• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

thachnx

Mình cài thành công rồi :D Bạn chạy bản 4.1 cho 3g này thấy có hao pin ko

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

mình up thành công 3gs old boot,cám ơn TLG=D>=D>=D>=D>
bạn nào chưa dám up thì nên up thử đi,làm theo hương dẫn của TLG tất cả đều ok hết,nhưng đối với 3gs nếu máy old boot thì chọn NO,new boot thì chọn yes(bước này rất quan trọng) dùng phương pháp này thì sẽ không có bị lỗi app youtube,máy chạy rất mượt,pin bình thường.Lúc trước mình xài bản 4.0.2 pin hiển thị lung tung lắm,bây giờ thì tốt rồi.một bản FW đáng để up:D:D:D:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

dig31vn

Các bác cho mình hỏi là máy mình là 3G lock 16gb đang FW 4.01 base b 05.13.04 thì chỉ cần down bản PV005 cho window rồi cứ shift+ restore là okie phải ko ạ?

Hay là phải down cái bản 4.1 gốc về và up, sau đó mới up bản custome ạ? Có bác nào trả lời dùm em với! Em ngấy cái bản 4.01 này lắm lắm rồi :((

nin1009

Hay là phải down cái bản 4.1 gốc về và up, sau đó mới up bản custome ạ? Có bác nào trả lời dùm em với! Em ngấy cái bản 4.01 này lắm lắm rồi :((

bạn phải download FW gốc về trước,xem những bài viết trên của TLG,từ từ ngâm cứu

thachnx

Bản gốc thực chất là để qua mặt thôi còn bản cài vào chính là bản custom

dig31vn

Cái nút Home của em ấn lúc được lúc ko >_< ~~~> Cái bước 4 em ko giữ nút Home thì có vào đc DFU mode ko ạ, hay em phải đi sửa nút xong mới up FW đc hả các bác :((

troyvnit

em làm y như bác tinh_la_gi đến lúc shift + restore thì máy báo lỗi 1600, giúp em với ạ, em dùng 3G Lock, cảm ơn các bác.
sau khi em chuyển từ dfu sang recovery mode thì lại bị lỗi 1604, hixhix

Chỉnh sửa cuối:

phdzung

em làm y như bác tinh_la_gi đến lúc shift + restore thì máy báo lỗi 1600, giúp em với ạ, em dùng 3G Lock, cảm ơn các bác.

có rất nhiều bài viết để khắc phục lỗi như bạn, theo mình bạn tự tìm kiếm trên diễn đàn rồi hỏi sau nếu ko hiểu. còn theo mình thì có 2 cách thì phải:
1. đổi cổng USB khác
2. đổi sang máy tính khác

doananhtai

Cái nút Home của em ấn lúc được lúc ko >_< ~~~> Cái bước 4 em ko giữ nút Home thì có vào đc DFU mode ko ạ, hay em phải đi sửa nút xong mới up FW đc hả các bác :((

Chưa thử nên không dám xúi bậy.... vào google search "turn to DFU mode without button" thấy có vài cái nhưng cá nhân thấy không tin tưởng.... Nếu thích vọc phá và có đủ shshs để có đường lui thì tự "học hỏi" và chia sẽ kinh nghiệm, mọi người sẽ đón nhận kinh nghiệm của bạn với lòng biết ơn...

Theo theiphonewiki thì:
1600: restore FW Custom với chế độ Thuần DFU
1604: restore FW Custom với chế độ Recovery
Restore FW Custom phải đưa về Pwned DFU với pwnageTool (MAC) hoặc Redsn0w (WIN).

Có thể bạn làm sai khi đưa về DFU mà không về Pwned được... Thử làm lại với Redsn0w phải đảm bảo nó kết thúc với thông báo như sau thì mới đúng là Pwned DFU.

HTC_VUTHANH

Moderator
Hướng dẩn Restore FW Custom từ PV004 trở lên trên Windows

Bước 1 : Tải redsn0w_win_0.9.6b2.zip ( Hoặc bản cao hơn - tại thời điểm bài viết này thì bản này là mới nhất rồi )
Bước 2 : Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.1
Bước 3 : Chọn như trong hình minh hoạ sau của TLG

Bước 4 : Next qua và làm các bước theo yêu cầu để đưa máy về chế độ DFU

Bước 5: Khi thấy xuất hiện thông báo sau:

Bước 6: Giờ thì máy bạn đang đen thùi ... (chế độ DFU mà ) TLG tiếng anh không chuẩn nên tạm dịch thông báo trên
" Thiết bị của bạn hiện giờ đang ở chế độ "pwned DFU" ( và màn hình nên có màu đen )
Trong chế độ này, nó (thiết bị) sẽ chấp nhận dùng IPSW Custom ( FW Custom ) từ Itunes"

Vậy thì còn chần chờ gì nửa !? Mở Itunes lên và Shift + Restore Với bản Custom đi nào !!

