của CHTEditor làm trong suốt cái music bar (cả ở tap music và ở home tap) đâu. ANh có thể hướng dẫn cụ thể hơn không. Thanks anh nhiều

taixin

Co0kie.HomeTab_v1.8.5 hay cái này có bản tiếng việt
và Co0kie.HomeTab_v1.8.0
có gì khác không anh ,,, mình mới mua hd2 ... đang chập chừng cài từng phần ... toàn bộ những file này cài vào bộ nhớ máy hả anh

AnhPheCT

Co0kie.HomeTab_v1.8.5 hay cái này có bản tiếng việt
và Co0kie.HomeTab_v1.8.0
có gì khác không anh ,,, mình mới mua hd2 ... đang chập chừng cài từng phần ... toàn bộ những file này cài vào bộ nhớ máy hả anh
Ngôn ngữ Việt Nam ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?91848-Việt-Hóa_CHTEditor-Các-phiên-bản!

Chỉ cần cài CHT 1.8.5 và CHTE 1.8.5.1 là xong nếu thích Theme thì cài, hoặc ClockA, D......!

ngoctuyen

Có chứ Bạn Bạn có thể thay 6 cái đồng hồ cơ. Menu/Edit Home Layout xong ấn vài giây vào Clock sẻ hiện ra Menu thay đổi Tương tự các Tab bên dưới.

em làm như bác hướng dẫn nhưng không thể thay đổi đồng hồ như thế này được
xin bác chỉ giáo

AnhPheCT

em làm như bác hướng dẫn nhưng không thể thay đổi đồng hồ như thế này được xin bác chỉ giáo

Các Clock A, D cài vào sau Bạn à! Có rất nhiều ClockA , D trong topic này............

ngoctuyen

Cài Co0kie's Home Tab và CHTEditor, Bạn vào Menu chọn Co0kie's Home Tab Editor/Vào phần thiết lập mở rộng\ Chọn hiển thị Lịch và Cuộc gọi nhở nhé!! Phiên bản CHTEditor v1.7.1.2 có ngôn ngữ Việt Nam đấy!!

của em là V1.8.0.0 nên không thấy có Chọn hiển thị Lịch và Cuộc gọi nhở ạ nếu muốn có thì phải cài bản CHTEditor v1.7.1.2 hả anh ?

AnhPheCT

của em là V1.8.0.0 nên không thấy có Chọn hiển thị Lịch và Cuộc gọi nhở ạ nếu muốn có thì phải cài bản CHTEditor v1.7.1.2 hả anh ?

Bạn cấu hình trong CHTEditor 1.8.5.1 ấy! Chọn cho nó Show ra.

ngoctuyen

Bạn cấu hình trong CHTEditor 1.8.5.1 ấy! Chọn cho nó Show ra.

bản CHTEditor 1.8.5.1 này có nhiều tiện ích và tùy chọn hơn dùng pro hơn 2 bản kia bây giờ em có thể tùy chỉnh theo ý thích của mình được rồi, thank anh nhiều ạ

ngoctuyen

Bác PheCT ơi cho em xin lại link down Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 & CHTEditor v1.8.5.1 được không ạ trong trang này em vào down nhưng bị lỗi không down được ạ.
Xin cám ơn bác

djtrungkien

CHTEditor v2.0.0.0 & Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final, cập nhật!

image.php

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?p68h582ypzndz80[/DOWNLOAD]

ngoctuyen

thank bác djtrungkien nhiều em đang tìm lại file làm trong suốt đồng hồ nhưng link đều die hết mong bác cho em xin link down ạ

ngoctuyen

Trong Suốt Ảnh nền
Đồng Hồ số 90%.
By AnhPhe076

Tải file *.CAB cài vào Device. Tắt mở lại HTC Sense.

Bác nào còn file như bài này không cho em xin lại với ạ, em down nhưng không được , xin các bác chia sẻ và chỉ bảo thêm ạ

jazz77

Cần Đông hồ cho co0kie's 1.8.5!!!!

Mình cần các kiểu đồng hồ cho co0kie's 1.8.5.mình đàng dùng bản rom
D7C2 cua mob dinhtiendung2012 có CHTEditor v1.8.5.1 và Co0kie.HomeTab v1.8.5. bạn nào có kiểu đồng hồ nào cho mình nhé !! mình kiếm hoài mà k thấy đâu cả,sẳn tiện chỉ giúp mình cách cài đặt luôn nhé !!! tkss !!