• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cydia bị báo lỗi Network Error và Unable to Load

anhkhoa0502

Mấy anh cho em hỏi có ai bị tình trạnng như vậy ko ah?Vào cydia thì nó loading data xong thì nó báo như vậy: Unable to load(time out) , em còn thấ́y phía trên báo Network error,ban đầu tưởng do lỗi wifi nhưng không phải?mấy anh có biết nó bị gì không ah?chỉ em với...

XuanTruong

Super V.I.P
Mấy anh cho em hỏi có ai bị tình trạnng như vậy ko ah?Vào cydia thì nó loading data xong thì nó báo như vậy: Unable to load(time out) , em còn thấ́y phía trên báo Network error,ban đầu tưởng do lỗi wifi nhưng không phải?mấy anh có biết nó bị gì không ah?chỉ em với...

Tình trạng này bị từ đêm hôm qua đến giờ nếu vào bằng Wifi! Nhưng nếu vào bằng GPRS thì vẫn phe phé! Chẳng hiểu lỗi gì (Vừa Restore + JB xong vẫn vậy)!:-?

anhkhoa0502

choy làm em tưởng máy em bị gì chứ...cám ơn anh Trường, ah, cho em hỏi sao em dow cái GNU để cài MCleaner sao ko được vậy,nó báo lỗi Host unchable,..anh có bik khắc phục ko?tại em đang muốn cài MCleaner...Nhờ anh chỉ giúp cài GPRS cho Iphone dùm em với...Cám ơn anh Trường

ancola66

Super V.I.P
Tình trạng này bị từ đêm hôm qua đến giờ nếu vào bằng Wifi! Nhưng nếu vào bằng GPRS thì vẫn phe phé! Chẳng hiểu lỗi gì (Vừa Restore + JB xong vẫn vậy)!:-?
He he he .Thông báo với cả nhà là Máy mình không bị làm sao cả, vẫn vào phe phé bằng Wifi :)) (Sau khi gỡ bỏ thằng Sbsettings, mình đã nghi thằng này từ mấy hôm trước khi Sbsettings có update mới :(. Hôm qua mình restore máy mọi việc vẫn bình thường sau đó cài Sbsettings và bắt đầu có sự lởm khởm về kết nối, mình đã thử restore và cài Sbsetting mấy lần để kiểm nghiệm). Các bạn kiểm tra lại khi vào Cydia nó báo lỗi Unable to Load thì thử thoát ra vào Safary xem có được không? Nếu cũng không vào được thì không phải lỗi Cydia.

XuanTruong

Super V.I.P
He he he .Thông báo với cả nhà là Máy mình không bị làm sao cả, vẫn vào phe phé bằng Wifi :)) (Sau khi gỡ bỏ thằng Sbsettings, mình đã nghi thằng này từ mấy hôm trước khi Sbsettings có update mới :(. Hôm qua mình restore máy mọi việc vẫn bình thường sau đó cài Sbsettings và bắt đầu có sự lởm khởm về kết nối, mình đã thử restore và cài Sbsetting mấy lần để kiểm nghiệm). Các bạn kiểm tra lại khi vào Cydia nó báo lỗi Unable to Load thì thử thoát ra vào Safary xem có được không? Nếu cũng không vào được thì không phải lỗi Cydia.

Safari và Icy vẫn vào ào ào!:)) Có vài Mem trên các Site khác kêu là: Wifi của VDC và Viettel thì không vào Cydia bằng Wifi được!:-?

anhkhoa0502

Các bạn kiểm tra lại khi vào Cydia nó báo lỗi Unable to Load thì thử thoát ra vào Safary xem có được không? Nếu cũng không vào được thì không phải lỗi Cydia.
vào Safary là vào thử trang web đó hả anh?Nếu đúng như vậy thì em mới thử như anh nói, vào Cydia nó báo lỗi, thoát ra vào safary vô trang apple thì vẫn ok...vậy là nó bị sao ta...

taymo

iPhone 3Gs World - Cydia không chạy được với wifi (mạng VDC)

Hôm qua em jailbreak cái 3Gs World bằng redsn0w 0.8. Làm xong, tất cả các thứ đều chạy tốt, wifi ầm ầm, dưng sau khi cài được mấy phần mềm thì Cydia lăn quay ra lỗi. Cứ vào được 1 tý là tự thoát ra, không cài được thêm gì nữa.

Em JB lại, bỏ Icy theo như nhiều nơi trên mạng mách nước, không được.
Cáu sườn, restore rồi JB lại, cũng không được.

Cú tiết quá!

Cuối cùng trời xui đất khiến thế nào em lại thử tắt wifi, dùng GPRS (Viettel) xem sao. Thật bất ngờ là Cydia chạy ầm ầm, tự upgrade và cho cài tất cả các phần mềm khác như bình thường. Mỗi tội dùng GPRS nên tốc độ hơi thấp thôi.

Giờ, sau khi Cydia đã được upgrade, các loại fix cũng đã cài xong, nhưng nếu em cứ bật wifi lên là Cydia lại lỗi như trước (khởi động, không load được trang cydia home, cài phần mềm thì bị đá văng ra ngoài).

