• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CUSTOM iOS 4.1 ★ 3G/3Gs ★

doananhtai

Fix lỗi YouTube cho các máy cài FW Custom và Hacktivate

Theo ih8snowforums:

ravikiran7785 biết nguyên nhân của lỗi youtube là do lockdownd.patch (nếu active bằng sim theo mạng thì không sao, nhưng dùng hacktivate thì youtube sẽ bị lỗi).
Khi pwnageTool 4.1.2 phát hành, ông so sánh và thấy file lockdownd.patch (trong PwnageTool.app/Contents/Resources/FirmwareBundles/iPhone2,1_4.1_8B117.bundle/lockdownd.patch) khác hẳn các file lockdownd.patch nằm trong FirwareBundles của msftguy (thời PwnTool không chính quy) và cả trong Sn0wbreeze 2.0.1/2

Nên ổng quyết định patch cái lockdownd với file lockdownd.patch mới này và ổng khẳng định là YOUTUBE ĐÃ HOẠT ĐỘNG TỐT.

Thực hiện:
1. lấy file lockdownd.patch trong PwnageTool.app/Contents/Resources/FirmwareBundles/iPhone2,1_4.1_8B117.bundle/lockdownd.patch
(ai không lấy được thì có thể lấy ở đây http://www.mediafire.com/?p1lstr1ed05m01n
- nhớ sau khi unzip chọn bundle thích hợp với máy mình và chỉ lấy 1 file lockdown.patch)

2. Tìm download bsdiff_win_exe.zip tại http://tpokorra.blogspot.com/2007/11/bsdiff-for-windows-and-net.html
(sau khi giải nén bạn chỉ cần lấy file bspatch.exe)

3. vào iphone lấy file lockdown từ thư mục /usr/libexec

4. Copy 3 files vừa lấy ở trên vào một thư mục nào đó trên PC
ví dụ: bạn có D:\Patch gồm 3 file lockdownd, lockdownd.patch bspatch.exe

5. mở cmd:
d: (chuyển sang ổ d - theo ví dụ 4)
cd patch (chuyển sang thư mục patch theo ví dụ 4)

và gõ tiếp lệnh:
bspatch lockdownd lockdownd_patched lockdownd.patch

6. Sau khi chay bspatch ở bước 5, bạn sẽ có file mới lockdownd_patched trong thư mục.
Đổi tên file lockdownd (file gốc copy từ iphone) để dành phòng hờ
Đổi tên file lockdownd_patched thành lockdownd và chép đè vào iphone /usr/libexec với permissions là 755

Reboot lại IPhone và chương trình Youtube sẽ HẾT CÒN BỊ LỖI....

Tham khảo

khanhhung1

e xài 3g lock bản p004 nay co bị lỗi backup nữa không anh!nếu bị mình giải quyết như thế nào anh!

doananhtai

e xài 3g lock bản p004 nay co bị lỗi backup nữa không anh!nếu bị mình giải quyết như thế nào anh!

Tham khảo trên các diễn đàn có hai cách xử lý... các máy xài FW Custom + hactivate - nếu bị lỗi " iTunes could not restore the iphone .."
1. để nguyên itunes.. rút cáp, rồi cắm cáp lại cho itunes tự nhận iphone và thử restore/backup... nếu vẫn bị thì tiếp tục rút cáp và cắm cáp...
2. để nguyên itunes.. tắt máy iphone, mở máy cho tunes tự nhận iphone và thử restore/backup...nếu vẫn bị thì tiếp tục tắt máy và mở máy....
Theo như các báo cáo thì nhiều nhất là tới lần thứ BA chắc chắn là restore và Backup được...

máy mình chưa unlock vẫn kết nối đc với ip pc suit hả bạn

Muốn kết nối với PC Suite thì điều kiện của nó là phải có AFC2 - FW Custom là có sẵn... chứ chả cần phải unlock

Unlock chỉ giúp cho thông mạng với sim bất kỳ chứ chắng giúp gì cho việc kết nối và truy xuất files trên iphone.

(Muốn kết nối để truy xuất file trên iphone thì cần phải JB để có thể cài AFC2 (kết nối trực tiếp với PC qua USB) hoặc cài OPENSSH (kết nối qua wifi).

Chỉnh sửa cuối:

mr_loojc

xin các bạn giúp đỡ mình . Mình có con 3Gs lock , BB 5.13, old botrom . Hiện đang ăn táo ở FW 4.0 và chỉ có SHSH 4.1 ... Có cách nào up lên FW4.0.1 Unlock và JB được ko ? Xin các bạn hướng dẫn mình trên Win XP vì mình ko có MAC. Cám ơn các bạn . Rất mong được các bạn hồi âm sớm

adown

sao thấy bản PV005 vậy pác??? em ko thix active multitasking!!! pác up xong chưa ah!!

nin1009

3gs boot rom cũ,em up FW này xong rồi mọi thứ đều ok hết,nhưng kết nối với PC suite thì không được,nó bảo em Jailbreak là sao vậy anh,hôm xài iPhone2,1_4.0_PV002_3GS-L thì bình thường

vipboy_9x

Moderator
3gs boot rom cũ,em up FW này xong rồi mọi thứ đều ok hết,nhưng kết nối với PC suite thì không được,nó bảo em Jailbreak là sao vậy anh,hôm xài iPhone2,1_4.0_PV002_3GS-L thì bình thường
Bạn vào Cydia cài chương trình có Tên là AFC2 ,Song kết Nối lại PC suite xem sao nhé.

nin1009

Bạn vào Cydia cài chương trình có Tên là AFC2 ,Song kết Nối lại PC suite xem sao nhé.

ACF2 trong sources nao vậy bạn,youtube không fix được a

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 38 minutes:

cai AFC2 vào là treo táo luôn,mình đang quay lại iPhone2,1_4.0_PV002_3GS-L cho nó lành:-?:-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

nin1009

bản PV004 mình download về đưa máy về chế độ Recovey Mode xong nhấn Shift+Restore không được hả TLG,hôm mình up bản PV001 mình up xong nó báo lỗi 29 mình dùng iH8sn0w - iREB 3.1-3 For Windows đá nó khỏi chế độ Recovey Mode xong mình cài Ultrasn0w vào là có sóng liền,chỉ khi mình cài thêm afc2 gì đó (mình không nhớ rỏ tên) vào thì bị ăn táo nên mình quay về iPhone2,1_4.0_PV002_3GS-L và đang dùng bình thường.Bản PV004 này Restore theo cách của AquaSta mình thấy hơi rắc rối (tại mình gà quá),không biết ý bạn thế nào:-?:-?:-?:-?

tinh_la_gi

Administrator
bản PV004 mình download về đưa máy về chế độ Recovey Mode xong nhấn Shift+Restore không được hả TLG,
Hiện tại nếu có máy MAC thì các bạn cũng có thể tự tạo các bạn này 1 cách đơn giản ! Còn với Win thì phải dùng cách của AquaSta giới thiệu !

Hiện tại TLG hơi bận cho 1 số dự án khác trên PV nên cũng không dành nhiều thời gian cho iphone được !
Cập nhật xong link tải đến bản PV005

Thời gian tới nếu DEV không update Tool thì TLG sẽ tiếp tục làm 2-3 bản "Siêu sạch" rồi dừng nếu không có cách Restore "đơn giản" hơn !

truongamset

máy mình 3gl đang chạy fw3.1.2 modem firmware 05.11.07 có lên pv001 hoặc pv004 dược không vậy các bác? mà nếu mình muốn hạ xuống fw 3.1.2 thì có được không nhỉ. thank các pro nhiều nha;;)

dig31vn

Các bác cho mình hỏi là máy mình là 3G lock 16gb đang FW 4.01 base b 05.13.04 thì chỉ cần down bản PV005 cho window rồi cứ shift+ restore là okie phải ko ạ?

tinh_la_gi

Administrator
bản pv004 là bao nhiêu mb vậy bạn TLG ơi sao minh download về thấy có 269mb vậy

tinh_la_gi

Administrator
Hướng dẩn Restore FW Custom từ PV004 trở lên trên Windows

Bước 1 : Tải redsn0w_win_0.9.6b2.zip ( Hoặc bản cao hơn - tại thời điểm bài viết này thì bản này là mới nhất rồi )
Bước 2 : Mở Redns0w và tìm đến fw gốc 4.1
Bước 3 : Chọn như trong hình minh hoạ sau của TLG

Bước 4 : Next qua và làm các bước theo yêu cầu để đưa máy về chế độ DFU

Bước 5: Khi thấy xuất hiện thông báo sau:

Bước 6: Giờ thì máy bạn đang đen thùi ... (chế độ DFU mà ) TLG tiếng anh không chuẩn nên tạm dịch thông báo trên
" Thiết bị của bạn hiện giờ đang ở chế độ "pwned DFU" ( và màn hình nên có màu đen )
Trong chế độ này, nó (thiết bị) sẽ chấp nhận dùng IPSW Custom ( FW Custom ) từ Itunes"

Vậy thì còn chần chờ gì nửa !? Mở Itunes lên và Shift + Restore Với bản Custom đi nào !!

Giờ thì không còn gì là khó khăn rồi nhé

Đây là kết quả mà TLG chạy trên Win chứ không phải MAC nhé