• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng trao đổi Việt hóa Fimware cho S60V2

manhtu

em có thấy hướng dẫn gì đâu , 6680

Đọc hết bài 1 mà không hiểu được gì hả bạn?
Trước tiên, dùng Nokia Cooker bung FW ra (có dạng Vxx, VD: V01, V02, V03...), sau khi bung ra thì bạn sẽ được 1 thư mục tương đối giống trong ổ Z của điện thoại, bạn sẽ thấy các file *.r01, *.r02, *.r03... đấy chính là file ngôn ngữ của các chương trình phần mềm trong điện thoại.
Thứ 2, sử dụng các chương trình như Mobihex, FreeRsc, Zntxhan, UltraRsc, Resource....để mở file *.r01 (ngôn ngữ tiếng Anh) và tiến hành dịch
Lưu ý là không chỉ có trong thư mục Apps mà còn có trong Data, Libs...
Khi dịch được hết các file này, bạn dùng Nokia Cooker mở file FW lúc đâu lên và để nguyên đấy, thực hiện copy các file đã dịch vào đúng chỗ, xong xuôi thì ấn Save để lưu FW lại.
Sử dụng Phoenix, JAF để Flash FW vào điện thoại và thế là có tiếng Việt.=D>

manhtu

Sau 1 thời gian phá hoại và đc sự giúp đỡ vô cùng nhiêt tình của anh Manhtu mình cũng đã thay đc cái màn hình khởi động của máy.
Và đây là hình khởi đọng của máy mình, ai ko tin thì hôm nào mình up Video lên cho xem nhé

Chờ mãi chưa thấy chú up hình cho mọi người xem, hôm nay a up tạm của 6681 lên vây
Thay ảnh khởi động của Nokia
[video=youtube;DoYPn3zdK1E]http://www.youtube.com/watch?v=DoYPn3zdK1E[/video]

Whinny

Sao em lục tung cả pc lên mà không thấy forder Nokiacooker beta đâu nhỉ:|
@Anh ManhTu:trang web anh cho em, em không đăng nhập được và cũng không thấy nút down ở đâu lun:D
EM lấy hộp uFs
ra check&down chẳng pít cóa chuẩn không:p

jimmyvn88

Chờ mãi chưa thấy chú up hình cho mọi người xem, hôm nay a up tạm của 6681 lên vây
Thay ảnh khởi động của Nokia
[video=youtube;DoYPn3zdK1E]http://www.youtube.com/watch?v=DoYPn3zdK1E[/video]

Anh trai show hàng rùi. Dạo này e gặp nhiều ch chán đời quá nên ko làm đc j. Hnào cũng cố gắng "Dìm hàng" phát thui.
Chờ đợi show hàng 6681 FW Việt của đại ca đó nha.

manhtu

Sao em lục tung cả pc lên mà không thấy forder Nokiacooker beta đâu nhỉ:|
@Anh ManhTu:trang web anh cho em, em không đăng nhập được và cũng không thấy nút down ở đâu lun:D
EM lấy hộp uFs
ra check&down chẳng pít cóa chuẩn không:p

Bài 1 có link của NokiaCooker đó, down về giải nén để đâu cũng được.
Trang web fw kia thì cho vào google dịch là ra thôi mà

AquaSta

Moderator
Bó tay, vừa viết được 1 comment cám ơn anh manhtu thì bị ông mod nào xóa rồi. Mod PDAViet cũng chảnh quá nhỉ? Có nhiều chỗ bạn nên vào đó mà xem rồi xóa luôn giùm: http://www.pdaviet.net/showthread.p...ác-định-dạng-Xvid-DivX-Flv-Wmv-Mp3-Mov/page11 Bạn đọc từ trang 1 đến trang 14 mà xóa.
Bài viết mình cảm ơn anh Tú, trong phần tự tìm tòi về mod mình khâm phục anh nhất, nói vậy không được sao? Cùng với đó mình là mình nói mọi người nên hỏi anh Tú để biết cách làm. Vậy mà nói spam :)) Các bạn nên xem lại nhiều bài viết của chính mình ấy, còn nặng tính spam hơn nhiều

Whinny

Bài 1 có link của NokiaCooker đó, down về giải nén để đâu cũng được.
Trang web fw kia thì cho vào google dịch là ra thôi mà
Ý của em là em chạy ctrình Nokiacooker rùi,ném file.R01 vào rùi, và nó đã bung fw ra rùi nhưng không bít nó bung ra để ở chỗ nào, lục tung pc ra rùi mà hok có thấyX-X.
Em cũng dùng google đấy chứ, nhưng không thấy nút download :D

manhtu

Ý của em là em chạy ctrình Nokiacooker rùi,ném file.R01 vào rùi, và nó đã bung fw ra rùi nhưng không bít nó bung ra để ở chỗ nào, lục tung pc ra rùi mà hok có thấyX-X.

