• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final & CHTEditor v2.0 Final của Sense v2.5

demontoon_cz

có cách nào dùng đc khóa của cht 2.0.0 mà có pass không cả nhà ??
trông cái khóa của nó kiểu android đẹp quá :) ....

AnhPheCT

có cách nào dùng đc khóa của cht 2.0.0 mà có pass không cả nhà ??
trông cái khóa của nó kiểu android đẹp quá :) ....

Ko có cách nào đâu Bác....! Chịu vậy thôi......................! chờ phiên bản mới xem sao...................!

demontoon_cz

Ko có cách nào đâu Bác....! Chịu vậy thôi......................! chờ phiên bản mới xem sao...................!

vâng ,sao cht làm thêm hỗ trợ pass thì có phải hay ko nhỉ ?
để kiểu lock ko khóa nguy hiểm ,chắc ko mấy ai dùng ! có thì S2S hết chỗ đứng trên LEO luôn.
em dùng cht 2.0.0 nhưng khi dùng editor thay đổi ra ngoài lại đơ máy ,thỉnh thoảng bị .mà khởi động lại nó chạy cái sence cũng mất 15 đến 30 s mới ổn định

dienluc510

Mod AnhPheCT và các bác trên diễn đàn đang sử dụng CHT 2.0 cho em hỏi chút là làm thế nào để đưa Tab SMS và Tab Music lên màn hình như các bản Rom của bác Ancola66 và cái hình của Mod AnhPheCT này:

Em mầy mò mất cả ngày mà ko thể nào thực hiện được mà chỉ hiện được một bức nhìn như tranh biếm họa như thế này:

.

Rất mong được mọi người chỉ giáo.(cái này chỉ bị khi em cài file Theme for CHT v2.0F.cab ở bài 46 trang 5 trước đó em Remove chỉ để CHT thì không bị nhưng nó ko trong suốt)
Chân thành cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Bạn bấm vào mũi tên màu xanh ở dưới sau đó bấm vô Tab music hay tin nhắn là nó ra. Để dễ sử dụng hơn vào menu/CHT Editor Softkey rồi bấm Turn Off nó đi bạn sẽ có giao diện như Co0kie 1.8.5.

lungtung

Mod AnhPheCT và các bác trên diễn đàn đang sử dụng CHT 2.0 cho em hỏi chút là làm thế nào để đưa Tab SMS và Tab Music lên màn hình như các bản Rom của bác Ancola66 và cái hình của Mod AnhPheCT này:

Em mầy mò mất cả ngày mà ko thể nào thực hiện được mà chỉ hiện được một bức nhìn như tranh biếm họa như thế này:
.

Rất mong được mọi người chỉ giáo.
Chân thành cảm ơn !
Mình đang tìm file cab để cài làm sao cho cái ô vuông trên music nó trong suốt và có nốt nhạc mầu xanh như trên hình, của mình nó không trong suốt và ô vuông có nốt nhạc nhưng mầu đen, đã tìm nhiều file cab nhưng nó chỉ trong suốt các nút điều khiển phía bên dưới. Mọi người ai biết cách giải quyết làm ơn chỉ giúp mình. Thank!

dienluc510

Mình đang tìm file cab để cài làm sao cho cái ô vuông trên music nó trong suốt và có nốt nhạc mầu xanh như trên hình, của mình nó không trong suốt và ô vuông có nốt nhạc nhưng mầu đen, đã tìm nhiều file cab nhưng nó chỉ trong suốt các nút điều khiển phía bên dưới. Mọi người ai biết cách giải quyết làm ơn chỉ giúp mình. Thank!

Cái này mình lấy ở bài 46 trang 5 đấy nhưng lại bị khuyết một chút, ko biết tại cái Theme đó hay là tại máy của mình nữa. Buồn quá đi mất !

lungtung

Hình như nó là file cab để cài chứ nhỉ ???????
file exe copy vào windown

Cái này mình lấy ở bài 46 trang 5 đấy nhưng lại bị khuyết một chút, ko biết tại cái Theme đó hay là tại máy của mình nữa. Buồn quá đi mất !
cái đó là theme bảo gồm nhiều thứ lắm, cả icon thì phải. Bị lỗi nút là do không tương thích, không phải do rom của bạn đâu

AnhPheCT

cái đó là theme bảo gồm nhiều thứ lắm, cả icon thì phải. Bị lỗi nút là do không tương thích, không phải do rom của bạn đâu

Cài file sau. Fix & fix....................!

