• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

AnhPheCT

Bác Phê cho E hỏi: phần mềm này và phần mềm S2U2 có tính năng khác nhau không? cài cả 2 phần mềm thì có tương thích không. Nếu tính năng như nhau thì cài phần mềm nào nhẹ nhàng và dễ sử dụng. Cảm ơn Bác
@: S2U2 là phần mềm khóa theo kiểu Iphone có kèm theo chức năng trược để trả lới/kết thúc chức năng của Phone, kèm theo S2P nghe nhạc điều khiển khi khóa màn hình, nghe nhạc Đk qua Bluetooth....Còn CHT (Co0kie's Home Tab) là Theme cho Tab Home của Manila 2.5 hai cái này hoàn toàn khác nhau xa thiệt là xa, chỉ có điều CHT kèm theo 3 Locksreen (HD mini, Manila, và Windows 6.5) chắc bạn nhầm lẫn thấy Lockscreen giống S2U2 Bạn mới hỏi thực ra ko giống nhau đâu.

sau khi em cài cái transparent slider của anh đưa thì nó ra cái slider như vậy,chứ ko giống như trong cái hình của anh!
@: Sorry đưa lộn file Trong suốt có kèm theo icon Slider. Bạn vui long remove ra cài lại file kèm sau chỉ trong suốt ko kèm icons. Thông cảm nhé!!

VNS_n

Hi bác Phê, mình là new mem mong được giúp đỡ. Cái HD2 của mình cài Rom Chucky. Sau một hồi hí hoáy cái CHT 1.8.5 thì cái HTC mesage (cai icon Message tren dãy icon ngoài màn hình chính) nền thành màu đen, mà chữ cũng màu đen nen chẳng đọc được mesage. Bác giúp mình đổi chữ thành màu trắng có được ko? Thanx bác

AnhPheCT

Hi bác Phê, mình là new mem mong được giúp đỡ. Cái HD2 của mình cài Rom Chucky. Sau một hồi hí hoáy cái CHT 1.8.5 thì cái HTC mesage (cai icon Message tren dãy icon ngoài màn hình chính) nền thành màu đen, mà chữ cũng màu đen nen chẳng đọc được mesage. Bác giúp mình đổi chữ thành màu trắng có được ko? Thanx bác

Cáo hai cách: Thứ nhất bản ROM ấy KTV đã fix chữ Tab SMS màu đen, Bạn nên tìm 1 Ảnh nền màu sáng thay vào làm hình nền trong CHTEditor có chổ thay đấy!, thứ 2 vào XDA tìm các file màu bạn thích cài vào có rất nhiều màu cho các Tab, hoặc Bạn có thể chỉnh lại màu chữ trong CHTEditor luôn, vọc cho tới bến đi.

VNS_n

Bác cho mình hỏi thêm nữa là trong CHTeditor 1.8.5, có mục "Application", trong mục này có 1 lisst Alarm, Calendar, Clock (bên dưới nó có hàng chữ Click to set the application). Mình ko hiểu chức năng này lắm. Bác giải thích giúp mình được ko? Thanx bác :)

AnhPheCT

Bác cho mình hỏi thêm nữa là trong CHTeditor 1.8.5, có mục "Application", trong mục này có 1 lisst Alarm, Calendar, Clock (bên dưới nó có hàng chữ Click to set the application). Mình ko hiểu chức năng này lắm. Bác giải thích giúp mình được ko? Thanx bác :)

Bạn có thể chỉ đến 1 App tương tự để thay App mặc định của CHT (Ví dụ Calendar mặc định của CHT là Tab Calendar Bạn có thể thay bằng HTC Calendar mặc định, hoặc Alarm Bạn có thể thay bằng chương trình báo thức khác.....)

jamesbond_hg

Thêm vài cái đồng hồ Analog rất đẹp đây:

Tải theo thứ tự giải nén ra file *.cab cài vào Main

Bác Phê ơi, mấy cái đồng hồ này cho CHT phiên bản nào vậy

AnhPheCT

Bác Phê ơi, mấy cái đồng hồ này cho CHT phiên bản nào vậy

Tấc cả ClockA cơ bản dùng cho tấc cả CHT trừ các ClockA phức tạp như có nhiều kim, Có ngày kèm, hoặc ngày đêm.... đều có ghi chú dùng cho CHT mấy! Còn lại dùng được hết!

