• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Co0kie's Home Tab v2.0.0 Final & CHTEditor v2.0 Final của Sense v2.5

AnhPheCT

Theme Sense CHT v2.0 Beta và
CHTEditor 2.0.R3 Full Tab

-------------*********--------------

- 1. Thêm CHT 2.0 cho Home Tab (Fix)
- 2. Thêm Poeple Tab
- 3. Thêm SMS Tab
(HTCMessaging_Client_1_8_20191825_00 trở lại)
- 4. Thêm Emai Tab
- 5. Thêm Ineternet Tab
- 6. Thêm Calendar Tab
- 7. Thêm Stocks Tab
- 8. Thêm Photo & Videos Tab
- 9. Thêm Music Tab
- 10. Thêm Weather Tab
- 11. Thêm Twitter Tab
- 12. Thêm Footprints Tab
- 13. Thêm Documenten Tab
- 14. Thêm Ereader Tab
- 15. Thêm Settings Tab

- 16. Thêm Icons cho CHTE v2.0.R3

(Tấc cả các tab con lại giống như CHT v1.8.5, Có thể Tab SMS ko hiển thị đúng khi dùng
HTCMessaging_Client_1_8_20193733_00
Và HTCMessaging_Client_1_8_20183727_00)

Chỉnh sửa cuối:

Dao2nd

Đợi mãi bác mới ra, làm phát test cái đã. Thanks vì tinh thần của bác Phê.

ahueih

Nếu bạn dùng HD2 TMOUS thì dùng bản ROM Energy có tích hợp PM này. Mình thử qua khá nhiều Rom nhưng thấy đây là bản ổn nhất, chạy mượt và giao diện rất đẹp down ở đây: ENERGY

Dao2nd

Theme Sense CHT v2.0 Beta và
CHTEditor 2.0.R3 Full Tab

-------------*********--------------

- 1. Thêm CHT 2.0 cho Home Tab (Fix)
- 2. Thêm Poeple Tab
- 3. Thêm SMS Tab
(HTCMessaging_Client_1_8_20191825_00 trở lại)
- 4. Thêm Emai Tab
- 5. Thêm Ineternet Tab
- 6. Thêm Calendar Tab
- 7. Thêm Stocks Tab
- 8. Thêm Photo & Videos Tab
- 9. Thêm Music Tab
- 10. Thêm Weather Tab
- 11. Thêm Twitter Tab
- 12. Thêm Footprints Tab
- 13. Thêm Documenten Tab
- 14. Thêm Ereader Tab
- 15. Thêm Settings Tab

- 16. Thêm Icons cho CHTE v2.0.R3

(Tấc cả các tab con lại giống như CHT v1.8.5, Có thể Tab SMS ko hiển thị đúng khi dùng
HTCMessaging_Client_1_8_20193733_00
Và HTCMessaging_Client_1_8_20183727_00)

Bác Phê ơi, e cài cái theme này vào con i8k với cả cái theme trên nữa mà k thấy tab home đâu nữa. Thấy mỗi ô trắng nhỏ ở trên phía phải thui.

AnhPheCT

Bác Phê ơi, e cài cái theme này vào con i8k với cả cái theme trên nữa mà k thấy tab home đâu nữa. Thấy mỗi ô trắng nhỏ ở trên phía phải thui.

I8K có lẻ ko tương thích! Đợi Fix sau, đang bị đau tim với CHT v2.0 này, ko biết sau luôn, Theme dùng chép bình thường nhưng khi đóng gói hay tao OEM build thì bị lỗi, mặc dù Reg cho nó mấmu nhất, tấc nhiên nó đè lên cái trước mà vẫn thế! Hông biết qua tham lam, bỏ trúng file gì dư ra nên, gần 2.000 file nhìn tối cả mắt,....rán đợi nhé! Hoặc Cài lại CHT v2.0 sau đó chỉ cài Theme CHT v2.0F (Chỉ Home Tab thôi), đã đưa lên rồi bài 46, sẽ giải quyết ngay.

Dao2nd

Đa tạ bác đã nhiệt tình, vẫn đang dùng theme cho home tab thui. Vẫn đang đợi bản fix của bác.

lungtung

Moi người làm ơn cho hỏi trong CHT có chế độ hiện % pin, nhiệt độ pin, số ram còn lại .... ( các shortcut ) nhưng chữ của nó thì bé tí tẹo lại mầu trắng nằm trên cái icon của anh Phê làm nó gần giống mầu nhau nên rất khó nhìn, có ai biêt cách chỉnh lại mầu chữ của mấy cài này không chỉ giúp mình với, mò mãi không được nó toàn thay đổi mầu chữ đâu đâu, cái mình cần thì không làm được.

AnhPheCT

Moi người làm ơn cho hỏi trong CHT có chế độ hiện % pin, nhiệt độ pin, số ram còn lại .... ( các shortcut ) nhưng chữ của nó thì bé tí tẹo lại mầu trắng nằm trên cái icon của anh Phê làm nó gần giống mầu nhau nên rất khó nhìn, có ai biêt cách chỉnh lại mầu chữ của mấy cài này không chỉ giúp mình với, mò mãi không được nó toàn thay đổi mầu chữ đâu đâu, cái mình cần thì không làm được.

Trong CHTE v2.0 có thay đổi mà chữ đấy! Cố vọc vào! Bạn mở ctr Paint của máy tính lấy thông số màu, điền vào ctr CHTE của PPC.

lungtung

Trong CHTE v2.0 có thay đổi mà chữ đấy! Cố vọc vào! Bạn mở ctr Paint của máy tính lấy thông số màu, điền vào ctr CHTE của PPC.
Vâng, nhưng ý em nói là thay đổi mã mầu vào mà nó không đổi mầu chữ anh ạ
Em đổi Main Text color: nó đổi mầu chữ của tên mạng ....
Sub text color : không thấy động đậy gì anh ạ
Không biết thay đổi màu chữ trong cái icon : CHT_state_batt_percent, CHT_state_batt_current ... như thế nào cả anh ạ

AnhPheCT

Vâng, nhưng ý em nói là thay đổi mã mầu vào mà nó không đổi mầu chữ anh ạ
Em đổi Main Text color: nó đổi mầu chữ của tên mạng ....
Sub text color : không thấy động đậy gì anh ạ
Không biết thay đổi màu chữ trong cái icon : CHT_state_batt_percent, CHT_state_batt_current ... như thế nào cả anh ạ

Cái này thì ko được rồi! Thay đổi mà chữ này rất phức tạp phải tìm hiểu các file xxxx_manila, thay đổi lập trình màu, Bạn dùng OEM2CAB giải nén file CAB của CHT v2.0 tìm các file xxx_manila.lua tìm code rồi thay..... pótay.....!

lungtung

Cái này thì ko được rồi! Thay đổi mà chữ này rất phức tạp phải tìm hiểu các file xxxx_manila, thay đổi lập trình màu, Bạn dùng OEM2CAB giải nén file CAB của CHT v2.0 tìm các file xxx_manila.lua tìm code rồi thay..... pótay.....!

thế thì em chịu rồi, đành vậy. Em lấy mấy cái shortcut của bác mới làm sau này cho CHT 2 thay vào cũng tạm ổn, nhìn rõ hơn các icon cũ.