• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final & CHTEditor v2.0 Final của Sense v2.5

AnhPheCT

A Phê ơi?Làm sao có thể đổi đc các icon trong statelinks này đc zây?e cài vào rùi nhưng thấy cái màu nó tối quá,ko đc đẹp như các statelinks tích hợp sẵn trong Rom.Tks!

Tấc cả các Icons có trong CHT v2.0 và tên từng Icon, Bạn lấy Icons tương tự Bạn thích xong rename giống nhau chép vào thư mục windows\

Mã:
http://www.4shared.com/file/h9hJ0N_2/CHT_v20_PNG.html

doquangduc

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi là trong CHT 2.0 này chỉnh ở đâu để hiện được cái Kim giây cho cái đồng hồ nhỉ? Thank các Bác, em tìm mãi không thấy.:D

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi là trong CHT 2.0 này chỉnh ở đâu để hiện được cái Kim giây cho cái đồng hồ nhỉ? Thank các Bác, em tìm mãi không thấy.:D

Trong CHTEditor v2.0 đấy! Tìm chuổi "Show second....." Đang test ROM ko có CHT.. ha ha :D:D

MtxCK75

Em tìm mãi mà chẳng thấy chuỗi Show second... trong CHTEditor v2.0 đâu cả Bác Phê ơi.

vào CHT Editor/Widget Settings/clocks sau đó kéo xuống gần phía dưới thì phải, trước có dùng qua giờ đang chạy rom không có CHT nên không nhớ.

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
vào CHT Editor/Widget Settings/clocks sau đó kéo xuống gần phía dưới thì phải, trước có dùng qua giờ đang chạy rom không có CHT nên không nhớ.

Uh hén, Em thấy rùi, cảm ơn Bác nhiều, cái ông CHT 2.0 này thêm nhiêu mục quá, nhiều khi rối lung tung, không biết tìm ở đâu. Thank bác nhiều.

Tấc cả các Icons có trong CHT v2.0 và tên từng Icon, Bạn lấy Icons tương tự Bạn thích xong rename giống nhau chép vào thư mục windows\

Mã:
http://www.4shared.com/file/h9hJ0N_2/CHT_v20_PNG.html

E đã đổi tên giống với tên của máy cái icon trong Statelinks rùi,sau đó chép vào Windows,rùi SR.nhưng vẫn ko thay đổi dc.mình có cần phải đổi lun *png của no ko a?

AnhPheCT

E đã đổi tên giống với tên của máy cái icon trong Statelinks rùi,sau đó chép vào Windows,rùi SR.nhưng vẫn ko thay đổi dc.mình có cần phải đổi lun *png của no ko a?

Đã là file ảnh phải có đuôi chó pro!! phải có đuôi nhé (*.png) nhé!! Không máy ko hiểu đâu.

Đã là file ảnh phải có đuôi chó pro!! phải có đuôi nhé (*.png) nhé!! Không máy ko hiểu đâu.

thì e vẫn để đuôi png mà,làm hoài ko dc.nên e mới hỏi có cần đổi *png thành đuôi nào khác hay ko?chứ e thua với nó rùi.

AnhPheCT

thì e vẫn để đuôi png mà,làm hoài ko dc.nên e mới hỏi có cần đổi *png thành đuôi nào khác hay ko?chứ e thua với nó rùi.

Sao lại thế? Bạn thử chép các file của Mình đè vào thư mục windows\ xong khởi động lại máy! Bảo đảm làm việc 100% với CHT v2.0.
===> Có thể có nguyên nhân máy tính của Bạn ở chế độ ẩn đuôi mở rộng, chỉ hiện tên file, nếu Bạn thêm đuôi *.png nửa thành tên khác PPC ko nhận ra. Nếu bạn ko thêm đuôi *.png mà máy tính bạn mở được ảnh là Bạn ko cần thêm đuôi *.png, ngược lại phải thêm đuôi.....! Còn nguyên nhân khác chuẩn ảnh Bạn thay ko phải chuẩn *.png, bạn nên chuyển đổi sang chuẩn ảnh *.png chứ ko thể thay đổi đuôi.....! Nó 1 hồi chữ đuôi hơi .....bị nhiều....rối vì chữ đuôi luôn :D

Chỉnh sửa cuối:
Sao lại thế? Bạn thử chép các file của Mình đè vào thư mục windows\ xong khởi động lại máy! Bảo đảm làm việc 100% với CHT v2.0.

