• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CorePlayer 1.25 UIQ3.0 FULL

ngkhanhhoang

Hi all, :)

Trước hết phải nói lời cảm ơn rất nhiều tới dongxanh đã hợp tác với các modder bên Nga để tìm thuốc cho chương trình rất hot này.

PDAVIET là một trong những forum có được chương trình này trước tiên đó nha (do công của dongxanh mà)

Chương trình này hot ở chỗ hỗ trợ rất nhiều định dạng. Việc nhiều bạn cảm thấy khi xem bằng chương trình này không smooth lắm là hoàn toàn đúng và sau đây là một số tip để tinh chỉnh tối ưu nhất cho việc chơi video trên Core Player v1.2.5:

1. Các bạn vào: Tools/Preferences/Select Page/Video/Smooth Zoom “On”

2. Các bạn vào: Tools/Preferences/Select Page/Buffering/Normal buffer size “2016 KB”

3. Các bạn vào chỉnh: In Tools/Preferences/Select Page/Advanced/Override AVI timing based on audio “On” và Slow video memory “On”.

Hy vọng vài tip nhỏ này có thể giúp các bạn xem phim mượt hơn nhé!!! :D

nguyendoanto

Tại sao minh cài vào thì nhạc chuông của máy không thay đổi được là sao vậy? Ai biết chỉ giùm với. Chọn nhạc chuông khác save lại thì nó ko cho phép.
Bấm vào icon youtobe thì không thấy file nào hiện ra cả?. Chỉ giùm mình cách coi onlile luôn với( dùng gprs của vietel)

Chung_tuhinh

Tại sao minh cài vào thì nhạc chuông của máy không thay đổi được là sao vậy? Ai biết chỉ giùm với. Chọn nhạc chuông khác save lại thì nó ko cho phép.
Bấm vào icon youtobe thì không thấy file nào hiện ra cả?. Chỉ giùm mình cách coi onlile luôn với( dùng gprs của vietel)
- Bạn vào More - Tool - Preferences - File Association rồi xem định dạng nào có sticky; tốt nhất là bỏ chọn tất cả bằng Select None. Vấn đề sẽ được giải quyết !
Mình mới kiểm tra tức thì khi đọc được bài của bạn :D

Công nhận là cái này mấy ngày nay hot thật, qua 2 ngày sử dụng mình có vài ý kiến:
- Phần mềm chuyên dùng để xem Video nên về khoản này mình không nói.
- Về mặt Audio: Test trên P1i với tai nghe HPM-85, Equalizer để custom và tùy chỉnh theo ý mình, bật Volume Normalize thì có nhận xét là: Chất lượng âm thanh xuất sắc, Music Player mặc định của máy kể cả để Mega Bass cũng không lại được.
- Nhưng: Bộ Remote trên tai nghe HPM-85 coi như là bỏ đi vì chỉ dùng được chức năng tăng giảm Volume, còn chức năng chuyển bài, Play - Pause là không dùng được :-| (Mua tai nghe HPM-85 cũng vì cái Remote)

NokuaN70

Well-Known Member
Để giải quyết tình trạng kg set nhạc chuông do Core Player nó chiếm dụng các file MP3, thì vào Tool\Preferences, Select Player chọn File Associations bỏ chọn ở MPEG Audio files(các file MP1,MP2,MP3) thì tình trạng kg set dc nhạc chuông sẽ kg còn nữa. Lỗi này xuất hiện từ bản 1.20. Chắc Core Player nên dành để xem film là tốt nhất :). Xem Youtube bằng GPRS kg khả thi đâu bạn ơi, cách chỉnh kết nối cho Core Player bạn cũng làm như trên nhưng chọn Network thay vì chọn File Association,sau đó chọn kết nối GPRS nó chỉ tải về đề mục của Clip còn xem thì pó tay :) mình đã thử bằng GPRS rồi.
Posted via Mobile Device

dongxanh

Hi all, :)

Trước hết phải nói lời cảm ơn rất nhiều tới dongxanh đã hợp tác với các modder bên Nga để tìm thuốc cho chương trình rất hot này.

PDAVIET là một trong những forum có được chương trình này trước tiên đó nha (do công của dongxanh mà)

Đúng là pdaviet là diễn đàn đầu tiên mình post core player. Sau khi gửi thông tin đăng ký IMEI và Code của mình cho bên smart-se.ru, thì 2 ngày sau họ đã bẻ khóa xong, mừng quá post ngay vì thấy nhiều người mong đợi đã lâu, mà nó lại rất đắt, mua cũng không phải dễ vì người VN đâu phải ai cũng có thẻ tín dụng như nước khác.

Còn về cách sử dụng thì trong phần Preferrence có thể chọn cho thích hợp để có chế độ tốt nhất.
Theo mình không nên chọn File associations là All, mà chỉ chọn các định dạng video mà các soft khác không xem được như FLV, M4V, WMX...
Ngoài ra tăng buffer size lên và các mục chọn khác như một số bạn đã hướng dẫn, thì sử dụng thấy rất hài lòng.
Theo mình thì nó là phần mềm mutimedia tuyệt vời nhất vì nó sử dụng bộ core codec có thể xem được hầu như tất cả mọi định dạng phim, ảnh, nhạc,...
Ngoài ra nó còn có chức năng Pre-amp (dùng để tăng volume lớn hơn) mà các soft khác không có được.

Posted via Mobile Device

huynhminhhung

bác nào biết chỉ dùm . mình vào Menu rồi Open Files thì nó hiện lên nền màu đen và chữ trắng thanh dẫn cũng đen luôn khó tìm . có cách nào chỉnh được màu nền và thanh dẫn khác được không ?

lucky000

Đúng là pdaviet là diễn đàn đầu tiên mình post core player. Sau khi gửi thông tin đăng ký IMEI và Code của mình cho bên smart-se.ru, thì 2 ngày sau họ đã bẻ khóa xong, mừng quá post ngay vì thấy nhiều người mong đợi đã lâu, mà nó lại rất đắt, mua cũng không phải dễ vì người VN đâu phải ai cũng có thẻ tín dụng như nước khác.

