• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

AnhPheCT

Toggle switches v2.0
& Notification icons v2.0
& Miscellaneous v2.0
Cho CHT v1.8.0

(Cập nhật 14/06/2010)

Sử dụng dạng Skin của DINIK bên XDA.

Đã tách ra 3 phần thích phần nào thì cài vào Main.
Nhận làm Skin giống như các Skin của Mr.DINIK trong suốt.
Bác nào có nhu cầu thì PM (Gởi tin nhắn), kèm hình ha!!

Chúc vui, khỏe.!

Chỉnh sửa cuối:

xasunhoque

Co0kie notification icons

AnhPhe ơi cái này dùng được cho Co0kie's Home Tab v1.8.0? Và làm thế nào để có đươc cái ô hình chữ nhật của Calender, MusicPlayer trong suốt? Cám ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

AnhPhe ơi cái này dùng được cho Co0kie's Home Tab v1.8.0? Và làm thế nào để có đươc cái ô hình chữ nhật của Calender, MusicPlayer trong suốt? Cám ơn nhiều.

Những cái cho v1.7.1 không dùng cho phiên bản v1.8.0 được đâu!! Có sẳn trong Co0kie's Home Tab v1.8.0 mà!! Còn trong suốt thử cáci này nhé!!

AnhPheCT

Standard Toggle switches
& Notification icons
& Miscellaneous
(Cập nhật ngày 14/06/2010)

haidaicayk

Bác Mod ơi, làm thế nào để tất cả các ICON kể cả default kể cả mình cài đặt vào đều trong suốt như của bác vậy??:p

AnhPheCT

Bác Mod ơi, làm thế nào để tất cả các ICON kể cả default kể cả mình cài đặt vào đều trong suốt như của bác vậy??:p

Trong suốt như thế nào chụp cho cái hình coi!!! Icon nào!! Có hết rồi qua mục Icon tìm đi, Ko thì đua hình đây Tui chỉnh sửa cho!! Mới mò mẫn học Photoshop nè!! Làm mấy cái Icon đưa lên đó!! Đẹp thì cảm ơn cái!! Xấu chịu ha ha!!

luong

các bác cho em hỏi làm sao để ảnh màn hình ở cả 3 phần: taskbar, màn hình chính và phần softkeybar khớp nhau vậy?
em dùng HDWall_v0.29b để làm nhưng hình ảnh 3 phần trên bị lệch nhau ?! mong các bác giúp đỡ ? cảm ơn các bác !!!

haidaicayk

Trong suốt như thế nào chụp cho cái hình coi!!! Icon nào!! Có hết rồi qua mục Icon tìm đi, Ko thì đua hình đây Tui chỉnh sửa cho!! Mới mò mẫn học Photoshop nè!! Làm mấy cái Icon đưa lên đó!! Đẹp thì cảm ơn cái!! Xấu chịu ha ha!!
Thanks bác 1 phát đã. để em qua bên ICON tim xem sao. Bí quá sẽ hỏi bác.:D

AnhPheCT

Notification icons HD2
chỉ 4 icon Notificatons thôi.

Notification no frame

Link download:

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

[19-Jun-2010] Co0kie's Home Tab v1.8.5 và CHTEditor v1.8.5.1

Mã:
Changelog:
#v1.8.5
-[new] option for scrolling appointment and task lists
-[new] task improvements: counters, color options, option to display  both start and due date
-[new] high quality wallpapers
-[new] taskbar and softkeybar skinning
-[new] wallpaper control quick links: previous, next, random wallpaper
-[new] compatible with manila_home 2016 (with manila_core 2015) (dev  note: graphics files: 1b8f4bec_manila, 55b3bed2_manila, 710705ec_manila)
-[new] addon cab: alternative lockscreen for WM6.1 users (read the notes  below) - thanks to Kenia1234 for testing this
-[new][dev] the analog clock has it's own mode9 and script file (mode9:  1E1A6CCD_manila, lua: 1EC5924B_manila)
-[change] weather animation on the lockscreen now plays even if weather  is off on the home tab
-[change] music player (or any element) will no longer be loaded on  startup if it's not visible on any layout
-[fixed] analog clock hand alignment (thanks to rat_2665)
-[fixed] wallpaper selection on WM6.1
-[fixed] VGA: all tabs wallpaper, add toggle menu, titlebar disappears
-[fixed] photos tab picture position for both VGA and WVGA
-[fixed] clock highlight getting stuck
-[fixed] tab change side swipe not responding after unlock
-[fixed] analog clock resize button shows in non-edit mode
-[fixed] quick links disappear in landscape
-[fixed] appointments/tasks slim header autohide
-[fixed] previous track button disabled image on manila 19xx (dev note:  for skinned players 59B6BB1D_manila needs to be copied and renamed to  10B1B92F_manila) 
-[fixed] white wallpaper when rotating with hdwall
-[fixed] test appointments don't show up sometimes
-[fixed] tasks sorting and range
-[fixed] if home menu was open when locking the unlock slider would be  missing
-[fixed] slider bar appears on white menus with no tabs
-[fixed] phone toggle doesn't turn off if data was connected
-[fixed] weather animation freezes on comm switch
-[fixed] music info not updating
-[fixed] lockscreen bottom bar bug
-[fixed] uninstall problem on some ROMs
----------***---------------

