• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] NoCyFresh - Loại bỏ chức năng AutoRefresh của Cydia

Zenki

Super V.I.P
Nhiều lúc sẽ thấy bực mình khi vào Cydia chỉ để check một vài thứ mà cứ phải đợi nó Load hết cái này rồi đến cái nọ. Toogle này của SBSettings sẽ giúp bạn giảm được sự chậm chạp này của Cydia. Chỉ việc OFF AutoRefresh đi là bạn có thể vào Cydia làm bất cứ gì mà không cần phải chờ đợi Update và Reload.

Chỉnh sửa cuối:

Habl66

noi ro them chut di ban huong dan cho a e luon di thanks

Bạn vào cydia cài tool này. Khi chạy SBSetting ( bằng cách gạt từ trái sang phải ở góc trên màn hình) sẽ thấy nó.
Tool này dùng để tắt/bật chức năng cập nhật khi chạy của Cydia để giảm tải thời gian vào chương trình. Ví dụ khi bạn cần vào Cydia để xóa một chương trình nào đó thì cái này sẽ giúp bạn không phải chờ đợi nhiều

bemapsatthu

bác Zenki đúng là hiểu ý anh em, có cài này thì đỡ mất thời gian với cài cydia.

hongphat1986

hic, em cài được rồi, nhưng nó vẫn Reload ầm ầm thế mới đau sờ kau

Chỉnh sửa cuối:

Habl66

Ai không tin về tác dụng của nó thì xem clip thử nghiệm này nhé
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=yIHiLIqdVyY[/YOUTUBE]

XuanTruong

Super V.I.P
Update phiên bản mới v1.0.1!​

duyquehan

cái Update và Reload của Cydia cũng tốt mừ nhờ đó mà ta có thể cập nhật Update những phiên bản mới của những soft trên Cydia, tuy hơi lâu nhưng cũng đâu bi nhiu.

Zenki

Super V.I.P
cái Update và Reload của Cydia cũng tốt mừ nhờ đó mà ta có thể cập nhật Update những phiên bản mới của những soft trên Cydia, tuy hơi lâu nhưng cũng đâu bi nhiu.
Đúng là tốt nhưng nhiều lúc vào không muốn cài Apps mà chỉ muốn Remove đi các Apps cũ lại phải chờ Update và Reload, ai ít Sources thì không sao chứ tầm 7-10 sources thì Reload và Update lâu kinh khủng :)) Mỗi lần muốn Update thì chỉ nhấn nút Refresh là ok mà ;) Mình lại thấy cái này rất tiện :D

tien113

mình cài vào rùi, bật cho nó xanh dương rùi, sao nó vẫn reload tè lè à, y chang là chưa cài ...:))

Zenki

Super V.I.P
mình cài vào rùi, bật cho nó xanh dương rùi, sao nó vẫn reload tè lè à, y chang là chưa cài ...:))
Mình và các bạn khác ở đây làm vẫn được, không sao cả, tất nhiên khi vào nó sẽ Load 1 chút nhưng không phải là Load các Update về mà chỉ Load Mainpage của Cydia, cái này nhanh hay chậm tùy vào tốc độ đường truyền, chờ nó load chỉ có vài giây và điều này là bắt buộc vì nếu không Load sẽ không thấy được Mainpage của Cydia, Cydia là Apps online chứ không phải offline.

Zenki

Super V.I.P
cài rùi mà nó vẫn load ầm ầm như chưa cài vậy...nản

Vừa Update v1.0.1 ở bài đầu tiên. Các bạn lưu ý REMOVE file cũ trong Cydia đi và tải lại file .deb ở bài đầu tiên về cài. File trên source iSpazio cài vào không hoạt động đâu. Mình cài phiên bản v1.0.1 bằng file .deb ở trên chạy rất bình thường và ổn định. Vẫn chưa Update v1.0.2 nên chưa biết thế nào.

tien113

Vừa Update v1.0.1 ở bài đầu tiên. Các bạn lưu ý REMOVE file cũ trong Cydia đi và tải lại file .deb ở bài đầu tiên về cài. File trên source iSpazio cài vào không hoạt động đâu. Mình cài phiên bản v1.0.1 bằng file .deb ở trên chạy rất bình thường và ổn định. Vẫn chưa Update v1.0.2 nên chưa biết thế nào.

có thể mình cài = ispazio nên nó k work, để mình try lại file deb của bạn ...:-?

cái này xài tốt, phải down của zenki mới work được, down trên cydia thì k có tác dụng gì...=))

Chỉnh sửa cuối: