• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CWF 5800 RM-356 V52.0.101] Phiên Bản N97mini V30 for 5800 by thanhhaifire

Status
Không mở trả lời sau này.

binhnhox

bác thanh có thể giúp e cook cái slide unlock thành tab unlock hok,e hok bik làm :|

XpressmusicS19

chưa để mình cook xong up lên luôn
vậy sẵn bạn đang cook mình có ý này:
- Bạn bỏ hiệu ứng bong bóng cho đỡ giật và mượt hơn.
- Ở bàn phím,bạn đổi vị trí phím 'thay đổi bàn phím Qwety và phím V' cho tiện dụng hơn.:D
- Icon thì có lẽ nên thay đổi lun thanhf Icon N8 cho đẹp.
Đây là ý kiến riêng của mình góp ý thui,còn đồng ý hay ko vẫn là do cooker.

thanhhaifire

vậy sẵn bạn đang cook mình có ý này:
- Bạn bỏ hiệu ứng bong bóng cho đỡ giật và mượt hơn.
- Ở bàn phím,bạn đổi vị trí phím 'thay đổi bàn phím Qwety và phím V' cho tiện dụng hơn.:D
- Icon thì có lẽ nên thay đổi lun thanhf Icon N8 cho đẹp.
Đây là ý kiến riêng của mình góp ý thui,còn đồng ý hay ko vẫn là do cooker.

mình định rùi, vì bây giờ ai cũng rành hết rùi nên mình sẽ làm 1 bản thật đơn giản với những cái cần thiết thôi, các bạn tự add thêm theo ý mình nhé.

hiện tại:
fix đc menu,
thêm nút xóa vào trình xem ảnh,
ko thêm 7 trang ký tự vì thêm vào sẽ mất các biểu tượng ngộ nghĩnh
fix music
tự tạo patch cho rompatcher
apps: killme, keylock, rompatch, phonetouch
loại: Ovimap, store, share, help, chat, ... như bản 2.3 for web

tồn tại: chưa fix đc thanh mediabar vô hiệu nút vào xem ảnh, ah fix thì được nhưng add thêm chuyển mạng ko đc :)

sorryilov3u

mình định rùi, vì bây giờ ai cũng rành hết rùi nên mình sẽ làm 1 bản thật đơn giản với những cái cần thiết thôi, các bạn tự add thêm theo ý mình nhé.

hiện tại:
fix đc menu,
thêm nút xóa vào trình xem ảnh,
ko thêm 7 trang ký tự vì thêm vào sẽ mất các biểu tượng ngộ nghĩnh
fix music
tự tạo patch cho rompatcher
apps: killme, keylock, rompatch, phonetouch
loại: Ovimap, store, share, help, chat, ... như bản 2.3 for web

tồn tại: chưa fix đc thanh mediabar vô hiệu nút vào xem ảnh, ah fix thì được nhưng add thêm chuyển mạng ko đc :)
Bạn up lên đi, mà bác ơi, thêm theme vào thì cứ bung file theme ra rồi ném vào rof2 à

d3ad

Bác cứ fix hết lỗi là tuyệt rồi, còn bạn nào thích sao thì fix lại theo ý mình là được :)

thanhhaifire

Bác cứ fix hết lỗi là tuyệt rồi, còn bạn nào thích sao thì fix lại theo ý mình là được :)

uh vậy thì lỗi lớn nhất trên FW đó đây: download fix menu vào apps ( chôm từ vurain84 :D )
thay nút share > del trong trình xem ảnh

các mod khác chắc các bạn làm đc hết rùi. mình còn cùi bắp ko bik làm file *.dll của meadiabar nên giờ chỉ có 2 trường hợp: có nút vào trình xem ảnh thì mất cái chuyển mạng 2G><3G và ngược lại. do vậy mình chưa muốn up lên khi còn lỗi. các bro nào rành có thể fix hộ mình ko?

Chỉnh sửa cuối:

AnTiBG

@thanhhaifire: bạn cho mình hỏi, bản port N97mini của binh24 khi chưa cook thêm gì thì có gặp các lỗi trên ko.

thanhhaifire

@thanhhaifire: bạn cho mình hỏi, bản port N97mini của binh24 khi chưa cook thêm gì thì có gặp các lỗi trên ko.

bản bình chưa cook ko có lỗi trên vì nó là bản gốc, menu ngang rất xấu (nhưng giờ fix đc rùi ko nói nữa), còn thanh mediabar thì có lỗi, bình đã cung cấp file fix, nhưng khi mình loại share online (vì ko dùng) thì nút share online trên mediabar vô hiệu vì vậy mình thay cái chuyển mạng vào. nhưng vấn đề là file fix của bình mình ko add vào đc !

anhtuandinhthu

Icon Anna ko full, khi cài mấy pm khác vào thì lộn xộn hết. nhìn chả pro tí nào

minh đồng tình với ý kiến của vunguyenmt trông rất lộn xộn . theo mình theme N8 la pro nhất . rế nhìn hơn . dù sao củng cảm ơn vip thanhhaai hy vọng pro sớm ra 1 bản pro nua

lp_soldier

mình thấy icon anna đc, đấy là theo ý kiến mình thế, tại trong menu mình chia app thành nhiều nhóm trong các folder nên mỗi folder chỉ khoảng 9, 10 app, các app tự cài thì đều ở folder application cả, nên mấy folder ngoài vẫn đẹp chán

thanhhaifire

uh ! chắc bị thuốc rồi chán thật thoi quay về bản cũ trâu bò xài còn hơn, cám ơn các bạn đã test. cũng sắp đến 5800 update rùi !

tieutieumy

uh ! chắc bị thuốc rồi chán thật thoi quay về bản cũ trâu bò xài còn hơn, cám ơn các bạn đã test. cũng sắp đến 5800 update rùi !
Nhưng bản này xài mượt thật đó.duyêt web cực đả.ma e đang vô bằng đt nè ko chĩ có 1 aap chạy thui kiểm tra ram còn có 25mb thui

Status
Không mở trả lời sau này.