• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final & CHTEditor v2.0 Final của Sense v2.5

AnhPheCT

Em xài bản v42 của bác ancola....
Bác nào có thể cho em xin cái đồng hồ Digital Số Đen mà nền trắng như ở ROM mặc định được o ạ?
Em tìn hoài o có..
Giúp em với ạ...

ClockD mặc định gồn những file sau:
1. 5a67bba9_manila: bg_tab_stack_down (5a67bba9_manila.png: 256x128)
2. 6d1e4916_manila: bg_tab_stack_up (6d1e4916_manila.png: 256x128)
3. 77e0069a_manila: icon_clock_number (77e0069a_manila.png: 1024x256)
4. 1435ccbf_manila: icon_clock_am (1435ccbf_manila.png: 32x16)
5. 3d076c02_manila : bg_tab_single_up (3d076c02_manila.png: 256x128)
6. 49254995_manila: bg_tab_single_down (49254995_manila.png: 256x128)
7. 37332e2e_manila: icon_clock_pm (37332e2e_manila.png: 23x16)

Tải file nén về PC giải nén ra 1 thư mục xong chỉ cần chép đè các file xxxx_manila vào thư mục windows\.
Không cần đóng gói file *.CAB cho nhé...

tuanbeck132

ClockD mặc định gồn những file sau:
1. 5a67bba9_manila: bg_tab_stack_down (5a67bba9_manila.png: 256x128)
2. 6d1e4916_manila: bg_tab_stack_up (6d1e4916_manila.png: 256x128)
3. 77e0069a_manila: icon_clock_number (77e0069a_manila.png: 1024x256)
4. 1435ccbf_manila: icon_clock_am (1435ccbf_manila.png: 32x16)
5. 3d076c02_manila : bg_tab_single_up (3d076c02_manila.png: 256x128)
6. 49254995_manila: bg_tab_single_down (49254995_manila.png: 256x128)
7. 37332e2e_manila: icon_clock_pm (37332e2e_manila.png: 23x16)

Tải file nén về PC giải nén ra 1 thư mục xong chỉ cần chép đè các file xxxx_manila vào thư mục windows\.
Không cần đóng gói file *.CAB cho nhé...

Em chép vào Windows xong rồi khởi động lại vẫn y như cũ anh ạ... :(

alanlee

AnhPhe cho mình hỏi, làm sao để hiển thị AM PM trong cái ô nhỏ của một số đồng hồ Analog nhỉ :(

Chọn thời gian 12h nhé!

Nguyên do là mình cho thêm các frame đồng hồ analog vào thì chữ AM/PM không nằm đúng ngay trong ô trống nhỏ của frame đồng hồ nữa, có cách nào di dời vị trí đồng hồ hay chữ AM/PM không nhỉ :D

Không thôi thì phải chọn đồng hồ không hiển thị sáng hay chiều rồi 8-|

takiemanh2

bác ơi em cài 2.0 này vào thấy nặng máy với hay bị đứng quá. e sài HTC HD2 ,ko biet bản 1.8.5 thì sao hả bác?

AnhPheCT

bác ơi em cài 2.0 này vào thấy nặng máy với hay bị đứng quá. e sài HTC HD2 ,ko biet bản 1.8.5 thì sao hả bác?

Hỏng biết nửa.......................! Mà HD1 chạy v1.8.5 Ok đấy!! HD2......................! Thử đi.......................Hình như con này RAM, ROM gấp đôi HD1 đó...............! khà khà.....! Bạn hỏi 1 câu biết chắc là Bạn chưa thử liền.....!

HTCimagio

Các bác cho e hỏi 1 tí.Con htc imagio của e có chạy được bản 2.0 này ko mà e cài vào ko thấy gì. :(.
Các bước e làm đây các bác xem e làm có đúng ko mà ko được.

1.Đầu tiên e HS.sau đó thì tắt HTC sense : Start=> setting=>all setting=>Today=>chuyển sang tab Items bỏ tích ở HTC sense=>ok.
2. Cài đặt .Netcf 3.5
3. cài Co0kies home tab 2.0
4.Khởi động lại máy.
5.Bật lại HTC Sense
6.Cài CTHeditor 2.0

Nhưng kết quả chả thấy khác gì.Em còn ko thấy cái co0kie home tab trong mục program để bật nó lên nữa.Chỉ có CTHEditor là có nhưng bật nó thì nó báo là chưa bật Co0kie home tab. Bác nào biết chỉ e với.e đọc cả 2 topic ở phiên bản 1.8.5 và 2.0 này nhưng ko có thấy chỗ nào nói đến cài đặt.
Mong các bác giúp đỡ.

AnhPheCT

Các bác cho e hỏi 1 tí.Con htc imagio của e có chạy được bản 2.0 này ko mà e cài vào ko thấy gì. :(.

1.Đầu tiên e HS.sau đó thì tắt HTC sense : Start=> setting=>all setting=>Today=>chuyển sang tab Items bỏ tích ở HTC sense=>ok.
2. Cài đặt .Netcf 3.5
4.Khởi động lại máy.
5.Bật lại HTC Sense
6.Cài CTHeditor 2.0

Nhưng kết quả chả thấy khác gì.Em còn ko thấy cái co0kie home tab trong mục program để bật nó lên nữa.Chỉ có CTHEditor là có nhưng bật nó thì nó báo là chưa bật Co0kie home tab. Bác nào biết chỉ e với.e đọc cả 2 topic ở phiên bản 1.8.5 và 2.0 này nhưng ko có thấy chỗ nào nói đến cài đặt.
Mong các bác giúp đỡ.