Còn về cách sử dụng thì trong phần Preferrence có thể chọn cho thích hợp để có chế độ tốt nhất.
Theo mình không nên chọn File associations là All, mà chỉ chọn các định dạng video mà các soft khác không xem được như FLV, M4V, WMX...
Ngoài ra tăng buffer size lên và các mục chọn khác như một số bạn đã hướng dẫn, thì sử dụng thấy rất hài lòng.
Theo mình thì nó là phần mềm mutimedia tuyệt vời nhất vì nó sử dụng bộ core codec có thể xem được hầu như tất cả mọi định dạng phim, ảnh, nhạc,...
Ngoài ra nó còn có chức năng Pre-amp (dùng để tăng volume lớn hơn) mà các soft khác không có được.

Posted via Mobile Device
hi hi! cám ơn sư phụ Dongxanh nhiều! chắc giờ này mấy thằng giám đốc hãng cha đẻ của phần mềm core player này đang tức điên lên ấy chứ=)) ! không khéo mấy ông phụ trách bản quyền,bảo mật của hãng đấy bị sa thải vì tội ăn hại,bảo mật không đến nơi đến chốn:D !

ngkhanhhoang

hi hi! cám ơn sư phụ Dongxanh nhiều! chắc giờ này mấy thằng giám đốc hãng cha đẻ của phần mềm core player này đang tức điên lên ấy chứ=)) ! không khéo mấy ông phụ trách bản quyền,bảo mật của hãng đấy bị sa thải vì tội ăn hại,bảo mật không đến nơi đến chốn:D !
Thật ra một chương trình hot như vậy mà tồn tại trong 1 thời gian dài như vậy là khá lắm rồi. Ngay cả HĐH Windows của gã khổng lồ Microsoft còn bị bẻ nữa thì nói gì đến 1 chương trình như CorePlayer phải không bạn? :p

ro16

Trước hết thank bác dongxanh đã chia sẻ PM rất mong đợi này và cũng thank các pro khác đã góp ý giúp sử dụng tốt hơn PM này, mấy bữa nay ko có dịp sử dụng wifi, hôm nay thử vào tét cái Youtube thì nó báo thế này " player:youtube://R-6ltxioUco unknown file format!", có bác pro nào kh81c phục dùm mình để xem dc ko ah? Xin chỉ giáo ^^ thank các bác trước.Mình xài P1i, dùng opera mini vào youtube vẫn coi dc file nhờ chuơng trình player cuả máy!!!

Chung_tuhinh

Help me.
Sao tui không cài được vậy
Bản này có sài cho UIQ không vây.

Đây là khu vực phần mềm dành cho UIQ mà ... !
Nếu cài Core bản 1.2.0 thì remove nó đi rồi cài bản này lại; nó không cho phép cài đè lên đâu !
Chứ bạn dùng máy gì mà kêu nó không hỗ trợ UIQ ?

manhnk80p9

Thanks cả nhà mình cài được rồi.
Đọc hoài thì cũng phải tìm ra cách chứ
Cáo biệt phần mềm UNSIGN quả thật là hay
Thanks bạn CONGVOI nha:)

Caohieu88

bản full này có chơi đươc flv ko các bác ?

Có đó bạn, bạn đọc qua mấy bài hướng dẫn nữa của anh at007,nguyenkhanhhoang, lamquangtu để có thể convert và cài đặt thông số cho hợp lý nhé.

NokuaN70

Well-Known Member
File flv down từ Youtube về chép vô là xem luôn khỏi Convert làm gì cho mệt, mình đã test rồi.
Posted via Mobile Device

sonnguyen_uiq3

Sẵn tiện ở đây,mình nói vấn đề mà bạn nào chưa biết thì làm thử nhá.khi xem video mà bị vỡ hình thì bạn vào View rồi chọn zoom là 100%(đối với những video có kích thước nhỏ hơn 320_240)ở chế độ bình thường ko fullgreen.phần mềm này có thể nói là nó hổ trợ mạnh về video hơn,còn về nghe nhạc chắc có lẻ có nhiều bạn ko hài lòng lắm nhỉ.tại sao chúng ta ko chia sẽ nhau về cách chỉnh equalizer để cho nghe hay hơn nhỉ.mình xin up trước một cái equalizer mình tự chỉnh,các bác thưởng thức thử xem sao nhá.có dỡ đừng thì nói thẳng.việc này chắc phải nhờ tới bác dõnganh rồi
EQUALIZER:1/-4/0/2/0/-3/1/4/3/1/4(thứ tự từ trên xuống dưới)
Còn về phần hình ảnh cho video thì các bác vào TOOL/CORLOR /CUSTOM chỉnh như sau:11/8/-4/1/-1/0(thứ tự từ trên xuống dưới)

tphthanh

Cuối cùng thì cũng đã có bản full của chương trình được mong đợi nhất này.

Có lẽ mình không cần phải giới thiệu gì nhiều, ai cũng biết nó rồi.

Còn chờ gì nữa, tải về ngay để thưởng thức phim online trên Youtube !!!

Link download:

http://www.mediafire.com/?sharekey=acd4548c6bd05f0cd2db6fb9a8902bda

http://www.mediafire.com/download.php?jwomduun1w2

dongxanh

Chúc vui vẻ :)

Sau vài lần sử dụng, bây giờ khi mở lên nó bắt nhập Sơri là sao vậy các pác ơi??? Không sử dụng được nữa :((