• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Cydia] NoCyFresh - Loại bỏ chức năng AutoRefresh của Cydia

T

tainguyentan

Guest
Chưa có cập nhật file .deb 1.0.3 thì phải

XuanTruong

Super V.I.P
Update phiên bản mới v2.0!​

divangdaqua

Bạn vào cydia cài tool này. Khi chạy SBSetting ( bằng cách gạt từ trái sang phải ở góc trên màn hình) sẽ thấy nó.
Tool này dùng để tắt/bật chức năng cập nhật khi chạy của Cydia để giảm tải thời gian vào chương trình. Ví dụ khi bạn cần vào Cydia để xóa một chương trình nào đó thì cái này sẽ giúp bạn không phải chờ đợi nhiều

mình đã cài vô rồi như mo sbsetting lên kô thấy no đâu hết.đả làm đi làm lại nhiều lần...vocydia xóa đi rồi cài lại như vẩn kô thấy nằm trong sbstting.xin chi giáo.cám ơn nhiều

Zenki

Super V.I.P
Anh em lưu ý cài bản 1.0.3 thôi chứ đừng Update lên bản 2.0
Bản 2.0 thực ra là bản Update để Remove cái NoCyFresh này đi đấy
Link Download file .deb bản 1.0.3 vẫn ở bài đầu tiên nhé.

4BsVKkxnsD9S52VokXtZpKUIly_GiLCc

whynot4m

Mún chép các định dạng file vào IP thì dùng các pm chuyên dụng như IPsuite nhá. Bạn tìm trong box Kinh Nghiệm là có đấy, chúc thành công

mình hỏi chép file deb vào đâu, ý là chép nó vào thư mục nào ấy???

lecuongpht

sao cài vào mà kô thấy app này nằm ở đâu trong SB nhỉ các bác ơi? tìm mãi chả thấy đâu để vào test, vào Sb chỉ thấy tên app này thôi chứ kô thấy icon đâu để vào, đã bỏ phần hideIcon đi rồi mà nõ vẫn kô hiên hình chỉ hiện tên :(.Help meeeeeeeee

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
sao cài vào mà kô thấy app này nằm ở đâu trong SB nhỉ các bác ơi? tìm mãi chả thấy đâu để vào test, vào Sb chỉ thấy tên app này thôi chứ kô thấy icon đâu để vào, đã bỏ phần hideIcon đi rồi mà nõ vẫn kô hiên hình chỉ hiện tên :(.Help meeeeeeeee
Cái này làm gì có icon, chỉ có trong SBSettings thôi, nó chỉ là 1 toogle thôi! Làm ơn đọc lại những trang đầu tiên nhé!

lecuongpht

Cái này làm gì có icon, chỉ có trong SBSettings thôi, nó chỉ là 1 toogle thôi! Làm ơn đọc lại những trang đầu tiên nhé!
Mình hiểu rồi nhưng bro bảo khi cài ra thì kick vào để cho nó On, nhưng mình kô thấy nó nằm đâu để kích hoạt nó, thấy tên thôi chứ kô thấy icon thì làm sao mà kích hoạt cho nó On h, icon nó hide đen xì rồi chỉ hiện tên thui

m0nk3y86

Mình hiểu rồi nhưng bro bảo khi cài ra thì kick vào để cho nó On, nhưng mình kô thấy nó nằm đâu để kích hoạt nó, thấy tên thôi chứ kô thấy icon thì làm sao mà kích hoạt cho nó On h, icon nó hide đen xì rồi chỉ hiện tên thui

Bạn nên xóa đi & cài lại, bị lỗi nên mất icon ý mà

lecuongpht

Đã cài lại đến lần thứ 4 rồi mà vẫn y chang chỉ hiện mỗi tên kô hiện icon để kích hoạt :(. Bro nào có file kô cho mình với