Manila version?

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

2. Cài đặt .Netcf 3.5
4.Khởi động lại máy.
5.Bật lại HTC Sense
6.Cài CTHeditor 2.0

Mong các bác giúp đỡ.

Bạn làm theo các bước sau : 1 > 2 > 3 > 4 > 6 > 4 > 5

HTCimagio

Bạn làm theo các bước sau : 1 > 2 > 3 > 4 > 6 > 4 > 5

cách này cũng thế bạn ơi.có ai dùng imagio mà cài thành công chưa.chả thấy nó chạy gì cũng chả thấy menu của nó ở đâu mà chỉnh nữa. :((

AnhPheCT

cách này cũng thế bạn ơi.có ai dùng imagio mà cài thành công chưa.chả thấy nó chạy gì cũng chả thấy menu của nó ở đâu mà chỉnh nữa. :((

Vào Device Infomations\Software Infomation\ Manila version. Nếu là 2.1.xxx thì ko dùng được CHT Up ROM khác, nếu là manila 2.5.19xxxx hay 2.5.20xxx thì dùng bình thường tiến hành cài lại.

HTCimagio

Vào Device Infomations\Software Infomation\ Manila version. Nếu là 2.1.xxx thì ko dùng được CHT Up ROM khác, nếu là manila 2.5.19xxxx hay 2.5.20xxx thì dùng bình thường tiến hành cài lại.

Ko có bác ạ.Lúc trước bác bảo xem manila ver mấy e đã vào đó xem rồi.Trong Device Infomations của e chỉ có 3 tab: version,Hardware,Identify.
rom của e là rom ship nên chắc chưa có manila bản 2.5 bác chỉ e chỗ down bản 2.5 cho wvga e cài với.Thanks bác Phê.

Mình muốn thay đổi mấy cái softkey theo ý mình (đã có icon sẵn) thì làm thế nào vậy?
CHT 2.0 chỉ cho 3 custome key dùng ko đã gì hết :D

AnhPheCT

Ko có bác ạ.Lúc trước bác bảo xem manila ver mấy e đã vào đó xem rồi.Trong Device Infomations của e chỉ có 3 tab: version,Hardware,Identify.
rom của e là rom ship nên chắc chưa có manila bản 2.5 bác chỉ e chỗ down bản 2.5 cho wvga e cài với.Thanks bác Phê.

Vậy chỉ còn cách HSPL xong Up ROM cook với Manila v2.5 thôi. Chia buồn Bác!

namy

Sorry Anh Phê trước :D. Không biết bạn có thể chia sẻ với mình link nào đó để tìm một số đồng hồ Analog tương thích với CHT 2.0 được kg vậy? Cũng tìm trên Xda rồi nhưng không thấy (có lẽ lâu quá kg vào đó nên trôi đâu mất hết rồi). Thanks.

HTCimagio

Em HSPL ngay từ hôm e mua về rồi bác ạ.Cũng tại từ trước đến giờ e chỉ thích dùng bản chuẩn sau đó tụe cài đặt chế theo ý thích của mình nên chưa up rom ship.Tối quá e đã thử bản cook 23699 của bác dinhtuandung2012 rồi.Bản đó hơi lỗi boot vào home.còn lại cũng ổn.Tuy e ko thích bộ icon bác ấy add vào.Thanks bác Phê box ppc có bác nhiệt tình giúp đỡ anh em mới bắt đầu chơi ppc nhất.\-/

ducbinh94

Mình muốn thay đổi mấy cái softkey theo ý mình (đã có icon sẵn) thì làm thế nào vậy?
CHT 2.0 chỉ cho 3 custome key dùng ko đã gì hết :D

Trong CHT đã có mục điều chỉnh các soft key. Bạn gán thêm cho nó là được. Còn các icon bạn đã có thì chỉ cần đổi tên đúng các soft key rồi copy vào thư mục windows, soft reset là được. Các icon softkey có tên file đầu là CHT_softkey_...

Nguyên do là mình cho thêm các frame đồng hồ analog vào thì chữ AM/PM không nằm đúng ngay trong ô trống nhỏ của frame đồng hồ nữa, có cách nào di dời vị trí đồng hồ hay chữ AM/PM không nhỉ :D

Không thôi thì phải chọn đồng hồ không hiển thị sáng hay chiều rồi 8-|

Nếu muốn hiện AM và PM trong ô nhỏ trong đòng hồ Alnalog bạn vào CHT/ Widget settings/ clock/ trong Ânlog AM/PM colour chỉnh về 0 là được. Bản CHT2.0 final mặc định là 10 thì phải

takiemanh2

Hỏng biết nửa.......................! Mà HD1 chạy v1.8.5 Ok đấy!! HD2......................! Thử đi.......................Hình như con này RAM, ROM gấp đôi HD1 đó...............! khà khà.....! Bạn hỏi 1 câu biết chắc là Bạn chưa thử liền.....!

Hix con HD2 của e còn là T-Mobile nữa chứ bộ.mà kỳ thật em sài hay bị đứng lắm.nhiều khi bật máy lên 4-5s nó mới ra màn hình lock screen bác ơi.nhắn tin một lúc thì máy đứng cứng ngắc lun. có khi nào là do Room ko nhỉ. e đang sài Room mới nhất của bác quang .