Đăng nhập vào trang đó của Nga, chữ download đây nhé Скачать
Sau khi bùng file *.Vxx thì nó được lưu theo *:\NokiaCooker beta..\Files\

AquaSta

Moderator

Bạn download Nokia Cooker Beta ở bài 1, giải nén ra thì được cái thư mục NokiaCooker BETA 0.4.3 trong thư mục này có thư mục Files, tất cả các file nó nằm trong đó :D Bạn chưa đọc kỹ thì phải :p

Whinny

Bạn download Nokia Cooker Beta ở bài 1, giải nén ra thì được cái thư mục NokiaCooker BETA 0.4.3 trong thư mục này có thư mục Files, tất cả các file nó nằm trong đó :D Bạn chưa đọc kỹ thì phải :p

hi em giải nén mỗi file Nokiacooker beta ra nên vậy:D
cho em hỏi nữa là em đã xóa thành công mấy ngôn ngữ rùi,chỉ để lại 2 ngôn ngữ chính thui,và em có sửa thêm phần version ở tệp langsw.txt rùi plash xong
nhưng khi em *#00000# thì lại chẳng có gì thay đổi cả:-??

jimmyvn88

cho em hỏi nữa là em đã xóa thành công mấy ngôn ngữ rùi,chỉ để lại 2 ngôn ngữ chính thui,và em có sửa thêm phần version ở tệp langsw.txt rùi plash xong

Sửa langsw.txt ko thay đổi thông tin versions *#0000# đâu nhé.

AquaSta

Moderator

Bạn đùa dai ghê á ;))
Đây mình down lại rồi chụp hình cho bạn xem, không hiểu bạn down nó bị leak đi đâu nhỉ ;))

Sửa cái đó thì phải hỏi anh Tú và chú Thắng, hôm nọ anh Tú chỉ rồi những làm chưa được với lại mình ko dùng máy nhiều nên giờ ko có để làm, sửa trong rom gốc (lõi) CORE đó. Nếu sửa lỗi thì không sao cả, flash sẽ không nhận file (mình dùng JAF)

Whinny

Sửa langsw.txt ko thay đổi thông tin versions *#0000# đâu nhé.
thế phải sửa ở chỗ nào Anh Thắng:-?
Em nghĩ chẳng có tool nào mã hóa được file ngôn ngữ của N70, N72 đâu, các máy khác thì hok pít:D
Chắc chỉ mod được vài thứ thui:(

jimmyvn88

Jimmy's N70 102

Đây là vài hình ảnh về con N70 của mình, anh em cho nhận xét xem đc ko nha. ;;)
[video=youtube;8wlliiueXUc]http://www.youtube.com/watch?v=8wlliiueXUc[/video]​

AquaSta

Moderator
Sau bao nhiêu vất vả cuối cùng chú cũng show hàng, đúng là 1102 rồi đấy

Quá chuẩn, giờ trong lĩnh vực mod cho dòng Symbian S60v2 anh Tú và Thắng là hai cao thủ có nội lực thâm hậu nhất ;))=P~
Lúc nào các bác rảnh làm một thread hướng dẫn cho anh em nhé! Rùi Nokia mỗi khi bật máy lên là hiện tên anh, chị, em,... >> trộm chỉ có chết :D
Còn về phần mod âm khởi động và cấu hình thì sao hả các anh?
Em thấy các file .ini trong System\shareddata cấu hình cho âm khởi động, profile và nhiều cái nữa
Âm khởi động chắc chắn là do file 100058F4.ini điều khiển vì nội dung của nó như sau
Mã:
R-TonePath=z:\Nokia\Sounds\Digital\bootsound.aac
R-ToneVol=7
R-OperTone=
Nếu tạo một file âm thanh có tên bootsound.acc khác hoặc một file .acc khác rồi sửa đường dẫn trong file này thì chắc là được chứ?
Âm khởi động mặc định của nó đặt ở mức 7, tối đa là mức 10
Đây là nội dung của Profile (100058FA.ini)
Mã:
RingType=0
RingVol=9
VibrAlert=0
KeyVolume=0
WarnTone=1
MsgAlert=1
RingTone1=Z:\Nokia\Sounds\Digital\Nokia tune.mid
RingTone2=Z:\Nokia\Sounds\Digital\Nokia tune.mid
MsgTone=Z:\Nokia\Sounds\Digital\Excuse Me Boss.mp3
Name=
Active=0
DefRing=Z:\Nokia\Sounds\Digital\Nokia tune.mid
DefMsg=Z:\Nokia\Sounds\Digital\Messenger.mid
DefRingM=Z:\Nokia\Sounds\Simple\Beep.rng
DefMsgM=Z:\Nokia\Sounds\Simple\Beep.rng
RecTones=0
PresUpdAlw=0
KeybrdVol=0
N70 có phím Mutimedia, gọi Musicplayer và Radio. Tặng anh em ai chưa có cái AnykeyConfig này để dùng thay đổi nút Multimedia mặc định :D
http://www.mediafire.com/?nwetkdmbkmr
Có thể bỏ nó vào fw và chạy được

@jimmyvn88 cậu thử vào z:\Nokia\Sounds\Digital\bootsound.aac xem nó kêu đúng cái Nokia không? :D

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

hehe. anh trai ơi. em xóa cái bootsound.aac đó rùi. tại nó nặng quá.
Thay chuông khởi động thì thay file Z/system/sounds/digital/startut.mid là đc mà

AquaSta

Moderator
hehe. anh trai ơi. em xóa cái bootsound.aac đó rùi. tại nó nặng quá.
Thay chuông khởi động thì thay file Z/system/sounds/digital/startut.mid là đc mà

Ừh nhỉ! Hôm trước mình nhớ là xem nó là startup.mid :D >> Lộn :D

jimmyvn88

Ừh nhỉ! Hôm trước mình nhớ là xem nó là startup.mid :D >> Lộn :D

Còn cái Profile thì mình có thể cài đặt trên máy rồi copy từ C/system/data/profile vào Z//system/data/profile là có Cài đặt cấu hình mặc định,khỏi phải sửa nhiều