• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 & CHTEditor v2.0.0.0 của Sense v2.5 (Upd 24/07/2011)

nam470

Nhìn phê thiệt. Biết đến bao giờ mình mới có được cái HD mà cài rom này nhỉ, hic

anhbinye

hjxxx jup em...em cài ma lỗi ko làm dc...làm sao bây giờ...cài vào xong chay chuong chừng báo lổi..hjxx em xai i8000

cineboy

Tối wa cài bản 1.8 nhưng mục Wall Paper bị lỗi, ko thay đổi hình được, wa bên XDA thì thấy bản 1.8.5, cài xong thì vấn đề đc giải quyết :D
Hỏi bác Phê cái này:
- Vào CHTEditor----> Lockscreen------> Enable CHT lockscreen "turn on" thì nó báo "code" j đó, nhấn đại rồi máy khởi động lại, khởi động xong thì lúc lock máy lại ko mở đươc, vuốt muốn trầy màn hình cũng ko xi nhê j, loay hoay 1 hồi đẩy màn hình lên (e xài Touch Pro 2 của Sprint) mới mở được, nhưng màn hình lock của nó đẹp thiệt, nhưng lại ko mở máy đc, bác có cách nào để xài cái " Enable CHT lockscreen" ko?
- Những mẫu đồng hồ rất đẹp nhưng lại chỉ dùng cho bản 1.7 thôi sao, có cách nào xài cho bản 1.8.5 đc ko?
Chờ tin bác

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Tối wa cài bản 1.8 nhưng mục Wall Paper bị lỗi, ko thay đổi hình được, wa bên XDA thì thấy bản 1.8.5, cài xong thì vấn đề đc giải quyết :D
Hỏi bác Phê cái này:
- Vào CHTEditor----> Lockscreen------> Enable CHT lockscreen "turn on" thì nó báo "code" j đó, nhấn đại rồi máy khởi động lại, khởi động xong thì lúc lock máy lại ko mở đươc, vuốt muốn trầy màn hình cũng ko xi nhê j, loay hoay 1 hồi đẩy màn hình lên (e xài Touch Pro 2 của Sprint) mới mở được, nhưng màn hình lock của nó đẹp thiệt, nhưng lại ko mở máy đc, bác có cách nào để xài cái " Enable CHT lockscreen" ko?
- Những mẫu đồng hồ rất đẹp nhưng lại chỉ dùng cho bản 1.7 thôi sao, có cách nào xài cho bản 1.8.5 đc ko?
Chờ tin bác
Mình ko bao giờ xài CHT Locksreen vì hiện tại đang bị lỗi, Bên XDA đang đau đầu vì cái CHT Locksreen đấy, Nó đâu có hổ trợ pass đâu Bác nhập code làm gì, Nếu lúc trước Bác xài Lockscreen default của WM6.5 có pass thì gỡ bỏ đi. Các đồng hồ Analog vẫn xài vô tư, chỉ có nhũng cái Kim giờ và phút tách ra làm 2 phần ko sử dụng được, nhưng Mod cũng đã Mod cho CHT v1.8 chạy được rồi thì v1.8.5 chạy vô tư. Post bài phải là chữ màu đen nha Bạn!! Ko thì lần sau bị xoá đấy!

ancola66

Super V.I.P
Hỏi bác Phê cái này:
Chờ tin bác
Có thể bạn cũng thích cái đồng hồ này với các kim trôi như đồng hồ cơ :pvà quan trọng là nó chạy trên Co0kie Home Tab 1.8.5 :D

TVNT

Bác AnhPhe hướng dẫn em làm cách nào để có dòng thông báo số cuộc gọi nhỡ, tin nhắn và Email trên màn hình Home với. Cảm ơn bác nhiều!

AnhPheCT

Bác AnhPhe hướng dẫn em làm cách nào để có dòng thông báo số cuộc gọi nhỡ, tin nhắn và Email trên màn hình Home với. Cảm ơn bác nhiều!

Vào Menu\Edit Home Layout\ Bạn chọn Level nào làm màn hình Home thì chọn nó. Xong chọn Advanced\ Check Show notifications nhé!. Đó là nhưng biểu tượng Cuộc gọi nhỡ, SMS, Email nhỏ, Còn muốn biểu tượng lớn thì Add Quicklink chọn Notification Icon nhé

mrhoat55555

Fix Co0kie's Home Tab v1.8.1

(Ngày 10/06/2010)

1. Fix lỗi Wall All tab bị đen ở dưới thanh Slider!! Tắt HTC Sense.
2. Fix togglemenu và titlebar.
3. Fix Photo bị lệch cho chất lượng thấp VGA/WVGA

tải về giải nén chép đè vào thư mục Windows\ khởi động máy lại, Mở Manila lên!! Tessssstttt!!!

anh Phe ơi?? sao em cài cái Fix Photo bị lệch cho chất lượng thấp VGA/WVGA khi khởi động lại máy vẫn không được??? bác giúp em vụ này với!!:(

AnhPheCT

anh Phe ơi?? sao em cài cái Fix Photo bị lệch cho chất lượng thấp VGA/WVGA khi khởi động lại máy vẫn không được??? bác giúp em vụ này với!!:(
Gỡ bỏ CHT v1.8.0 & CHTE 1.8.1 cài CHT v1.8.5 & CHTE v1.8.5.1 vào! Fix được ngay!

TVNT

Vào Menu\Edit Home Layout\ Bạn chọn Level nào làm màn hình Home thì chọn nó. Xong chọn Advanced\ Check Show notifications nhé!. Đó là nhưng biểu tượng Cuộc gọi nhỡ, SMS, Email nhỏ, Còn muốn biểu tượng lớn thì Add Quicklink chọn Notification Icon nhé
Cảm ơn bác nhiều nhiều, em làm được rồi!

AnhPheCT

Toggle switches_
Notification_Miscellaneous
CHT v1.8.5.0 finish

Icon này làm riên cho Mình dùng nhưng thấy đẹp Share cho các Bác dùng,
đẹp thì Thank 1 cái nhé!!

Gồm file *.CAB và file *.7Z (file hình ảnh) nha!

ong3ba

Fix Co0kie's Home Tab v1.8.1

(Ngày 10/06/2010)

1. Fix lỗi Wall All tab bị đen ở dưới thanh Slider!! Tắt HTC Sense.

tải về giải nén chép đè vào thư mục Windows\ khởi động máy lại, Mở Manila lên!! Tessssstttt!!!

em làm rồi but ko đc bác ơi.
bác bày em chi tiết hơn đc ko?
chép vào " thư mục Windows\" như thế nào, thư mục đó chỗ nào?( em dã kết nối ppc với pc bằng activesync)
sr vì em qúa gà, tại lần đầu dùng Wm

AnhPheCT

em làm rồi but ko đc bác ơi.
bác bày em chi tiết hơn đc ko?
chép vào " thư mục Windows\" như thế nào, thư mục đó chỗ nào?( em dã kết nối ppc với pc bằng activesync)
sr vì em qúa gà, tại lần đầu dùng Wm
Chép các file vào thẻ nhớ PPC trước. Bạn phải dùng Total Comander, hoặc Resco File Explore show cho nó hiện hết file hệ thống lên sẽ nhìn thấy thư mục windows\ trong PPC của Bạn nhé!!
- Bạn Active Syn với PC cho nó hiện thư mục ẩn của PC lên. Bạn vào thư mục Mobile Device sẻ thấy thư mục windows của PPC nhưng không thể chép đè vào thư mục windows của PPC được đâu, vì cơ chế chống ghi đè file hệ thống của PPC ko cho phép chép đè.

venusian

Moderator
anh ơi cho em xin file cab làm trong suốt phần Calendar và call history với. Em đang dùng bản 1.85

garlic

Những mẫu đồng hồ cũ có cách nào để chạy trên CHT 1.8.5 ko hả các bác?

garlic

Iem xin lỗi, các clock cũ vẫn set ngon lành trên CHT 1.8.5.. Em tí tớn hỏi trước khi thử.. Hix..