Ở đây em dùng mạng VDC. Để tý em check xem mạng FPT có bị tương tự không. Nếu không thì có lẽ do VDC chặn? (chả có lẽ lại thế).

Có bác nào hôm nay bị lỗi Cydia như em không vậy?

binkissy

Không biết phải không nhưng mình nghĩ Host chính của Cydia có vấn đề hôm nay rồi,
Mình vào mãi không được, ------> để vào sau vậy.

bs: ------> mình vừa vào Cydia qua Viettel thì Ok còn qua Wifi thì ko dc,
Vừa upgrade lên ultrasn0w 0.9-3 Ok

Chỉnh sửa cuối:

vnh

Hôm qua em jailbreak cái 3Gs World bằng redsn0w 0.8. Làm xong, tất cả các thứ đều chạy tốt, wifi ầm ầm, dưng sau khi cài được mấy phần mềm thì Cydia lăn quay ra lỗi. Cứ vào được 1 tý là tự thoát ra, không cài được thêm gì nữa.

Em JB lại, bỏ Icy theo như nhiều nơi trên mạng mách nước, không được.
Cáu sườn, restore rồi JB lại, cũng không được.

Cú tiết quá!

Cuối cùng trời xui đất khiến thế nào em lại thử tắt wifi, dùng GPRS (Viettel) xem sao. Thật bất ngờ là Cydia chạy ầm ầm, tự upgrade và cho cài tất cả các phần mềm khác như bình thường. Mỗi tội dùng GPRS nên tốc độ hơi thấp thôi.

Giờ, sau khi Cydia đã được upgrade, các loại fix cũng đã cài xong, nhưng nếu em cứ bật wifi lên là Cydia lại lỗi như trước (khởi động, không load được trang cydia home, cài phần mềm thì bị đá văng ra ngoài).

Ở đây em dùng mạng VDC. Để tý em check xem mạng FPT có bị tương tự không. Nếu không thì có lẽ do VDC chặn? (chả có lẽ lại thế).

Có bác nào hôm nay bị lỗi Cydia như em không vậy?

Em cũng dùng VDC. Hóa ra vậy, báo hại em cứ restore lại......

Zenki

Super V.I.P
Lỗi Cydia vào hay bị lỗi là bị nghẽn mạng thôi chứ không phải dzo WIFI hay gì đâu. Mình dùng mạng Viettel trước đây vào cũng hay bị báo lỗi và bị đá ra nhưng vài hôm sau vào lại vẫn bình thường :D

startrace

chắc là do cydia bị lỗi đó, mình cũng bị, safari vào web ầm ầm mà cydia thì ko được, vào cydia bằng edge thì okie

taymo

Mình vừa check với mạng ADSL của FPT thì cydia chạy bình thường. Như vậy, theo mình test thì:

1. Cydia lỗi (Unable to load) nếu bạn vào bằng kết nối ADSL của VDC (tất nhiên là qua wifi ;) )
2. Cydia hoạt động bình thường khi vào bằng ADSL FPT hoặc GPRS Vietel.

Các bác report thêm các mạng khác nhé!

Mình nói thêm ADSL VDC chỉ bị gây với Cydia thôi nhé các bác, còn thì safari, mail, update thời tiết... vẫn chạy ào ào.
Như vậy mình đoán là Cydia nó chặn các IP của VDC rồi. VDC mình vẫn dùng proxy củ chuối nên đã và đnag bị rất nhiều dịch vụ Internet quốc tế ban IP. Âu cũng là điều dễ hiểu!

anhkhoa0502

chòy, em tưởng có mình em bị, ai dè wá trời,hehhe...mà công nhận mấy anh có nhiều thuật ngữ nhỉ...cho em hỏi mạng VDC là mạng của ai ạh?vì em còn gà mà nên chưa bik...hichic...cho em hỏi cài GPRS cho IP cũng như cài cho các mấy khác ah...hicic...vì em đang muốn cài GNU...sáng h cài không được...

vnh

chòy, em tưởng có mình em bị, ai dè wá trời,hehhe...mà công nhận mấy anh có nhiều thuật ngữ nhỉ...cho em hỏi mạng VDC là mạng của ai ạh?vì em còn gà mà nên chưa bik...hichic...cho em hỏi cài GPRS cho IP cũng như cài cho các mấy khác ah...hicic...vì em đang muốn cài GNU...sáng h cài không được...

VDC là của VNPT, VNPT là của Việt Nam :D

XuanTruong

Super V.I.P
Chỉ tức cái là vào bằng GPRS của MobiFone vẫn ngon! Bệnh của NHÀ GIẦU đây!:))

XuanTruong

Super V.I.P
kaka...vậy h mình phải làm sao anh Trường?hok lẽ fải sử dụng GPRS sao?huhuhu...

Trước mắt cứ XÀI SANG như Cave vậy cái đã!:)):)):)) Đã Update thử cả Mobilesubstrate nhưng vẫn không ăn thua!:(:)(:)((

XuanTruong

Super V.I.P
Cuối cùng thì đã TÌM RA CÁCH ĐIỀU TRỊ rất đơn giản và nhẹ nhàng như làn gió thoảng!:)):)):)) HTTP Proxy hãy chọn Auto (Mặc định là Off) OK như hình dưới!