• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng trao đổi Việt hóa Fimware cho S60V2

cucthemat

Xin chào mọi người. Mình đang có ý định Việt hóa file: RM84_51003301.V21 là file VariantSW (ROFx) trong gói fw của N70 phiên bản 5.1003.3.0.1 - V21 gồm 6 ngôn ngữ .r01, r02, r03, r04, r05 và r13
....

Ngoài ra thì các cao thủ nhà ta đã mod được rất nhiều vào phần firmware, anh em cùng chiêm ngưỡng. Nếu bạn muốn biết cách vui lòng hỏi bác manhtujimmyvn88 chỉ giúp nhé!

Bác ơi khi nào xong cho e ăn ké với nhá!e cũng N70. hề hề

katyme

haha không ai làm, bạn không làm thì làm sao mà thấy được, nếu bạn dùng 6680 thì hãy chịu khó làm theo hướng dẫn đi chắc chắn 6680 sẽ có tiếng việt tới 99%

cho em hỏi là mình việt hóa mấy file .Rxx trong Z:System/Data xong chép vào ROM có làm ảnh gì không khi flash máy không anh?em đang dùng n6630.thấy clip anh việt hóa con n6681 ham quá.=D>

manhtu

cho em hỏi là mình việt hóa mấy file .Rxx trong Z:System/Data xong chép vào ROM có làm ảnh gì không khi flash máy không anh?em đang dùng n6630.thấy clip anh việt hóa con n6681 ham quá.=D>

Không chỉ có trong DATA thôi đâu, còn rất nhiều ở các thư mục khác trong rom nữa
Nếu có ảnh hưởng gì thì máy của mình die lâu rồi

jimmyvn88

Không chỉ có trong DATA thôi đâu, còn rất nhiều ở các thư mục khác trong rom nữa
Nếu có ảnh hưởng gì thì máy của mình die lâu rồi

ảnh hưởng chứ.Die mấy lần rùi còn j.Hehe.Có cái dịch có dấu bị lỗi đúng ko anh?

manhtu

ảnh hưởng chứ.Die mấy lần rùi còn j.Hehe.Có cái dịch có dấu bị lỗi đúng ko anh?

Chú nói thế người khác lại ko dám test=))
die có 2 lần thôi đều do add font bị lỗi:p dịch lỗi chưa die=D>

katyme

anh jimmyvn88 nói thế sao em dám test,chỉ có 1 con để chơi hà.:p
nhưng cũng cám ơn anh cho lời khuyên trước.thanks!:D

anh Tú cho em chút ý kiến về thêm font đi.hủm rày muốn thêm mà còn nhát tay quá nên chưa dám thử.:)).cũng cám ơn anh về câu trả lời luôn!=D>

Last edited by a moderator:

jimmi_qyu

anh Tú cho em chút ý kiến về thêm font đi.hủm rày muốn thêm mà còn nhát tay quá nên chưa dám thử.:)).cũng cám ơn anh về câu trả lời luôn!=D>

Có gì đâu mà sợ thế bạn. Cứ việc test thử đi, nếu có gì đem ra hàng tụi nó làm lại chỉ tốn 70k đổ lại là xong ngay ấy mà. Nếu sợ tốn mấy chụ nghìn thì cứ việc mua BOX chuyên dụng về mà sử dụng lâu dài. Cho đỡ tốn ;;)

Whinny

Có gì đâu mà sợ thế bạn. Cứ việc test thử đi, nếu có gì đem ra hàng tụi nó làm lại chỉ tốn 70k đổ lại là xong ngay ấy mà. Nếu sợ tốn mấy chụ nghìn thì cứ việc mua BOX chuyên dụng về mà sử dụng lâu dài. Cho đỡ tốn ;;)

chạy lại chỉ mất 50k thui anh
mà em mới thêm bộ font tiếng việt mà anh Sự edit lại font chuẩn của N70 đó,nhưng font đó xấu ghê áh:D
vẫn chưa thay màn khởi động và sửa thông tin ver đc:(

JS_AnhTuan

Active Member
chạy lại chỉ mất 50k thui anh
mà em mới thêm bộ font tiếng việt mà anh Sự edit lại font chuẩn của N70 đó,nhưng font đó xấu ghê áh:D
vẫn chưa thay màn khởi động và sửa thông tin ver đc:(

Làm ơn giúp mình vh 6681 với. Thanks.

saodoingoi142

Moderator
Làm ơn giúp mình vh 6681 với. Thanks.