winni

em dùng chương trình icon changer để thay đổi các icon theo ý của em nhưng khi đưa các icon ra màn hình home today thì nó vẫn giữ các icon mặc định ko chịu thay đổi gì hết nhưng khi vào màn hình start thì nó thay đổi theo ý em.AnhPhê có cách nào giúp em với?em cám ơn anh trước nha

AnhPheCT

em dùng chương trình icon changer để thay đổi các icon theo ý của em nhưng khi đưa các icon ra màn hình home today thì nó vẫn giữ các icon mặc định ko chịu thay đổi gì hết nhưng khi vào màn hình start thì nó thay đổi theo ý em.AnhPhê có cách nào giúp em với?em cám ơn anh trước nha

Bạn dùng trình mở file nào đó! Resco file Explore hay Total Commander tìm đến thư mục Application Data/HTC/ProgLauncher/ trong bộ nhớ máy xóa hết các file *.bmg. Xong Add lại Icons ra Home Tab xem!

doquangduc

Well-Known Member

Bạn dùng Iconchanger thay luôn chữ đi, thêm 1 dấu chấm cũng được, Xong

winni

cả hai cách em đều ko làm đc luôn,nó chỉ bị một số cái icon như là facebook,opera,camera,youtube,radio,digital compass,camcorder...còn những cái khác thì đều bình thường hết

AnhPheCT

cả hai cách em đều ko làm đc luôn,nó chỉ bị một số cái icon như là facebook,opera,camera,youtube,radio,digital compass,camcorder...còn những cái khác thì đều bình thường hết

Do bản ROM của Bạn dùng chưa thay triệt để: facebook,opera,camera,youtube,radio,digital compass,camcorder, Ko lấy file *.lnk mà lấy file Icon từ file xxxx_manila. Nếu Bạn muốn Mình sẽ nêu tên các file đó cho Bạn tự tạo ra file xxxx_manila rồi chép vào thư mục windows là Ok. Khi nào rãnh.... ha ha.!

winni

e sử dụng bộ icon của dinik và hiện đang dùng rom gốc của máy chưa up rom bao giờ hết.nhìn cái màn hình home em thấy khó chịu quá,hôm nào rãnh anh chỉ cách cho em làm thử với.Em cám ơn anh trước nha

boy_sgbuon

Do bản ROM của Bạn dùng chưa thay triệt để: facebook,opera,camera,youtube,radio,digital compass,camcorder, Ko lấy file *.lnk mà lấy file Icon từ file xxxx_manila. Nếu Bạn muốn Mình sẽ nêu tên các file đó cho Bạn tự tạo ra file xxxx_manila rồi chép vào thư mục windows là Ok. Khi nào rãnh.... ha ha.!
AnhPhe!!! bũa em pm vo yh anh ma ko thay tl j hết ah.hôm nào anh rảnh úp cái rom dùm em với.em xài cái usb 3g này cứ mất sóng suốt,mà lại ko rành nữa.thấy cái bản rom của anh mà thèm.
Nhấn mạnh là khi nào ANH RẢNH nhé.ko up hộ em tự vẫn luôn

Chỉnh sửa cuối:
AnhPhe!!! bũa em pm vo yh anh ma ko thay tl j hết ah.hôm nào anh rảnh úp cái rom dùm em với.em xài cái usb 3g này cứ mất sóng suốt,mà lại ko rành nữa.thấy cái bản rom của anh mà thèm.
Nhấn mạnh là khi nào ANH RẢNH nhé.ko up hộ em tự vẫn luôn
Sao lại yêu cầu rom ở đây bạn???:p Mà bạn nói như trên thì Anh Phê biết bản nào mà úp nhỉ???:D

rongchoiter

Tpr2 của em cài CHT 1.8.5.0, CHT credit 1.8.5.1, Transparent all slider.cab nhưng chỉ có màn hình ngoài co 4 shotcut còn vào start ko thấy thay đổi gì, ngoài ra còn báo lỗi: CHTEditer. exe missing methodexption. This application requires a newer version of the microsolt.net compart framework than the version íntalled on this device.
Anh phê VNPT giúp em với.
Em down cái fix thay đổi BG cho CHT nhưng nó ko có file setup híc...