• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cyanogenmod 7.2.0 nightlys cho HTC wildfire S.

mrj145

Mình là Newbie nên chưa hiểu tại sao up bản 26/2 xong lại up bản 19/2, bạn chỉ giúp mình nhé và xóa cái launchet AWP như thế nào bạn?
SORY.. BẠN MỚI CÀI NÊN CHƯA RÕ, LÚC VIẾT BÀI LÀ BẢN NGÀY 19.2, CÒN SAU NÀY ĐƯỢC UPDATE LÊN 26.2 CHỈ UP FILE MỚI NÀY THÔI. MÌNH QUÊN SỬA LẠI Ở DƯỚI ..

traitimbuiduong

Thanks bạn nhiều, mình đã hiểu nhưng còn 1 vấn đề nữa là xóa launchet AWP như thế nào bạn?

mrj145

Thanks bạn nhiều, mình đã hiểu nhưng còn 1 vấn đề nữa là xóa launchet AWP như thế nào bạn?

NÊN ĐỂ LẠI KO CẦN XÓA ĐI ĐÂU, NẾU ĐÃ TĂNG DUNG LƯỢNG TRONG CỦA MÁY RỒI THÌ CHẲNG CÓ VẤN ĐỀ GÌ VỚI AWP LAUCHER CẢ. XÓA ĐI NHIỀU KHI MUỐN FACTORY RESET ĐỂ MÁY SẠCH SẼ LẠI PHẢI CÀI LẠI ROM, KO XÓA THÌ VẪN XÀI BÌNH THƯỜNG THÔI.

mrj145

có ai việt hóa cái cyanogenmod setting được không :D

mình thích xài bằng eng hơn..^^
mong là có ai đó nghiên cứu được cách mod rom đăng bài hướng dẫn lên. dạo này ko rãnh rỗi để vọc cái mới được. cứ vậy mà xài hoài thôi.

thuglife18

Well-Known Member
cách thức chọn phân vùng là làm soa, thẻ mình phân vùng giống như bên topic sense 3.5 ấy , để nguyên thẻ vào recovery chọn phân vùng theo hướng dẫn lun ak

tudcmo

Member
mình cài theo hướng dẫn xong khởi động lại toàn bị treo logo khởi động , lý do tại sao nhỉ chỉ cho mình với nhé

thuglife18

Well-Known Member
cóa ai giúp dùm mình mún phân vùng link2sd với rom CM7 này thì để ext mấy dc ko ? hellp meeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

thuglife18

Well-Known Member
mình cài theo hướng dẫn xong khởi động lại toàn bị treo logo khởi động , lý do tại sao nhỉ chỉ cho mình với nhé

bạn làm hướng dẫn có bỏ sót cái nào ko ? mình làm cái 1 đc lìn ak

chán những bộ rom cook này quá! sạc pin khó khăn! hết pin ghim vào sạc khi sạc khi k! (k thay đổi địa điểm ổ cắm)

thuglife18

Well-Known Member
ngộ vậy,mih sai đó h ko bị vậy,bạn. oi pạn fân vùng ext máy vs link2sd vậy

mrj145

cách thức chọn phân vùng là làm soa, thẻ mình phân vùng giống như bên topic sense 3.5 ấy , để nguyên thẻ vào recovery chọn phân vùng theo hướng dẫn lun ak
phân vùng bên sense 3.5 là ext4, mình thử với data2sd của rom sense 3.5 thì máy chạy bị delay ghê lắm., còn phân vùng mặc định trong máy chỉ là ext thôi.khác nhau đấy, cẩn thận vẫn tốt hơn. nếu đã phân vùng như bên sense 3.5 rồi thì nên gộp hết lại để vào máy phân vùng.

thuglife18

Well-Known Member
phân vùng bên sense 3.5 là ext4, mình thử với data2sd của rom sense 3.5 thì máy chạy bị delay ghê lắm., còn phân vùng mặc định trong máy chỉ là ext thôi.khác nhau đấy, cẩn thận vẫn tốt hơn. nếu đã phân vùng như bên sense 3.5 rồi thì nên gộp hết lại để vào máy phân vùng.

mình thì , del cái phân vùng hết , làm lại thẻ , sau đó phân vùng sd trong recovery , bộ nhớ trong đc 512 mb hihi nhưng h mình mún , phân vùng ext để dùng link2sd chuyển wa thì làm sao hã bạn