• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

emxinhang

cảm ơn bạn nhưng mình nghĩ là bạn hiểu nhầm ý mình rồi.hình nền cho tất cả các tab thì mình đã đặt được,điều mà mình cần hỏi là cách đặt theme có hiệu ứng trong suốt full toàn màn hình để khi đặt wallpaper cũng được full màn hình kể cả taskar bên trên và traybar bên dưới cho sense ý.có ý nhỏ hỏi thêm chút:mình nhớ là khi dđ chưa nâng cấp thì giao diện mobile có chức năng thank mà sao giờ lại không có nữa nhỉ,mỗi lần muốn thank lại phải chuyển đổi sang giao diện pc hơi bất tiện chút.cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ.

AnhPheCT

cảm ơn bạn nhưng mình nghĩ là bạn hiểu nhầm ý mình rồi.hình nền cho tất cả các tab thì mình đã đặt được,điều mà mình cần hỏi là cách đặt theme có hiệu ứng trong suốt full toàn màn hình để khi đặt wallpaper cũng được full màn hình kể cả taskar bên trên và traybar bên dưới cho sense ý.có ý nhỏ hỏi thêm chút:mình nhớ là khi dđ chưa nâng cấp thì giao diện mobile có chức năng thank mà sao giờ lại không có nữa nhỉ,mỗi lần muốn thank lại phải chuyển đổi sang giao diện pc hơi bất tiện chút.cảm ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ.

attachment.php

Theo cái hình này! Them của Bạn bị lỗi rồi! 3 dòng cuối thay đổi hình nền Taskbar và Softkeybar, hoặc cả 2 cùng lúc. Có thể bi lỗi file xxxx_manila cho Home Tab. Bạn dùng bản ROM nào vậy cho con gì?? Gởi link ROM cho Mình Mình tìm file xxxx_manila sửa lỗi cho.

emxinhang

mình dùng Touch Pro2,hiện đang dùng bản rom 2.10.com8.v50 build 28240 của Man PhamQuang.Bạn giúp mình với.
pdaviet.net/showthread.php?95940-TP2-WM6.5-ROM-(COM8)-V50-(Core-28240)-%E2%98%85-OS-2.10-%E2%98%85-SENSE-2018-(UPDATE-05-10)&p=1419497#post1419497

AnhPheCT

mình dùng Touch Pro2,hiện đang dùng bản rom 2.10.com8.v50 build 28240 của Man PhamQuang.Bạn giúp mình với.
pdaviet.net/showthread.php?95940-TP2-WM6.5-ROM-(COM8)-V50-(Core-28240)-%E2%98%85-OS-2.10-%E2%98%85-SENSE-2018-(UPDATE-05-10)&p=1419497#post1419497
Tải file này giải nén... Tắt Sense, dùng Resco File Explore hay Total Commander chép đè vào thư mục windows\

emxinhang

mình làm được rồi,cảm ơn bạn nhiều.full màn hình trong suốt nhìn rất đẹp.

namlh

Pác Phê ơi, Trong phần Add Quick Link, phần Contact. Màu chữ là màu Đen bị trùng với nền nên ko nhìn thấy gì. Có thể đổi mầu chữ ở chỗ nào ko bác

Chỉnh sửa cuối:

namlh

Tôi đang dùng Rom HTC HD - Miri WM 6.1 - 21054 - MANILA 2.5 :: V 3.0. Khi cài Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 vào thì phần chọn Quick Link màu chữ Đen xì trùng với nền. Contact cũng Đen xì nốt. Có cách nào khắc phục ko các pác

Tôi đang dùng Rom HTC HD - Miri WM 6.1 - 21054 - MANILA 2.5 :: V 3.0. Khi cài Co0kie's Home Tab v1.8.5.0 vào thì phần chọn Quick Link màu chữ Đen xì trùng với nền. Contact cũng Đen xì nốt. Có cách nào khắc phục ko các pác
Bạn tắt Sense trước khi cài nhé.... Giờ bạn HR lại máy rồi tắt Sense và cài lại..

namlh

Tôi làm đúng theo hướng dẫn, Tắt Sense trước khi cài. Tôi tìm ra nguyên nhân bị như vậy là do cài BG4all 2.5 Fixed bổ sung cho bản 1.7.1.
Còn bàn 1.8.0 đã include BG4all 2.5 Fixed rồi nên cài là bị luôn. Nên bi giờ tôi đành phải dùng 1.7.1 mà ko set được wallpaper for all tab. hic

tamden1980

ANhPhe ơi. mình vừa up rom của anh Phamquang HD2 ROM (COM8): V68CO8 (Build 28243.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 11/11)
nhưng khi cài cai CHTEDIT xong mình chọn cho no hiện ra Call miss va MSG Email 3 cái hình đó mình down của bạn về như nó ko hiện rõ lên mà nó bị méo mó.. mình đang sài HTC HD2 thường 512 ah.. bác giúp em cái

AnhPheCT

ANhPhe ơi. mình vừa up rom của anh Phamquang HD2 ROM (COM8): V68CO8 (Build 28243.5.3.10) ★ OS 3.14 (UPDATE 11/11)
nhưng khi cài cai CHTEDIT xong mình chọn cho no hiện ra Call miss va MSG Email 3 cái hình đó mình down của bạn về như nó ko hiện rõ lên mà nó bị méo mó.. mình đang sài HTC HD2 thường 512 ah.. bác giúp em cái

Chụp cái hình đưa lên mới biết được. Rất nhiều người DL sử dụng có bị gì đâu.

mutngontay

;;) em cài cái theme final của bác MOD vào thì thấy không được Chim Ưng cái màu của đồng hồ và màu của ông mặt trời trong weather lắm, đỏ lòm, nhìn ghê chết.
Cho em hỏi mấy cái đồng hồ đẹp đẹp ở phần đầu Topic có cài được cho bản 1.8 ko hay chỉ dùng riêng cho 1.7 thôi. Bác cho em xin ít đồng hồ dùng cho bản 1.8 với loại có cả đồng hồ kim+số luôn ý. Thanks

AnhPheCT

;;) em cài cái theme final của bác MOD vào thì thấy không được Chim Ưng cái màu của đồng hồ và màu của ông mặt trời trong weather lắm, đỏ lòm, nhìn ghê chết.
Cho em hỏi mấy cái đồng hồ đẹp đẹp ở phần đầu Topic có cài được cho bản 1.8 ko hay chỉ dùng riêng cho 1.7 thôi. Bác cho em xin ít đồng hồ dùng cho bản 1.8 với loại có cả đồng hồ kim+số luôn ý. Thanks

Mình thích màu đỏ đấy!! Đã giới thiệu cấu tạo Clock A CLock D rồi, có gới thiệu luôn cách bung file cab ra từnh thành phần luôn rồi, Bạn chịu khó tìm đọc nhé, sau đó áp dụng thay từng thành phần nào Bạn ko thích. Mình làm gì cộng đồng. Cảm ơn lắm.

Chỉnh sửa cuối:

winni

anh AnhPhê cho em hỏi chút,sao em cài cái cookie home tab v.1.8.5 va CHTEditor v.1.8.5 mà sao cái phần set wallpaper của em nó bị ẩn ko click vào đc

Duynt

Mình cũng vừa up rom của a Quang xong cài hiện call miss vẫn bình thường có sao đâu nhỉ?Bạn thử gỡ đi cài lại xem sao!

@Winni:Nó có các định dạng 480x800 ... bạn nhấn vào đó là được mà!
Thân!

phungtrung

hix, đẹp thì có đẹp nhưng cài cái Co0kie's Home Tab vào xong thấy nặng máy kinh lên được