• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cùng trao đổi Việt hóa Fimware cho S60V2

merico

Ae oi?Huong dan minh cach up fw cho n70 nha.Ma up bang dien thoai co duoc khong.Minh khong co pc de up
Cac mod thong cam.E online bang dien thoai,nen khong viet duoc tieng viet

kehuydiet11_9

up FW cho điện thoại không thể up bằng điện thoại đâu! cách thủ công nhất là dùng sop của nokia vùa đơn giản vừa dễ!

kehuydiet11_9

khi nào bạn lên bằng máy tính đi!chứ lên bằng di động không test thử được đâu!bạn vào ttopic up FW nha!

DreamLand

Đề nghị trước những vấn đề tạm thời không liên quan thì không bàn đến để Topic không bị loãng nhé :)

AquaSta

Moderator
Em đã sửa bài đầu tiên, chia sẻ cách mở gói, đóng gói fw để anh em cùng thực hiện nhé!

DreamLand

Có lẽ phải hỏi anh em V3 xem sao, hình như đúng là V3 có thề VH đc file *.rxx :D

anhcoj

Mình test trên mobilhex và SD đều ko tìm thấy tài nguyên tệp*r01.,r.x.. ko biết pro nào có thể tìm tool cho vụ này??
Rất hoan nghêng ý tưởng của chủ topic(Trọng). Việt hóa ngay từ FW thật táo bạo...
Ae cùng chung sức tạo 1 fw cho người việt mình nhé!!!

jimmyvn88

Có lẽ phải hỏi anh em V3 xem sao, hình như đúng là V3 có thề VH đc file *.rxx :D

Hôm trc cũng vừa đề cập vs ông bạn Võ Thiện vấn đề nè nhưng có lẽ khó khăn. Mấy file đấy 3rd cũng bó tay thui.Như mấy file của N73 Võ Thiện VH mình xem qua thì vẫn còn tìm đc string chứ của N70 chả thấy j, Có khi bị mã hóa rùi.

manhtu

đợt này mới cài lại cái Jaf nhưng toàn bị lỗi, thử flash mấy lần nhưng ko được

AquaSta

Moderator
Hôm trc cũng vừa đề cập vs ông bạn Võ Thiện vấn đề nè nhưng có lẽ khó khăn. Mấy file đấy 3rd cũng bó tay thui.Như mấy file của N73 Võ Thiện VH mình xem qua thì vẫn còn tìm đc string chứ của N70 chả thấy j, Có khi bị mã hóa rùi.
Hix, mong là có thể dịch được r01, mình cứ tưởng từ trước đến giờ mọi người có dịch được rxx nhỉ :D. Nếu bác vothien12345 dùng cách này có thể đóng gói vào fw luôn, chắc không phải dùng patch qua RP nữa
đợt này mới cài lại cái Jaf nhưng toàn bị lỗi, thử flash mấy lần nhưng ko được
Anh có cài cùng Phoenix không? JAF nhận cáp DKU-2 và CA-53 rất kén. Nếu cài mình JAF thì cũng mệt, cài cùng Phoenix thì cũng mệt. Anh nói xem là đang cài những gì em tư vấn xem có được ko

manhtu

Chỉ cài Jaf 1.98.62 và crk All JAF PKEY Emulator 9.0 hoặc Crack_JAF_foruser đều được. Cài Jaf và chạy ngon lành nhưng lúc click FLASH và ấn YES thì Jaf bắt đầu báo lỗi
Nokia_Connectivity_Cable_Driver 7.02
Nokia_Flashing_Cable_Driver.msi
Trước lúc cài lại win thì cả Phoenix và Jaf đều chạy flash ngon luôn, giờ thì toàn báo lỗi.

Mã:
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.0.2.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-57\
Scanning for ini files...
INI file .ini is missing. Continue searching for second ini type...
Changing flashing settings...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-57\RM57_7.11.00.C0R
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-57\RM57_7.11.00.V33
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Changing mode...
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Done!
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
Searching for phone...Found
Reading SW version...Error reading rap ver!

