• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cyanogenmod 7.2.0 nightlys cho HTC wildfire S.

tngocdangkhoa

Bạn ơi, cho mình hỏi, sao mình làm đúng như bạn chỉ nhưng khi vô màn hình "Touch the android to begin" thì touch hoài mà nó ko vô ???

tngocdangkhoa

À mà mình cũng ko thể nào cài được Google Play dù đã chạy đủ file gapp rổi, có ai hỉ mình với ???

mrj145

Mình tưởng cái link đầu bài là bản ROM, up vào máy thì ko nghe, gọi, nhắn tin đc:-ss Đó là bản update rồi. Vậy còn bản rom gốc đâu?
đây là bản đầy đủ, ko phải update đâu bạn. mọi người đều dùng bình thường mà. bạn xem từ trang 1 đến trang 9 đâu có ai nói lỗi gì đâu. nếu lỗi bạn có thể dùng bản rom khác hoặc có thể dùng lại rom gốc mà diễn đàn đã có đó. ^^

mrj145

À mà mình cũng ko thể nào cài được Google Play dù đã chạy đủ file gapp rổi, có ai hỉ mình với ???

bạn xem có phải update gì ko? vì bản gapp ban đầu cài nó lúc trước mà market, saup đó update lên google play.

mrj145

Bạn ơi, cho mình hỏi, sao mình làm đúng như bạn chỉ nhưng khi vô màn hình "Touch the android to begin" thì touch hoài mà nó ko vô ???

bạn có làm phần tăng bộ nhớ trong ko? nên làm phần cài đặt bình thường trước. có nhu cầu mới cần tới tăng bộ nhớ trong.

mrj145

có 1 bài hướng dẫn trên xda giải quyết vấn đề cài market trên CM7 cho những người mới cài CM7 bị lỗi market, bạn thử xem.

hieucia

mình mới root máy,rồi cài room này như hd,nhưng sao nó không nhận sim nhỉ, nó báo là tiến trình android. gì gì đó bị dừng đột ngột. có ai giúp mình đc không

max1397

Member
mình mới root máy,rồi cài room này như hd,nhưng sao nó không nhận sim nhỉ, nó báo là tiến trình android. gì gì đó bị dừng đột ngột. có ai giúp mình đc không
mình đang dùng.có bản update ngày 29-3 r đó chủ top

max1397

Member
mình đang dùng bt mà.ko thấy lỗi giống bạn.bản làm lại xem sao
P/s:có bản update ngày 29-3 r đó chủ top

THN

Máy mình up lên bản update CM 7.2 ngày 29/3 ngon lành, có điều gặp một lỗi khó chịu mà chưa tìm ra p/án giải quyết: Không download được bất cứ thứ gì từ market cũng như bằng browser được, vào net thì ok ko vấn đề, Rom Manager update cũng good luôn...
Bác nào gặp vấn đề này không, hay có cao kiến gì cho mình xin solution với.

Last edited by a moderator:

max1397

Member
Máy mình up lên bản update CM 7.2 ngày 29/3 ngon lành, có điều gặp một lỗi khó chịu mà chưa tìm ra p/án giải quyết: Không download được bất cứ thứ gì từ market cũng như bằng browser được, vào net thì ok ko vấn đề, Rom Manager update cũng good luôn...
bác cài astro vào,xong zô đó cài đặt,đánh dấu tick vào Enable Brower Download
P/s: sao mình sạc pin hơn 12 tiếng rồi mà chưa đầy 100%,từ 80% trở đi là lâu ơi là lâu luôn.ko bik do pin của mình hay do rom nữa !!!

max1397

Member
P/s: sao mình sạc pin hơn 12 tiếng rồi mà chưa đầy 100%,từ 80% trở đi là lâu ơi là lâu luôn.ko bik do pin của mình hay do rom nữa !!!:(:)((

THN

P/s: sao mình sạc pin hơn 12 tiếng rồi mà chưa đầy 100%,từ 80% trở đi là lâu ơi là lâu luôn.ko bik do pin của mình hay do rom nữa !!!:(:)((

Xài file manager được không bác, để lát mình thử vì giờ muốn cài cái gì cứ phải thông qua PC thì oải lắm :(
Pin bản rom ship của mình sạc nhanh lắm, khoảng 1h10p là đầy 100%. Nay mới sạc trên rom CM7, để coi sao rồi mình report cho bác.

THN

Rom CM7 này sạc pin lâu quá, em mất 1h40p mới đầy 100% bác ạ.
EM xử lý được vấn đề của em rồi, ko xài file manager được, lười cài astro nên tự mày mò thử theo phán đoán cá nhân. Do trong quá trình up Rom em dùng 1 thẻ khác để đỡ phải format thẻ gốc (thẻ này trước đó xài với rom ship, có cài link2sd) => em đoán nguyên nhân là đây.
Nghĩ sao làm vậy, unmount cái thẻ này rồi vào lại market, khi chọn app thì máy đã báo downloading, không còn hiện thông báo lỗi nữa, mặc dù cứ downloading mãi. Vậy là có hy vọng roài.
Ok, search link2sd rồi cài vào máy thông qua DroidExplorer => good luôn.
Túm lại, bác nào gặp vấn đề như em, up lên CM7 released 29/3 từ rom ship mà bị lỗi không down được từ market (trước đó có dùng link2sd) thì có thể thử giải quyết như sau:

1. Cài link2sd vào máy thông qua DroidExplorer.
2. Open link2sd, để cho link2sd nhận phân vùng thứ 2 của thẻ (cái này bác nào xài sẽ rõ)
3. Reboot máy.

Xong ạ.

THN

sao nhanh thế.sạc từ 23h hôm qua đền chìu nay 16h40 chỉ có 93%:(:)(:)(:)((
sao lâu quá zị nè !!
Vậy là bất thường quá rồi bác, làm sao có thể lâu một cách vô lý vậy được. Mình xài còn 1%, cắm máy xạc, ăn trưa xong quay lại phòng đã trên 90% rồi, coi thời gian sạc 100% cỡ 1h40p đó.
Bác thử bản rom khác hay update bản 29.3 xem.

PS: post bài sao cứ bị lỗi rồi post lại ra ngay cú kép nhỉ :(

max1397

Member
Vậy là bất thường quá rồi bác, làm sao có thể lâu một cách vô lý vậy được. Mình xài còn 1%, cắm máy xạc, ăn trưa xong quay lại phòng đã trên 90% rồi, coi thời gian sạc 100% cỡ 1h40p đó.
Bác thử bản rom khác hay update bản 29.3 xem.

PS: post bài sao cứ bị lỗi rồi post lại ra ngay cú kép nhỉ :(
thì đang dùng bản 29.3 nè bác.lúc đầu mấy rom khác thì ko sao nhưng qua rom này thì bị zị.mà lúc mình cài rom mình có Wipe battery starts.hay do vậy mà sạc lâu như thế
p/s: gần 24 tiếng rồi mà chỉ có 95% !!!!!!