E đang sài Rom V43 của bác Ân,e SR mỏi cả tay rùi đó,để e chép lại lần nữa thử koi.hy vọng là được

DucLong

Super V.I.P

Bạn dùng photoshop mở file ảnh ra save as dưới định dạng png rồi đưa vào widows nhé.

===> Có thể có nguyên nhân máy tính của Bạn ở chế độ ẩn đuôi mở rộng, chỉ hiện tên file, nếu Bạn thêm đuôi *.png nửa thành tên khác PPC ko nhận ra. Nếu bạn ko thêm đuôi *.png mà máy tính bạn mở được ảnh là Bạn ko cần thêm đuôi *.png, ngược lại phải thêm đuôi.....! Còn nguyên nhân khác chuẩn ảnh Bạn thay ko phải chuẩn *.png, bạn nên chuyển đổi sang chuẩn ảnh *.png chứ ko thể thay đổi đuôi.....! Nó 1 hồi chữ đuôi hơi .....bị nhiều....rối vì chữ đuôi luôn :D

Bạn dùng photoshop mở file ảnh ra save as dưới định dạng png rồi đưa vào widows nhé.

Tks!2Anh rất nhiều,nhưng có vẻ e bất lực thật rùi,thui đành sống chung với lũ cũng đc.

MtxCK75

Theo mình là do máy đã ghi nhớ cái quicklink của bạn cùng với icon, Bạn thử remove hết mấy cái quick link đi, sau đó add các quick link khác hoàn toàn vào vị trí đó, SR, rồi lại remove các quick link vừa add và add lại cái mình cần thử xem

Bạn mở ảnh ra bằng Paint của Windows rồi Save as theo dạng .png là được...

E đã dùng Paint save as dưới *png lun rùi,nhưng cũng ko đc,po tay thiệt rùi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Theo mình là do máy đã ghi nhớ cái quicklink của bạn cùng với icon, Bạn thử remove hết mấy cái quick link đi, sau đó add các quick link khác hoàn toàn vào vị trí đó, SR, rồi lại remove các quick link vừa add và add lại cái mình cần thử xem

Tks!nhưng cũng ko dc bạn àh,chắc do thao tác mình ko đúng ở giai doạn nào rùi quá.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

E đã dùng Paint save as dưới *png lun rùi,nhưng cũng ko đc,po tay thiệt rùi.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Tks!nhưng cũng ko dc bạn àh,chắc do thao tác mình ko đúng ở giai doạn nào rùi quá.

Tấc cả file Mình đưa lên ko thiếu 1 Icons nào cho CHT v2.0 và cả CHTE 2.0 đấy! Rất nhiều Member sử dụng vẫn bình thường. chỉ riêng Bạn bị là sao?? Một số Sikin của các bạn khác có thể thiếu 1-3 icon, nhưng của tớ sưu tầm đủ hết....!

tuanbeck132

Em xài bản v42 của bác ancola....
Bác nào có thể cho em xin cái đồng hồ Digital Số Đen mà nền trắng như ở ROM mặc định được o ạ?
Em tìn hoài o có..
Giúp em với ạ...

Tấc cả file Mình đưa lên ko thiếu 1 Icons nào cho CHT v2.0 và cả CHTE 2.0 đấy! Rất nhiều Member sử dụng vẫn bình thường. chỉ riêng Bạn bị là sao?? Một số Sikin của các bạn khác có thể thiếu 1-3 icon, nhưng của tớ sưu tầm đủ hết....!

E ko thây toàn bộ Icons cho CHtv2.0,e chỉ lấy mấy cái Icon cho Statelink thui,thật sự là e củng ko hiểu,trước tới h e Set cái nào là thành công cái đó,tư nhiên bi h bị thế này e củng po chiếu.