Note: Đã bổ sung gói ngôn ngữ Việt Nam tải về giải nén chép vào thư mục CHTEditor trong Program File\

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Update Toggle switches_Notifi_
Miscellaneous CHT v1.8.5 full

Tải file về giải nén ra dùng Totalcommander hoặc Resco file Explore chép đè vào thư mục window\
- Để file ảnh *.png cho các Bác dễ chép đè hơn phải tạo file *.CAB cài đặt, Remove bị lỗi....

AnhPheCT

Standard Toggle switches_
Notification_
Miscellaneous full
for CHT v1.8.5.0 và V2 full.

Thêm các nút chức năng
Miscellaneous cho v1.8.5.0.
File Fix Ngày tháng năm ddd, dd-MM-yyyy
Cài file *.cab hoặc chép "2c89bd29_manila" vào thư mục Windows\

Dao2nd

Background và B4all 2.5.Fixed k phát huy tác dụng với bản 1.8.5 này hả bác Phê? E dùng rom sense bên Modaco cho I8000.

ancola66

Super V.I.P
Background và B4all 2.5.Fixed k phát huy tác dụng với bản 1.8.5 này hả bác Phê? E dùng rom sense bên Modaco cho I8000.
Bản thân Co0kie Home Tab từ phiên bản 1.8 đã tích hợp sẵn Backgound for All Tab rồi nên các bạn không phải cài thêm>>>chỉ gây lỗi cho Co0kie Home Tab mà thôi:D

doquangduc

Well-Known Member
Những cái cho v1.7.1 không dùng cho phiên bản v1.8.0 được đâu!! Có sẳn trong Co0kie's Home Tab v1.8.0 mà!! Còn trong suốt thử cáci này nhé!!
Những cái này có cài được cho CHT 1.8.5 không anh Phê. Còn mấy cái file màu mè của Callhistory 1.7.1 nữa, có cài dc cho bản CHT mới này không anh?

AnhPheCT

Những cái này có cài được cho CHT 1.8.5 không anh Phê. Còn mấy cái file màu mè của Callhistory 1.7.1 nữa, có cài dc cho bản CHT mới này không anh?
Những thứ dùng cho CHT v1.8 điều dùng tốt cho CHT 1.8.5 Bạn ơi!! CHT v1.8.5 chỉ fix lỗi bản v1.8 thôi. Chỉ có các file cho v1.7.1 là ko xài cho v1.8 được thôi.

NhatToai

Super V.I.P
caj nay dung duoc cho nhung may nao vay:-/

Dùng cho các máy có chuẩn màn hình WVGA(Touch Pro2,Touch HD/HD2,Topaz...),chạy WM6.1/6.5 với Sense2.5
Lưu ý bạn cần phải gõ tiếng Việt có dấu rõ ràng nhé.

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Những thứ dùng cho CHT v1.8 điều dùng tốt cho CHT 1.8.5 Bạn ơi!! CHT v1.8.5 chỉ fix lỗi bản v1.8 thôi. Chỉ có các file cho v1.7.1 là ko xài cho v1.8 được thôi.
Thế anh anh những file cho CHT 1.8.5 không anh? Cho em xin với. Em cám ơn.

AnhPheCT

Thế anh anh những file cho CHT 1.8.5 không anh? Cho em xin với. Em cám ơn.
File đã post lên bài này hết rồi!:p! Muốn lấy, hay làm gì phải liệt ke ra mới biết????=)) Bao nhiêu là đủ!!!~X(