Mọi hướng dẫn,cách thức được viết cụ thể ở bài viết đầu tiên!Bây giờ bạn hãy chịu khó đọc kĩ hướng dẫn và tham khảo sơ qua trước khi muốn thực hiện nhé!!!;;)

Trong quá trình thực hiện bạn gặp những khó khăn gì thì bạn hãy vào đây post bài các thành viên khác họ sẽ giúp đỡ bạn!!!;;)

gsmobi

Thank bài viết của VIP NOHSSIWL . Xin được hướng dẫn thêm dùm chỗ này . lưu ý chứng chỉ của phần mềm này hết hạn ngày 26/3/2010 nên các bạn cần chỉnh giờ máy tính của bạn về trước ngày này nhưng không được trước quá nhiều nhé!.Cụ thể Vip chỉnh về thời gian nào ? mình chỉnh thử về 12/2009 và.... vẫn không mở được tập tin NokiaCooker Beta.exe.
nó cứ báo vầy:

thanks

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Thank bài viết của VIP NOHSSIWL . Xin được hướng dẫn thêm dùm chỗ này . lưu ý chứng chỉ của phần mềm này hết hạn ngày 26/3/2010 nên các bạn cần chỉnh giờ máy tính của bạn về trước ngày này nhưng không được trước quá nhiều nhé!.Cụ thể Vip chỉnh về thời gian nào ? mình chỉnh thử về 12/2009 và.... vẫn không mở được tập tin NokiaCooker Beta.exe.
nó cứ báo vầy:

thanks

Bạn chuyển về khoảng 20/03/2010 xem. Đừng chỉnh về trc xa quá

manhtu

nó cứ báo vầy:

thanks

25-3-2010 là ok 100%

lotusgirl

nó cứ báo vầy:

thanks

Đây là bảng báo lỗi thiếu Net Framework đó bạn ah, một số PM muốn chạy đc thì phải cài Net Framework. Lên google mà search nhé, hiện tại đã có NF 4 nhưng các máy chạy XP SP2 thì chỉ cài đc NF 3.5 trở xuống. Nếu cài đặt offline thì khi search nhớ bỏ thêm chữ full nữa, bản full này tầm 200 Mb.

manhtu

Sau 1 thời gian không dám thử, nhưng được sự động viên khích lệ của jimmyvn88, hôm nay đã liều mang thân mình ra làm chuột bạch thí nghiệm.
Sau giây phút hồi hộp ngồi đợi Flash thì kết quả ngoài mong đợi: đã tắt được tính năng hỏi truy cập dữ liệu của phần mềm java.
Tự hào là máy s60v2 đầu tiên tắt được tính năng này.

Whinny

Cái nè tuyệt đây.
Anh Tú làm 1bài hướng dẫn là em sẳn sàng mang N72 ra phang tẹt ga lun;;);;);;)

jimmyvn88

Sau 1 thời gian không dám thử, nhưng được sự động viên khích lệ của jimmyvn88, hôm nay đã liều mang thân mình ra làm chuột bạch thí nghiệm.
Sau giây phút hồi hộp ngồi đợi Flash thì kết quả ngoài mong đợi: đã tắt được tính năng hỏi truy cập dữ liệu của phần mềm java.
Tự hào là máy s60v2 đầu tiên tắt được tính năng này.
Hehe, máy thứ 2 sẽ là N7 chục của Jimmy :) . Tại em ko có PC và đang bận làm FW con 2730c nên anh mới đc là ng đầu tiên đấy nhé
Cái nè tuyệt đây.
Anh Tú làm 1bài hướng dẫn là em sẳn sàng mang N72 ra phang tẹt ga lun;;);;);;)

Chú test file .CO anh làm cho chưa? sao ko thấy reply lại thế

Whinny

Hehe, máy thứ 2 sẽ là N7 chục của Jimmy :) . Tại em ko có PC và đang bận làm FW con 2730c nên anh mới đc là ng đầu tiên đấy nhé

Chú test file .CO anh làm cho chưa? sao ko thấy reply lại thế
Hix Em chưa Anh ui.Tại dạo nè nhìu việc wá,zới lại em để thêm vài món nữa mần lun thề:))
Thanks Anh
!

jimmyvn88

Đây là Video test hack Java trên S60 ( Truy cập dữ liệu Java ko bị hỏi )

Video trước khi Hack:

[video=youtube;4w21UVdM2_4]http://www.youtube.com/watch?v=4w21UVdM2_4[/video]

Video sau khi Hack: Chú ý so sánh sẽ thấy ở Video này ko bị bắt hỏi khi truy cập mạng và truy cập dữ liệu nữa

[video=youtube;v43eLtg7geA]http://www.youtube.com/watch?v=v43eLtg7geA[/video]