• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

tinh_la_gi

Administrator
máy mình bị sao ak,mình xài ip 3G lock 4.1,tự nhiên mấy hôm nay mình vừa bật máy lên sử dụng xong để máy ở chế độ sleep,lúc sau bật máy lại k lên(k phải bị tắt nguồn vì gọi vào vẫn có nhạc chờ) chỉ có nhân nguồn + home mới khởi động lại thôi,xong khoang 5 phút lại bật k lên,restore các fw khác thì bị lỗi 1645,vậy mình muốn restore bằng cách nào

Đã làm đúng hướng dẩn chuyển về pwnd DFU rồi restore không vậy bạn ?!
Nếu có thể thì hảy quay về 1 FW thấp hơn 4.1 rồi JB xong dùng custom lại (nếu muốn).

longvn

Bác tinh_la_gi ơi, bác nghiên cứu build bản fw cus 4.2.1 bb 5.13.04 và các bb thấp hơn đi nào...

doananhtai

Đối với những ai đang có BB dưới 5.13 (KHÔNG MÀNG ĐẾN CHUYỆN LÊN 6.15) thì KHÔNG nên dùng chức năng up iPad Baseband) của pwnageTool 4.1.3

Trong PwnageTool 4.1.3 hiện thời thì:

1. 3G đã có sẵn bundle của 4.2.1 => TLG hoặc Zenki bỏ chút thời gian build cho anh em 3G. (nhớ bỏ chức năng up iPad BB)

2. 3Gs Dev Team đã cho ra cái "minimal 3GS 4.2.1 bundle" - dùng để build FW Custom chỉ với mục đích là lên FW 4.2.1 không up BB mà thôi (phải bỏ chọn Active - không JB) . Sau khi restore FW Custom này rồi thì phải cần dùng tiếp Redsn0w để hoàn tất việc JB + Hactivate (nếu không có sim nhà mạng)

Mình nghĩ TLG / Zenki cũng nên giúp anh em build bản này để mọi người cùng lên 4.2.1 (kể cả những ai đang 4.1 + bb 6.15 cũng có thể lên luôn - vì không thể lên bằng 4.2.1 gốc).

(lưu ý: New bootrom nếu JB 4.2.1 bằng Redsn0w thì sẽ là tethered JB - reboot phải "just boot tethered right now".)

;;)

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

Đối với những ai đang có BB dưới 5.13 (KHÔNG MÀNG ĐẾN CHUYỆN LÊN 6.15) thì KHÔNG nên dùng chức năng up iPad Baseband) của pwnageTool 4.1.3

Trong PwnageTool 4.1.3 hiện thời thì:

1. 3G đã có sẵn bundle của 4.2.1 => TLG hoặc Zenki bỏ chút thời gian build cho anh em 3G. (nhớ bỏ chức năng up iPad BB)

2. 3Gs Dev Team đã cho ra cái "minimal 3GS 4.2.1 bundle" - dùng để build FW Custom chỉ với mục đích là lên FW 4.2.1 không up BB mà thôi (phải bỏ chọn Active - không JB) . Sau khi restore FW Custom này rồi thì phải cần dùng tiếp Redsn0w để hoàn tất việc JB + Hactivate (nếu không có sim nhà mạng)

Mình nghĩ TLG / Zenki cũng nên giúp anh em build bản này để mọi người cùng lên 4.2.1 (kể cả những ai đang 4.1 + bb 6.15 cũng có thể lên luôn - vì không thể lên bằng 4.2.1 gốc).

(lưu ý: New bootrom nếu JB 4.2.1 bằng Redsn0w thì sẽ là tethered JB - reboot phải "just boot tethered right now".)

