• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

ClickHonda

Vậy chắc cách tốt nhất để em vào SG chơi chắc là mở FW ra xóa vài thứ rùi cho em "dính" thì mới có lý do vào..
Anh đang đi học .. chắc trưa nay về sẽ up lên thì khoản 1h sẽ có link (trường hợp ko cúp điện - dạo này ko hiều sao mấy bác Điện Lực lại cúp cuối tuần mãi)

Vậy thì 1 giờ trở lại diễn đàn down FW cho 3GS lock của mình

duyphuong123

các bác cố gắng làm vài bản custom cho máy newbotrom cho anh em được nhờ với,em xài 3GS newbotrom thèm quá mà không sao được!dù sao cũng cám ơn bác nhiều!

tinh_la_gi

Administrator
các bác cố gắng làm vài bản custom cho máy newbotrom cho anh em được nhờ với,em xài 3GS newbotrom thèm quá mà không sao được!dù sao cũng cám ơn bác nhiều!
Phải có máy hoặc phải "tương đồng" thì mới dzám làm và share bạn à .. làm bừa thì trên mạng đầy ra ..
Quan niệm của TLG là cái gì phải ok thì mới share hoặc chí ít cũng phải có 1 anh em nào đó "test hộ" rồi mới share ..

HTC_VUTHANH

Moderator
All FW Custom từ 4.0.1 trở lên của TLG đều dùng Pwnage + bundle..

Update lên Itunes 10 đi nhé ... (tìm hiểu cách vượt lổi 16xx luôn)
Sao không lên thử để "tận hưởng" Custom thì quay về khi nào mà chẳng được - nhưng chắc là lên 4.1 rồi thì ko thèm về 4.0.x đâu !!!
Mà chẳng phải TLG đã test trước rùi đấy sao?! Chứ ko lấy hình đâu ra mà "minh họa" !!!

(Post bài cuối xong đua đi học - dzậy trể ----- thảm thiệt)

thấy bên tinh tế cũng có bản custom 4.1 nhưng vẫn kêu bị lỗi safari và you to...nên hơi nản.nhưng thấy bác bảo bản bác buil và test zùi nên em test thật fat'.hehe
À CHIA BUỒN VỚI BÁC VỤ ĐI HOC TRỄ NHA

nguyenviethung

Bản này bị lỗi backup khi kết nối với iTune (Itune V10.0.0.68). Youtube báo lỗi không kết nối được dù đã cài Pushfix.

hnt.sun

Đang ngoài hàng net cố Up cho xong...hic (hàng net giờ keylogger nhiều wa phải dùng nick này)
@HTC_VUTHANH ... Youtube thì lổi có thể ko fix từ ngay khi build ... nhưng ko có thời gian ... nếu ai có Build sẽ thấy quá trình đẩy Cydia vào xong tiếp đến Pwnage đẩy tiếp Youtube FIX -->> có thể do cái này mà bản Custom nào của Pw đển bị lổi ! Để vài hôm ngâm cú ko cho nó chạy tiến trình thử xem thế nào

Còn Safari thì lổi gì thế HTC_VUTHANH ?

Bản này bị lỗi backup khi kết nối với iTune (Itune V10.0.0.68). Youtube báo lỗi không kết nối được dù đã cài Pushfix.
Xóa hết data Itunes trước đó đi bạn ... mình ko thử Backup và để ý ...nhưng quá trình Restore bàn bakup (từ bản 4.0 PV002 - Itunes tự bakup) thì chẳng xuất hiện lổi nào trừ 2-3 App C.rac.k vì chưa cài Appsync ...

lethang262

Thanks mình đã thử được rồi. Dùng có vẻ mượt hơn bản 4,0

Chỉnh sửa cuối:

HongAlex

Nghe nói bản 4.1 tốc độ nhanh hơn trước nhiều nhưng sao lại bỏ đi multitask , mình thấy khá hữu dụng,chủ topic có thể up 1 bản có multi đc k ??? thanks

~~> Sau khi cài từ 4.0 lên 4.1 thì xuất hiện lỗi :''itunes could not restore the iphone because a session could not be started with the iphone''
Ai cứu mình với chứ bao nhiêu danh bạ,tin nhắn quan trọng đi hết thì chết mất >,<

Chỉnh sửa cuối:

pandamiss

Mình có con 3Gs 16gb dùng 3.0.1 và chưa lưu shsh . Bác nào có thể chỉ giúp mình cách lên 3.1.3 được không? hay có cách nào giải quyết ko ạ. Lỗi 3194 khó chơi quá. Úp lên custom 3.1.3 rồi úp về 3.1.3 gốc có nổi không các bác? để nâng BB ý mà. Chứ giờ lên 4.1 thì hết đường

gaupretty

Mình có con 3Gs 16gb dùng 3.0.1 và chưa lưu shsh . Bác nào có thể chỉ giúp mình cách lên 3.1.3 được không? hay có cách nào giải quyết ko ạ. Lỗi 3194 khó chơi quá. Úp lên custom 3.1.3 rồi úp về 3.1.3 gốc có nổi không các bác? để nâng BB ý mà. Chứ giờ lên 4.1 thì hết đường

Chào bạn!

iPhone của bạn đã Jailbreak chưa?

thanhduc_iit

chưa biết gì về iPhone, tậu đc em 3G 16GB Vodafone Italia, hình như là bản quốc tế, bây giờ úp bản này có được ko vậy các bác.
Nếu là bản quốc tế thì ko cần quan tâm đến Unlock à? Chỉ cần quan tâm đến Jailbreak phải ko ạ?

huyquy

Máy mình 3gs 16gb world có up được bản này ko các bác. New bootroom nhé

HongAlex

Máy WORLD up lên bản này lại thành unlock,nghĩa là phải có ultrasn0w mới có mạng mà xài :( , đang loay hoay tìm cái ultrasn0w để unlock cho IP W , đúng là ngược đời :(

hnt.sun

Máy WORLD up lên bản này lại thành unlock,nghĩa là phải có ultrasn0w mới có mạng mà xài :( , đang loay hoay tìm cái ultrasn0w để unlock cho IP W , đúng là ngược đời :(

Làm chi mà chéo tay chéo chân thế bạn ... chờ tối về minh up bản W rồi Restore làm tiếp bản có Multi theo yêu cầu bạn luôn cho bạn tha hồ chọn