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Chỉ cài Jaf 1.98.62 và crk All JAF PKEY Emulator 9.0 hoặc Crack_JAF_foruser đều được. Cài Jaf và chạy ngon lành nhưng lúc click FLASH và ấn YES thì Jaf bắt đầu báo lỗi
Nokia_Connectivity_Cable_Driver 7.02
Nokia_Flashing_Cable_Driver.msi
Trước lúc cài lại win thì cả Phoenix và Jaf đều chạy flash ngon luôn, giờ thì toàn báo lỗi.
Trước đây lâu lắm rồi khi hướng dẫn bài flash bằng JAF thì em dùng 1.98.62 và Crack_JAF_foruser (bản zopo - gsm.vn)
Cài Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_85_10_0_eng.msi
Nokia_Flashing_Cable_Driver.msi (8.6.0.2) và chạy ok.

Hiện tại trên Windows 7 cài PCSuite 7.1.4.1 thì driver cable là 7.1.27 và báo lỗi nhận cable, nhưng lỗi error ini usbflashing... hoặc error wrapver... là do nó vẫn chưa nhận được máy. Nên ấn check trên JAF cho đến khi nó đọc được là thì là flash ok
Init usb flashing...
Reading flashid...
CMT: 225000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> K8S6415ETB
APE: 00360098 <=> SAMSUNG -> Type not in database
Done!
Còn trên Windows XP em đang cài PC Suite 7.1.4.6, cable driver là 7.1.28.1 vẫn báo lỗi trong khi đó Phoenix và NSU vẫn nhận ok. Xử lý vấn đề này bằng cách mở Phoenix lên nó scan nó nhận và thoát Phoenix, sau đó thoát cả cái biểu tượng Phoenix ở góc trayicon là JAF sẽ nhận

DreamLand

Hỏi bác ý thử xem :D cái này xuất ra chuỗi rất hay, nhưng làm việc với mã Hex có lẽ sẽ hiệu quả hơn :)

jimmyvn88

Hỏi bác ý thử xem :D cái này xuất ra chuỗi rất hay, nhưng làm việc với mã Hex có lẽ sẽ hiệu quả hơn :)

Dùng mã hex thì cũng có nhìn thấy ngôn ngữ đâu, biết edit chỗ nào giờ

Dùng mã hex thì cũng có nhìn thấy ngôn ngữ đâu, biết edit chỗ nào giờ

Topic rất hay mọi người chung tay chắc sẽ làm được

Đã xuất được chuỗi thì các bạn biết được đoạn hex của chuỗi,dùng thêm cái từ điển hex tra xem,từ đó chắc dịch được nhưng có lẽ lâu đây:-?

manhtu

Trước đây lâu lắm rồi khi hướng dẫn bài flash bằng JAF thì em dùng 1.98.62 và Crack_JAF_foruser (bản zopo - gsm.vn)
Cài Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_85_10_0_eng.msi
Nokia_Flashing_Cable_Driver.msi (8.6.0.2) và chạy ok.

Hiện tại trên Windows 7 cài PCSuite 7.1.4.1 thì driver cable là 7.1.27 và báo lỗi nhận cable, nhưng lỗi error ini usbflashing... hoặc error wrapver... là do nó vẫn chưa nhận được máy. Nên ấn check trên JAF cho đến khi nó đọc được là thì là flash ok

Còn trên Windows XP em đang cài PC Suite 7.1.4.6, cable driver là 7.1.28.1 vẫn báo lỗi trong khi đó Phoenix và NSU vẫn nhận ok. Xử lý vấn đề này bằng cách mở Phoenix lên nó scan nó nhận và thoát Phoenix, sau đó thoát cả cái biểu tượng Phoenix ở góc trayicon là JAF sẽ nhận

JAF đã nhận nhưng lại là thế này
Mã:
Init usb flashing...
Reading flashid... 
CMT: 277E0001 <=> SPANSION -> Type not in database
APE: 003500EC <=> SAMSUNG (SEC) -> K5E5657ACB
Done!