• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

HTC_VUTHANH

Moderator
Nếu có shsh file của 4.1 thì vẫn lên custom 4.1 được. chuyện IP hao pin thì đã bàn nhiều rồi rồi, bản nào xài cũng vậy hết chênh lệch chút ít thôi bạn à.
bản fw này của bác TLG ko hỗ trợ cho newbootroom mừ
ps: chưa zõ ý bạn.ko biết có phải bạn nói: bản này có hỗ trợ cả cho new bootroom ko nữa:-?:-?

TatDat_Canon

bản fw này của bác TLG ko hỗ trợ cho newbootroom mừ
ps: chưa zõ ý bạn.ko biết có phải bạn nói: bản này có hỗ trợ cả cho new bootroom ko nữa:-?:-?

theo mình biết thì FW custom có sử dụng exploit của limerain thì newboot vẫn dung OK mà, Mình không theo dõi cái topic của TLG ngay từ đầu nên không biết lúc build TLG xài cái gì....

Ý của mình là chỉ giải thích cho bạn trên đó hiểu là 3gs không phân biệt new hay old chỉ cần có shsh 4.1 là xài được custom.;;)

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

theo như bác TLG nói thì sẽ không có bản PV002 chính thức và bản PV003 sẽ ra lò trong tuần này chính là bản nâng cấp cho PV002=D>\-/

real

toi restove bản này Ver : 4.1 (PV004) cho 3g w đã đưa máy về chế độ DFU nhưng vẫn bị lỗi 1600 không hiểu sao nữa mong mấy bác giúp đỡ thank

AnhPheCT

toi restove bản này Ver : 4.1 (PV004) cho 3g w đã đưa máy về chế độ DFU nhưng vẫn bị lỗi 1600 không hiểu sao nữa mong mấy bác giúp đỡ thank

Dùng iREB đưa máy về DFU mod vượt lỗi 1600, Sync iTunes chọn Shift + Restore iOS Custom PV004. Xong chạy redsn0w_win_0.9.6b6 Hackactive + Cài Cydia, Chạy Cydia cài Ultrasn0w hack sóng.

AnhPheCT

Mình vào hướng dẫn về up fw http://www.pdaviet.net/showthread.php?104089-CUSTOM-iOS-4.1-%E2%98%85-3G-3Gs-%E2%98%85&p=1440843&viewfull=1#post1440843
Nhưng không nhìn được hình ảnh nên mình chẳng biết thực hiện thế nào cả.
Máy mình 3g lock dùng fw 3.1.3 của tinh_la_gi này, bb 5.13.04 muốn up lên fw 4.1 này nhưng không up thẳng được nên đọc bài hd mà không xem được hình ảnh thì chịu,mới dùng ip mà.
Có gì đâu! Bạn tải 2 FW nhé! 1 FW 4.1 gốc dùng đề Mồi đưa ip về DFU và dùng cho việc JB hackactivate....cài Cydia..., 1 FW 4.1 Custom ở đây để Restore giữ được BB nguyên vẹn.
Có 2 cách để Đưa về DFU mod trước khi tiến hành shift + Restore trên iTunes với FW 4.1 Custom:
C1: Dùng iREB RC4 làm theo hướng dẫn xem video: http://www.youtube.com/watch?v=De_ETOFqzU4&feature=related
Đưa về DFU mod xong thóat iREB bật iTunes lên nhấn phím Shift ở bàn phím máy tính click chuột vào Restore rồi Brower đến FW4.1 Custom nhé (Chỉ đến FW 4.1 gốc là bị nâng BB ráng chịu).....Làm theo HD đơn giản....đợi 10-15' Xong.
C2: Dùng redsn0w_win_0.9.6b6 xem video: http://www.youtube.com/watch?v=EkfpEFQtwQg&feature=related
lần này chỉ đến FW 4.1 gốc để mồi đưa ip về DFU mod nhé (FW custom ko chạy được, ko liên quan đến việc nâng bb nếu làm đúng cách).
Khi máy vào DFU mod bật iTunes nhấn Shift + Restore.......!

Khi Up FW 4.1 Custom xong, Dùng lại redsn0w 0.9.6b6 JB và cài Cydia cũng chính là Hackactivate luôn, Mở Wifi lên vào Cydia cài thêm Ultasn0w 1.2 là Unlock sóng má vô tư cho 3G lock.

AnhPheCT

up bản này phải dùng itunes mấy chấm vậy pro?PC dang xài 9.1

Mình máy 3GL, dang xài 3.1.3 custom của Man tinh_la_gi. nhưng khi up bản 4.0 hay 4.1 deu bi loi 1602, 1604

Thanks

Chạy iREB RC4 đưa máy về DFU trước khi Shift + Restore với FW custom này tránh được lỗi 16xxx.

muaxuan2xx

Mình chưa hiểu lắm.
Khi mình up xong fw này rồi, đã có cydia rồi, giờ mình vào redsn0w thực hiện lại bước browse đến fw gốc và tích vào chọn install cydia , rồi làm thế nào nữa vậy bạn ơi.

AnhPheCT

Mình chưa hiểu lắm.
Khi mình up xong fw này rồi, đã có cydia rồi, giờ mình vào redsn0w thực hiện lại bước browse đến fw gốc và tích vào chọn install cydia , rồi làm thế nào nữa vậy bạn ơi.
Có Cydia rồi làm lại chi nửa????? Bật Wifi lên mở Cydia tìm cài Ultrasn0w 1.2 để unlock là có sóng!

================
Bác phải hình dung ra 2 cái khác nhau mà:

greenpois0n RC6.1 JB để ko bị ăn táo khi reset, hoặc hết PIN ăn táo. Cũng có thể Hackactive, cài Cydia bằng icons loader.
Redsn0w là để JB hackactivate, cài Cydia, Cài BB ipad......
Ultrasn0w là để Unlock các BB >= 5.13, 6.15, 1.59 (ko bao gồm 5.14,5.15.5.16, 2.10, 3.10, 4.10) để có sóng nhà mạng.

Chỉnh sửa cuối:

buihung192

chịu rồi mình thử dùng iREB như Mod nói vào được chế độ DFU mod luôn ( vì sau khi iREB chạy xong nó hiện ra bảng thông báo đã vào được chế độ DFU mod rồi và có thề sử dụng shift restore) mình vào itune và chọn vào firmware custom đã download về nhưng thằng itune nó load 1 lúc rồi báo lỗi 1600 (itune của mình version 10.xx) con laptop của mình có 3 cổng USB đã thử đổi cả 3 cổng mà vẫn bị lỗi ai có cao kiễn gì không

luuchidung1987

bác ui cho em hoi la sao cai bản 4.1 này ngốn pin ghê vây để không mà 1 tiếng hết 2% pin...mình dùng bản 4

sheva2202

e cài đc bản p005 rồi, nhưng làm sao để nó search đc mạng di động mình đang sử dụng đc cái bác, trong setting nó cũng ko có luôn =.=

ducngoc_y

bản này chạy rất tốt cảm nhận đầu tiên là mình thấy nhanh hơn hẳn tuy nhiên một số phần mềm bị không tương thích bi treo táo Thank tác giả