• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có Android 2.3 Gingerbread tin vui cho anh em HD2

edmundo2203

Như vậy là Android 2.3 tên mã là Gingerbread \-/đã ra mắt trên Nexus S, vấn đề HD2 có Rom cook để chạy chỉ là thời gian.Lại sắp được trải nghiệm, và vọc vạch HD2:)),Mời các Bác xem thử:

[video=youtube;lxUXulxE5o0]http://www.youtube.com/watch?v=lxUXulxE5o0&feature=player_embedded[/video]

:)):)):)):)):))

JohnnyBui

ac po tay may be.... today à :)
HD2 mà chạy đc thì sao mình phục HD2 mình quá.hahahahaha

edmundo2203

Các cao thủ bên XDA đang ra tay rồi, chắc trong ngày hôm nay có kết quả thôi.\-/

dungphp

Cái ver2.3 này giống hệt 2.2 Nexus đây, lại add sense mới đẹp đc !
Mọi người học cách port Android đi: Link

Tin thêm về ver2.3: Nexus S mỏng 11 mm (iPhone 4 là 9,3 mm), tích hợp màn hình 4 inch Super AMOLED 800 x 480 pixel, chip 1 GHz, RAM 512 MB và bộ nhớ trong 16 GB. Máy ảnh phía sau có độ phân giải 5 megapixel, quay video HD, hỗ trợ đèn flash LED và camera VGA phía trước.

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Chắc là không có sự khác biệt quá lớn giữa froyo và gingerbread đâu
Honeycomb có lẽ mới là thứ đáng để mong chờ

massage000

Các rom Android phải được chỉnh sửa thì mới chạy được trên thẻ nhớ của HD2. Người ta dùng thuật ngữ port để ví công việc chỉnh sửa ấy, bác ạ :D

bakery89

cũng mong chờ k kém gì WP7 ^___^

dùgn HD2 có lắm cái chờ đợi thật,mà cái nào cũng khả thi mới vui chứ ^____^

baophan

Vậy là chuẩn bị có 2.3 để vọc vạch nữa rồi. Còn vụ Android chạy trên NAND chắc chìm xuồng luôn rồi hả các Bác ? Đợi miết mà không thấy :(

kakatoi

Vậy là chuẩn bị có 2.3 để vọc vạch nữa rồi. Còn vụ Android chạy trên NAND chắc chìm xuồng luôn rồi hả các Bác ? Đợi miết mà không thấy :(

ai bít dự án android trên Nand đến đâu rồi nhỉ. mong cái đó nhất chỉ cần 1 bản ra là vô vàn bản ra theo thôi ^^!