Dao2nd

Bác Phê chưa fix lại theme 2.0 final nhỉ. Dùng tạm theme có mỗi cái home tab chán quá rùi. Mong bác ra sớm nha.

dienluc510

Anh Phê ơi em đã cài file.cab fix lỗi CHT2.0 anh đưa, nhưng Tab music vẫn chưa glass hết rất mong anh xem giúp. Cảm ơn anh !

AnhPheCT

Anh Phê ơi em đã cài file.cab fix lỗi CHT2.0 anh đưa, nhưng Tab music vẫn chưa glass hết rất mong anh xem giúp. Cảm ơn anh !

Bác cài nhiều Skin quá nên cài thêm của Mình đụng lỗi te le. Kiểu này Tui fix tới mai luôn quá.... Đợi nhé tìm mấy cái file đấy đưa lên.....!

dienluc510

Hê hê.... ! cuối cùng thì em cũng đã làm được cho cái ô vuông trên Tab Music trong suốt rồi bác Lungtung đã làm được chưa? nếu chưa làm được thì bác cài CÁI NÀY là sẽ OK thôi (theo mình đây cũng chỉ là giải pháp tình thế để chờ Mod AnhPheCT fix cho nó đồng bộ thôi nhưng nhìn cùng thấy đẹp lắm), tuy nhiên em thấy sau khi cài CHT 2.0 máy chạy có phần chậm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Của Bạn đây 1 file *.cab để cài hoặc file zip giải nén chép xxx_manila đè vào thư mục Windows\. Good luck.

AnhPheCT

Fix fix...... Theme CHT v2.0 full Tab final (Cuối cùng nhé, test chạy ko có lỗi.) Tin hay ko tùy người sử dụng.

Link:
Mã:
http://www.4shared.com/file/JgMeToaL/Theme_CHT_v20_full_Tab_fix_Fin.html

lungtung

Hê hê.... ! cuối cùng thì em cũng đã làm được cho cái ô vuông trên Tab Music trong suốt rồi bác Lungtung đã làm được chưa? nếu chưa làm được thì bác cài CÁI NÀY là sẽ OK thôi (theo mình đây cũng chỉ là giải pháp tình thế để chờ Mod AnhPheCT fix cho nó đồng bộ thôi nhưng nhìn cùng thấy đẹp lắm), tuy nhiên em thấy sau khi cài CHT 2.0 máy chạy có phần chậm hơn.
:)) đang định sang đây đưa cậu cái này, sang đến nơi nhìn nick hóa ra cái này mình down bên kia là của cậu đưa lên =))

Fix fix...... Theme CHT v2.0 full Tab final (Cuối cùng nhé, test chạy ko có lỗi.) Tin hay ko tùy người sử dụng.

Link:
Mã:
http://www.4shared.com/file/JgMeToaL/Theme_CHT_v20_full_Tab_fix_Fin.html
Anh ơi, anh cho vài cái hình đi, để khi bọn em cài xong đối chiếu để biết cái nào được cái nào chưa được

Dao2nd

Test đi ae, e đang kết hợp 1 bản của final của v1.8.5 với bản v2.0 home tab cũng ok không thấy vấn đề j. Cái khó ló cái khôn..=))

AnhPheCT

Anh ơi, anh cho vài cái hình đi, để khi bọn em cài xong đối chiếu để biết cái nào được cái nào chưa được

Chuẩn không cần hình, chỉ fix đi mấy lỗi của bản trước thôi, như ko khởi dộng đước Sense sau khi cài. và.......! chờ các Bác tìm ra lỗi....sửa tiếp.

amk

Theme CHT v2.0 full Tab final - chạy tuốt đẹp rồi mà bác ơi có bỏ cả cái standard skin của oepra vào kèm được không :-?