• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

COOLCAMERA - PHẦN MỀM HỖ TRỢ CAMERA TRÊN PPC

hieutt81

cài cho Atom thì được, nhưng mà chụp thì lỗi thôi rồi, hình bị xếp chồng lên nhau, để cấu hình mặc định, chẳng thay đổi gì. :(

shpy

cài cho Atom thì được, nhưng mà chụp thì lỗi thôi rồi, hình bị xếp chồng lên nhau, để cấu hình mặc định, chẳng thay đổi gì. :(

Với ATOM, mình chỉ dùng nó để quay phim thôi. Chụp hình thì không được đâu. Nếu để mặc định thì chỉ chụp được 240x320 thôi! Cái dở là film nó quay rõ nhưng chiếm dung lượng cao quá, hầu như không nén !! Down về PC nén lại được tỷ lệ 1/10 mà chất lượng thay đổi khó nhận ra!

ngotatto

chẳng hiểu sao mình cài lên mỗi làn dùng là máy đơ luôn chất lượng hình ảnh lại không được đẹp nữa nên đành phải gỡ ra,không biết mọi người dùng thấy thế nào.

Kobold1609

chẳng hiểu sao mình cài lên mỗi làn dùng là máy đơ luôn chất lượng hình ảnh lại không được đẹp nữa nên đành phải gỡ ra,không biết mọi người dùng thấy thế nào.

Bạn chú ý đọc kĩ là pm chỉ hỗ trợ WM5 và camera phải >=1.3MPx đó nhé.Bạn tham khảo lại mấy bài viết đầu tiên .
Chúc vui !

viking

Tụi này nó còn có phần mềm Webcamera dùng dể biến camera của máy ĐT thành webcam bạn nào có không nhỉ?

dkkd

link down v1.15b1 chết hay sao ấy, bạn ơi xem hộ mình không down được

kevin15112002

em xài con o2 stealth,cài cái cool camera này không được rồi.Khi chạy chương trình,cái màn hình nó cứ xanh lè xanh lét,không biết làm sao để chụp cả :)) em cài bản v1.15b2

dkkd

Chuyên đề đó nằm ở ĐÂY bạn sang tham khảo nhé.

Bạn dùng bản CoolCamera v1.15b2 đi bạn, không nhất thiết phải dùng bản cũ đâu.

nhưng mà dùng các bản kia lúc để độ phân giải ảnh cao nhất nó bị sọc sọc, chụp thì vẫn ra ảnh bình thường như các bác đã gặp phải và khuyên nên dùng 1.1.5b1 nhưn link die roài

rockone1909

nhưng mà dùng các bản kia lúc để độ phân giải ảnh cao nhất nó bị sọc sọc, chụp thì vẫn ra ảnh bình thường như các bác đã gặp phải và khuyên nên dùng 1.1.5b1 nhưn link die roài

đây nè, chúc vui

haidove

cho mình hỏi là Neo thì dùng soft nào để chụp hình và quay phim cool nhứt vậy vì mình thấy soft mặc định của máy quay phim video size nhỏ quá

amoureux

Quay phim trên O2 Neo thi chỉ có tối đa vậy (176x144) thôi haidove ơi, nhưng khi bạn quay với đuôi .MP4 và convert sang avi và xử lý tốt bằng smartmovie_convert thì khi chesp lại và xem trên 320x240 vẫn đẹp mà. Vì là PPC nên quay phim chỉ là chức năng phụ thôi chứ không phải như Nokia được. Còn Coolcamera khi quay bị giật hình lắm, mình cũng đã thử rồi.

haidove

Ủa mình thấy soft Picture anh Video cũng quay được video size 320x240 mà nhưng bị giựt quá
Với lại Neo chụp hình 2.0 cũng khá đấy chứ, nên mình muốn kiếm soft nào hỗ trợ để nó quay phim đẹp đẹp chút đó mà

mugi

Em thấy quay bằng Neo hay Đôp 818 pro cũng chậm như nhau,screen size lại nhỏ nữa. Tốt nhất là mua hẳn con máy ảnh :)