• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final & CHTEditor v2.0 Final của Sense v2.5

nghe nói CHT này đổi đc tên Nhà Mạng thành tên khác phải ko?và có thể chỉnh màu sắc cho nó đc lun đúng ko ta?ko bít ae náo biết xin hướng dẫn dùm e.Tks!

Hoden

Super V.I.P
nghe nói CHT này đổi đc tên Nhà Mạng thành tên khác phải ko?và có thể chỉnh màu sắc cho nó đc lun đúng ko ta?ko bít ae náo biết xin hướng dẫn dùm e.Tks!

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"CHT.Misc.CustomOperatorName"="tên cần đưa vào"

hatnaf

cái này bác nào cài thử trên touch pro 2 chưa, e đang xài 1.8.5 trên touch pro 2 thấy rất gôd. nhìn cái này thấy giao diện OK hơn nhưng ko biết sao. ai cài rồi cho e ý kiến nhé. thích quá mà chưa dám cài

mrducbao

cái này bác nào cài thử trên touch pro 2 chưa, e đang xài 1.8.5 trên touch pro 2 thấy rất gôd. nhìn cái này thấy giao diện OK hơn nhưng ko biết sao. ai cài rồi cho e ý kiến nhé. thích quá mà chưa dám cài

Cài rồi, dùng cả tháng trời rồi!
Nói chung là tuyệt, cũng không nặng máy, đặc biệt rất thích cái Add-on RSS reader. Thử chiến đi bác!

Nếu không thích thì có thể gỡ ra mà lo gì, đã chơi WM thì phải cho ra chơi chứ ngán gì!

lungtung

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"CHT.Misc.CustomOperatorName"="tên cần đưa vào"
cần gì sửa reg thế bạn, với CHT nó có sẵn chức năng chỉnh mầu chữ và đặt tên hiển thị theo ý mình thay cho tên nhà mạng rồi mà

DucLong

Super V.I.P
zậy trong cái CHT cũng chỉnh dc hả a?nó có bị giới hạn bao nhiêu từ ko?còn màu sắc thì vào đâu để chỉnh zị a?Tks!

Bạn vào: Menu/CHT Editor/Micellanious/Custom operator text rồi đánh dòng chữ muốn hiện lên chỗ nhà mạng. Bấm ok rồi thoát ra sẽ được như ý.

maphin

sau khi cài thêm các addon như Rss, clock.... v.v...khởi động lại HTCsense đều bị lỗi !

mrducbao

sau khi cài thêm các addon như Rss, clock.... v.v...khởi động lại HTCsense đều bị lỗi !

Bạn đã thử HR chưa, nếu HR xong cài mà vẫn bị thì có thể do bản ROM bạn dùng có xung đột.

Bạn vào: Menu/CHT Editor/Micellanious/Custom operator text rồi đánh dòng chữ muốn hiện lên chỗ nhà mạng. Bấm ok rồi thoát ra sẽ được như ý.

Zậy còn về màu sắc có thay đổi đc ko a?chỉ cần thay đổi màu sắc cho Custom operator text thôi,Tks!

hatnaf

Anh Phê Cho mình xin cái Clock D màu trắng chữ đen của cái hình này dc ko

Mình muốn dùng nó cho CHT 2.0. thanks Anh Phê nhiều.

DucLong

Super V.I.P
Zậy còn về màu sắc có thay đổi đc ko a?chỉ cần thay đổi màu sắc cho Custom operator text thôi,Tks!

Màu sắc chữ thay đổi được nhưng nó đổi luôn các dòng khác. Bạn dò tìm cách đổi màu chữ trong đó luôn.

Màu sắc chữ thay đổi được nhưng nó đổi luôn các dòng khác. Bạn dò tìm cách đổi màu chữ trong đó luôn.

Đổi màu chử cho tất cả thì e biết làm,e tưởng có thể đổi riêng cho no đc chứ,hơi bùn 1 chút...