• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng trao đổi Việt hóa Fimware cho S60V2

cksovhl

Member
Đã test thử thay chuông khởi động thành công
Rất dễ dàng, các bạn mở Vxx rùi vào System/sharedata/100058F4.ini sửa tên đường dẫn và file nhạc trong đó cho phù hợp với nhạc mà bạn đưa vào làm nhạc khởi động

R-TonePath=z:\system\sounds\digital\jimmy.wav
R-ToneVol=3
R-OperTone=

cho mình hỏi đưa nhạc của mình vào thì đưa bằng cách nào? sửa cái 100058F4.ini bằng gì vậy. mình sửa bằng xplore nhưng nó không cho chỉnh sửa ở ổ Z

jimmyvn88

cho mình hỏi đưa nhạc của mình vào thì đưa bằng cách nào? sửa cái 100058F4.ini bằng gì vậy. mình sửa bằng xplore nhưng nó không cho chỉnh sửa ở ổ Z

Đọc bài 1 đi bạn ơi, phải làm trên PC mới đc nha

katyme

mong huynh chỉ jùm em cách thêm games vào fw của con n6630 dzí.em cũng vừa quan tâm đến lĩnh vực mod fw này.thấy người ta có v3 ỏ v5 chơi mà mình lại ở v2.bùn hết sức.:(tham gia vào vụ này nhằm làm con n6630 lên đời 1chút.:D
thanks,huynh!

jimmyvn88

Game thì thêm game sis chắc đc thui. bạn bung và save Rom như hướng dẫn ở trên, rồi giải nén file sis ra, copy cào Rom thui, bthường thay vì C, E thì giờ ta cho vào Z thui mà. Cú thử tìm hiểu xem

AquaSta

Moderator
và cũng có thể đổi âm nhạc chuông,tin nhắn ,ở cấu hình mặc định bằng âm của mình
chép nhạc vào và sửa đường dẫn ở System\sharedata\100058FA(N72-5):D:D:D
Hôm nọ sửa làm sao tớ flash xong trắng xóa, lỗi fw không vào được, phải dùng box flash lại. Anh em sửa thì chú ý nhé, ai liều thì tớ ko cản :p

Whinny

Hôm nọ sửa làm sao tớ flash xong trắng xóa, lỗi fw không vào được, phải dùng box flash lại. Anh em sửa thì chú ý nhé, ai liều thì tớ ko cản :p
Ok mai phang thêm mấy phát nữa,
Hum nay mới lấy đc máy, lại phải sửa lại cái chân tai nghe mãi hok có time phang:D
Ai bít photoshop thì làm cái hình khởi động để ae cùng mod nào, e thì chẳng pít gì về photoshop cả:(

saodoingoi142

Moderator
bác ơi cho em hỏi cái này có sài được trên N72 không

Với máy N72 là dòng máy thuộc dòng Symbian S60v2 nên dĩ nhiên là có thể sài đc cái này bạn à!!!;;)Nhưng hiện tại các thành viên đang thử nghiệm và thảo luận cái này trên máy N70,nên bạn chú ý thường xuyên hơn và nên đọc kĩ hướng dẫn sử dụng đã nhé!!!;;)

Whinny

ú ù..
hum wa mới mod cái âm khởi động,hình như file hơi nặng nên âm thanh khởi động bị giật giật:D:D:D
thêm nữa là âm thanh đổ chuông hơi bị méo
cái hình khởi động thì còn đang mắc cái là không thấy file statup.mbm đâu để thay thế:-?:-?
các bro đi trước chia sẻ em ít kinh nghiệm đi nào;;);;);;)

jimmi_qyu

ú ù..
hum wa mới mod cái âm khởi động,hình như file hơi nặng nên âm thanh khởi động bị giật giật:D:D:D
thêm nữa là âm thanh đổ chuông hơi bị méo
cái hình khởi động thì còn đang mắc cái là không thấy file statup.mbm đâu để thay thế:-?:-?
các bro đi trước chia sẻ em ít kinh nghiệm đi nào;;);;);;)

starup.mbm nằm trong Z:\System\App\Starup. Đấy là trên con N72 của mình đấy bạn tìm thử xem sao nha.

Whinny

starup.mbm nằm trong Z:\System\App\Starup. Đấy là trên con N72 của mình đấy bạn tìm thử xem sao nha.
thì đúng là thay file đó
nhưng trong nokiacooker beta\file\system\app\startup hem cóa file đó seo thay đc Anh;-?

jimmi_qyu

thì đúng là thay file đó
nhưng trong nokiacooker beta\file\system\app\startup hem cóa file đó seo thay đc Anh;-?

Minh chua test nokia cooker nên ko rõ nó nằm chỗ nào. Bạn chịu khó tìm từng thư muc xem. Miễn cái nào có chữ starup thì copy đem ra ngoài hết rồi kiểm tra xem.
Nếu bí quá thì dùng chức năng search của Pc để tìm trong folder của nokiacooker

Whinny

Minh chua test nokia cooker nên ko rõ nó nằm chỗ nào. Bạn chịu khó tìm từng thư muc xem. Miễn cái nào có chữ starup thì copy đem ra ngoài hết rồi kiểm tra xem.
Nếu bí quá thì dùng chức năng search của Pc để tìm trong folder của nokiacooker
ủa,thế Anh dùng soft nào để bung fw vậy ạh
xem bằng x-plore thì có, nhưng cái nokiacooker nó không bung fw ra hết chỉ thấy file ngôn ngữ thui:(
mấy cái cấu hình gprs nó nằm ở đâu nhỉ.
Đưa vào room lun thì tốt 4mat khỏi cần cài lại:-?:-?

chungtom123

hê hê, lâu lém mới thấy đại ca. sao đại ca ko việt hóa luôn fw con n-gage cho bằng anh bằng em đi;;). mà dạo này anh mất tích đâu vậy mà ko thấy online yahoo vậy:-?

tuyetha

Hy vọng là các cao thủ sớm làm được vụ này,hic từ khi thấy anhtam up mấy tấm hình việt hoá cho N70 mình cũng đã thử nhờ vả nghiên cứu mà không có câu trả lời cho phương pháp . Chúc cho N70 nhà ta sẽ sớm được như N73!