Giờ thì không còn gì là khó khăn rồi nhé

Đây là kết quả mà TLG chạy trên Win chứ không phải MAC nhé

mình đã làm đúng như trên đối với rednow nhưng khi mở itune 10 lên shift+restone bản pvoo4 báo lỗi 14( [FONT=&quot]L[/FONT][FONT=&quot]i 13, 14[/FONT][FONT=&quot]:[/FONT][FONT=&quot]Không tìm ra Firware
Có th[/FONT]
[FONT=&quot] FW b[/FONT][FONT=&quot] l[/FONT][FONT=&quot]i, ho[/FONT][FONT=&quot]c do FW không ch[/FONT][FONT=&quot]y trên h[/FONT][FONT=&quot] đi[/FONT][FONT=&quot]u hành đang s[/FONT][FONT=&quot] d[/FONT][FONT=&quot]ng.[/FONT][FONT=&quot] Các FW Beta ch[/FONT][FONT=&quot] restore đ[/FONT]ượ[FONT=&quot]c [/FONT][FONT=&quot] DFU Mode, n[/FONT]ế[FONT=&quot]u đ[/FONT][FONT=&quot] Normal hay Recovery Mode[/FONT][FONT=&quot] cũng s[/FONT][FONT=&quot] g[/FONT][FONT=&quot]p l[/FONT][FONT=&quot]i 13, 14.[/FONT][FONT=&quot]
Kh[/FONT]
[FONT=&quot]c ph[/FONT][FONT=&quot]c[/FONT][FONT=&quot]:[/FONT]
[FONT=&quot]Coi l[/FONT][FONT=&quot]i FW có b[/FONT][FONT=&quot] l[/FONT][FONT=&quot]i hay không, coi xem FW đó ch[/FONT][FONT=&quot]y trên Windows hay M[/FONT][FONT=&quot]ac. Coi l[/FONT][FONT=&quot]i các Mode[/FONT][FONT=&quot]
- Check l[/FONT]
[FONT=&quot]i FW lúc download v[/FONT][FONT=&quot] có b[/FONT][FONT=&quot] l[/FONT][FONT=&quot]i không.[/FONT][FONT=&quot] khi restore có đúng theo yêu c[/FONT][FONT=&quot]u hay[/FONT][FONT=&quot] ch[/FONT]ư[FONT=&quot]a[/FONT][FONT=&quot].)mình đã dow lại nhưng vẫn bị lỗi 14.hix[/FONT] các bác giúp em fat'
restone bản của men zenki lỗi 2003.ngất
restone bản pv005 lỗi 2003.ngất thật luôn

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Mình làm đúng như trên và ra đến bảng Pwned DFU nhưng vẫn bị 1600 :(
Máy mình 3GS new

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
sau một hồi vật lộn dow lại fw zùi rednow và đổi cổng usb cuối cung mình đã thành công với bản fw custom pv005(trên win nhé).thông số giống y như bác tinh_la_gi.một lần nữa thank bác tinh_la_gi zất nhiều.mình sẽ test fw này xem sao,xem có lỗi j hok

tinh_la_gi

Administrator
bác TLG share cho anh em bản PV005 cho 3Gs dj,em chờ lâu lắm rùi
Multitasking trên 3GS chạy mượt (theo nhiều ý kiến thành viên khác) nên TLG đâu có làm bản PV005 cho nó ! Riêng 3G vì tốc độ và Ram không được "ngon" nên mới giảm được nhiêu hay bấy nhiêu ... anh em chuẩn bị test soft tẹt ga cho máy ăn táo để thử tiếp PV006 nhé .. không biết có trước 4.2 chính thức của Apple không đây ..

thanhlapvn

3g chạy lên 4.1 ok tuy nhiên không thấy mục cài đặt gprs ở đâu ==>cái này anh em nào làm ok xin chỉ mình với!

Tốt nhất nên tích hợp on/off multitask cho 3g.nếu không anh em có thể cài ztoogger từ cydia!

HTC_VUTHANH

Moderator
3g chạy lên 4.1 ok tuy nhiên không thấy mục cài đặt gprs ở đâu ==>cái này anh em nào làm ok xin chỉ mình với!

Tốt nhất nên tích hợp on/off multitask cho 3g.nếu không anh em có thể cài ztoogger từ cydia!
bạn vào settings->general->network->cellular data network(cài gprs đó bạn)=))