;;)

trời! anh nói đúng ý thằng em quá,em cũng mong anh TLG va Zenki bỏ chút ít thời gian giúp mấy thèng em 04.26.08 này lên đời với người ta,em xin cám ơn trước,(em đang xài 3GS lock bootrom củ)=D>=D>=D>:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

e vừa up 3gs W của e lên bản custom 4.1 PV004 dùng 3G mobifone vào mọi thứ binh thường duy chỉ có chương trình weather,stocks là ko thể nào update đc,bác nào biết chỉ e cách khắc phục với a.e cảm ơn

dr_mosse

Please Advise

dear sir,
could you please advise if this CFW PV00x works with iOS 4.1 BB6.15?

dig31

Cho mình hỏi là sau khi up lên FW 4.1 PV005 thì unlock bằng cách nào? Máy mình là 3GL baseband 05.13.04 (cũng có đọc tham khảo mấy bài unlock nhưng thấy toàn cho những máy có bb cao nên mình muốn hỏi các bác cho chắc ^_^')

HTC_VUTHANH

Moderator
Cho mình hỏi là sau khi up lên FW 4.1 PV005 thì unlock bằng cách nào? Máy mình là 3GL baseband 05.13.04 (cũng có đọc tham khảo mấy bài unlock nhưng thấy toàn cho những máy có bb cao nên mình muốn hỏi các bác cho chắc ^_^')
dùng ultrasnow 1.1 bạn nhé

gap113

các bạn cho mình hỏi máy mình đang dùng lâu lâu nó cứ báo "could not activate cellular data network" là sao nhỉ.mặc dù máy kô mở phần mềm gì

ngothangno1

cho mình hỏi chút các bác ơi. máy mình 3gs W New Boot có dùng đc bản PV004 ko các bác , hay là bản PV004 chỉ dành cho Old Boot

chicken3005

bac tinh_la_gi cho em hoi mot ti, em dang xai iphone 3g lock fwc 3.1.3 bay gio muon len fwc 4.1 thi nhan shift restore duoc khong hay la phai dung redsn0w_win_0.9.6b2, cam on bac nhieu

abc3650

bạn cho ít thông tin vè ip của bạn

Tại 4.0.1 bx xài nói hao pin .. ngủ 1 đêm tốn 8% pin nên em tính đưa lên 4.1 nhưng ngại chuyện nâng bb .. Vào nghe FW Custom k nâng FW mừng quá nhưng vì k rành lắm nên phải hỏi chắc để làm ..

Thx bro ..

HTC_VUTHANH

Moderator

Tại 4.0.1 bx xài nói hao pin .. ngủ 1 đêm tốn 8% pin nên em tính đưa lên 4.1 nhưng ngại chuyện nâng bb .. Vào nghe FW Custom k nâng FW mừng quá nhưng vì k rành lắm nên phải hỏi chắc để làm ..

Thx bro ..

3GS New Bootroom thì không Up được FW Custom đâu bạn.

TatDat_Canon

3GS New Bootroom thì không Up được FW Custom đâu bạn.

Nếu có shsh file của 4.1 thì vẫn lên custom 4.1 được. chuyện IP hao pin thì đã bàn nhiều rồi rồi, bản nào xài cũng vậy hết chênh lệch chút ít thôi bạn à.

abc3650

Nếu có shsh file của 4.1 thì vẫn lên custom 4.1 được. chuyện IP hao pin thì đã bàn nhiều rồi rồi, bản nào xài cũng vậy hết chênh lệch chút ít thôi bạn à.

Vậy sẵn bro cho mình hỏi là chạy đa nhiệm và tắt đa nhiệm đi có ảnh hưởng đến cái hao pin k ? Khi xài đa nhiệm vẫn luôn trước khi off màn hình vẫn nhấp đúp 2 cái tắt hết soft ... Vậy khi cài multitask gì đó tắt đa nhiệm đi thì ít hao pin hơn chạy đa nhiệm k ?

Thx all ..

coichoi2002

3gs new boot 4.0 co ssh khi up len 4.1 này co bị dính cáp khi khởi động không các bác? xin cho ý kiến thấy ham quá mà chưa dám