• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

noidongcoida_84

cho mình bổ xung 1 ý về hướng dẫn restore bản custom 4.1 PV004 cho 3G lock
các bạn có thể dùng iReb để đưa máy về DFU trong trường hợp không có sẵn firm gốc. khi máy đã về DFU thì shift + restore bình thường.
ko biết có bạn nào đả biết chưa, nếu rồi thì skip cái này nhá, tai mình loay hoay chiều giờ mới restore dc bản PV 004 này. cám ơn Tinh_la_gì nhìu :D

VUNHATVAN

Vợ đang dùng con 3G L, iOS 3.1.3, mình muốn up lên 4.1 cho em nó đồng bộ các app với mình. Mọi người thấy bản 4.1 này có chậm hơn 3.1.3 nhiều không?

ducthang

Vợ đang dùng con 3G L, iOS 3.1.3, mình muốn up lên 4.1 cho em nó đồng bộ các app với mình. Mọi người thấy bản 4.1 này có chậm hơn 3.1.3 nhiều không?

3G nên dừng ở 3.1.3 nên 4.xxx chậm lắm thích thì cứ nên k lại xuống

VUNHATVAN

RS con 3G chậm, cài app cũng chậm ngại lắm, thôi cứ để em nó yên vị ở 3.1.3 vậy

trinhan_2022

thế còn 3GS up chạy ổn không ạ ? của e là bản lock đang chạy 3.1.2 hình như là old boot .... có ai cho e xin gợi ý 1 số ios 4.x tốt ko ạ ....

à sẵn cho e hỏi ... up zậy có cần lưu file .shsh trước ko a ? và sau này nếu có ra fw moi hơn thì có up dc nữa ko ?

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

thế còn 3GS up chạy ổn không ạ ? của e là bản lock đang chạy 3.1.2 hình như là old boot .... có ai cho e xin gợi ý 1 số ios 4.x tốt ko ạ ....

à sẵn cho e hỏi ... file .shsh mà e lưu thế này có đúng ko ạ ? (tinyumbrella v4.33.02) :

sau khi bấm save .shsh thì vầy :

Nên lun 4.3.3 đi chứ máy chưa lưu shsh thì r chỉ có lưu đc của 4.3.3 thôi dùng tinyumbrella v4.33.02 lưu shsh nhé

duy_anh_o2

Bạn cho mình hỏi 1 chút, mình đang xài iPhone 3G Lock - Firmware 4.1 - Baseband 6.15. Nếu máy mình bị lỗi mình dùng bản PV005 ở trên để Restore được ko? Bản trên có Tiếng việt chưa bạn? Restore xong vào Cydia/Search gõ và cài Ultrasn0w để tiến hành Unlock đúng ko? THANKS

ducthang

Bạn cho mình hỏi 1 chút, mình đang xài iPhone 3G Lock - Firmware 4.1 - Baseband 6.15. Nếu máy mình bị lỗi mình dùng bản PV005 ở trên để Restore được ko? Bản trên có Tiếng việt chưa bạn? Restore xong vào Cydia/Search gõ và cài Ultrasn0w để tiến hành Unlock đúng ko? THANKS
3G nên chỉ dùng ở FW 3.xxx nên 4.1 hơi giật đấy còn bạn nên bản này cũng đc xong vào Cydia/Search gõ và cài Ultrasn0w để tiến hành Unlock

khiem777k

cho mình hỏi mấy bản ios4.1 trên chạy cho IPHONE-3G ngon ko vậy bạn....hay lang và giật như bản gốc

HTC_VUTHANH

Moderator
cho mình hỏi mấy bản ios4.1 trên chạy cho IPHONE-3G ngon ko vậy bạn....hay lang và giật như bản gốc
Theo mình 3G thì ở ios 3x thì nhanh nhưng giao diện ko đẹp lắm + app ,game hộ trợ ít hơn còn lên ios4x tốc độ chậm nhưng giao giện đẹp,app hỗ trợ nhiều hơn.3G thì bạn lên dùng cfw 4.2.1 của bác Tinh_la_gi là hay nhất.Cũng mượt hok giật và láng lắm đâu;;)

hanhkhach13

Link die sạch rồi bác ạh. Mình đang cần 1 bản cho con 3G. Nhờ chủ thớt up lại hộ dùm.
XIn cảm ơn nhiều

kevinscc

Link die sạch rồi bác ạh. Mình đang cần 1 bản cho con 3G. Nhờ chủ thớt up lại hộ dùm.
XIn cảm ơn nhiều

Lâu quá rồi khó mà kiếm lại link, bây giờ build 1 bản ro, đâu có khó, tìm hiểu rồi tự build cho sướng

JS_AnhTuan

Active Member
Lâu nay không có anh em nào làm rom cho iphone 3G nhỉ, mình đang cần mà không biết tìm đâu

langtudoi4

Bản 4.1 PV005 sao không có của 3GS hả bác? Mình đang ở 5.1.1 có xuống đc không? Có cần SHSH không?