• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đã có bàn phím ảo gõ dấu tiếng Việt cho UIQ3

kentv009

herher dùng tốt nhưng đánh dấu thì kí độ dài tin nhắn giảm bớt vì có nhìu ký tự ^^

peanut

Máy mình mới hack rồi. Nhưng trong ổ C:\Resource ... không có thư mục feps, Mình dùng swiss mgr pro để vào. Giờ làm thế nào được??? Mình copy thư mục feps vào resource có đc không? Máy mình vẫn còn Flip, muốn dùng bàn phím ảo khi mở nắp ra để nhắn tin. Mình cám ơn trước nhé.

ngoisaole

Máy mình mới hack rồi. Nhưng trong ổ C:\Resource ... không có thư mục feps, Mình dùng swiss mgr pro để vào. Giờ làm thế nào được??? Mình copy thư mục feps vào resource có đc không? Máy mình vẫn còn Flip, muốn dùng bàn phím ảo khi mở nắp ra để nhắn tin. Mình cám ơn trước nhé.

nếu trong c\resource ko có mục feps thì bạn tạo nó rùi copy vào đó là được xử dụng bàn phím ảo hình như đâu có liên quan gi đến flip đâu bạn. cứ thử đi rùi biết. hình như đây là bàn phím ảo lấy từ p1i thì phải:-?:-?:-?

Son_Nguyen

nếu trong c\resource ko có mục feps thì bạn tạo nó rùi copy vào đó là được xử dụng bàn phím ảo hình như đâu có liên quan gi đến flip đâu bạn. cứ thử đi rùi biết. hình như đây là bàn phím ảo lấy từ p1i thì phải:-?:-?:-?

Chính xác đó bạn. Bàn phím này là của P1i. Nó to hơn bàn phím ảo của các máy khác như P990, W950, M600 nên nếu dùng để nt thì sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Trước mình hay xài nhưng bây giờ toàn dùng phím ngoài thôi.:D.

ngoisaole

Chính xác đó bạn. Bàn phím này là của P1i. Nó to hơn bàn phím ảo của các máy khác như P990, W950, M600 nên nếu dùng để nt thì sẽ dễ dàng hơn rất nhiều. Trước mình hay xài nhưng bây giờ toàn dùng phím ngoài thôi.:D.

mình cũng chép về nhưng so sánh với các file trong ổ Z của p1i mình thì thấy giống giống nên hỏi thử ấy mà. nhắn tin bằng phím ngoai thuận tiện và nhah hơn nhiều.mà viết bằng tiếng việt thì chỉ có 70 kí tự thôi lỗ quá , tiếng anh dc 160 lun;;);;)

Nguyen_Minh

Các anh ơi, cài đủ các semckeyboard roi ma van chi co tieng nga. đau quá. có anh nào ra tiêng anh post cho em lai file nay đc kô?

Son_Nguyen

Các anh ơi, cài đủ các semckeyboard roi ma van chi co tieng nga. đau quá. có anh nào ra tiêng anh post cho em lai file nay đc kô?
Bạn lấy bản ở bài #20 trang 2 nhé. Chú ý là trước khi chép vào thì bạn phải để CapsSwitchOFF & rename folder Feps thành Fep chẳng hạn, nếu ko bạn sẽ ko thể xóa hoặc chép đè file lên đâu. Thân!
Mình up luôn file cho bạn, khỏi cần phải tìm nữa. Chúc vui vẻ.

bibikoolz

thank bác em xài p1i cài vào chạy rất tốt:p

Ủa P1 FW mới nhất có sẵn TV trong bàn phím ảo rồi mà mấy bạn...Vào setup của bàn phím ảo chọn Vietnamese là có thể đánh TV rồi mà:-?

coxx

Mình xài W960 cài cái này sao không được toàn ô vuông thôi, thậm chí mấy phần mềm Việt hóa thích lắm mà không dám cài vì đọc không được, đã cài rất nhiều loại fonts mà chưa thấy cái nào có TV 100% cả. Huynh nào giúp mình với.

Nguyen_Minh

Mình xài W960 cài cái này sao không được toàn ô vuông thôi, thậm chí mấy phần mềm Việt hóa thích lắm mà không dám cài vì đọc không được, đã cài rất nhiều loại fonts mà chưa thấy cái nào có TV 100% cả. Huynh nào giúp mình với.

Anh cần cài font unicode thì sẽ hết lỗi
FONT UNICODE

skyshort

Ủa P1 FW mới nhất có sẵn TV trong bàn phím ảo rồi mà mấy bạn...Vào setup của bàn phím ảo chọn Vietnamese là có thể đánh TV rồi mà:-?

anh ơi.có cách nào chọn mặc định bàn phím là tiếng việt luôn không?

Noe

coxx nói:
Bác sao chứ em xài từ lâu rồi, W960i lúc em mau về vọc đủ thứ thấy nó sẵn có hỗ trợ unicode hết rồi mà.
Mỗi tội nó kô có ngôn ngữ tiếng Việt thôi. Nhưng nếu có đi em vẫn chon là tiếng Anh vì em thích nó hơn. Tuy không có ngôn ngữ tiếng Việt nhưng hỗ trợ tiếng Việt của em nó rất tốt. Em làm cũng nhiều rồi chưa thấy lần nó nó hiện ô vuông lên cả trừ mấy ngôn gữ Nhật, Trung và một số ngôn ngữ "bọ gậy" ngo ngoe khác thôi. Em có đôi lời tâm sự cũng bác như thế
Còn nếu không nửa bác cứ cài thêm vài font unicode vào chạy thử xem sao.
Trên PV cũng có bài viết hướng dẫn cài font đó. Bác cứ kiếm thử đi. Không được cứ hú em, em chỉ bác với những kinh nghiệm em đã làm trên máy của em. Thân bác.

alphabet

anh ơi.có cách nào chọn mặc định bàn phím là tiếng việt luôn không?
Bạn này ko chịu tìm hiểu đã hỏi ... Trên P1i thì thế này , máy # tương tự
Control Panel / Device / Text Input / On-Screen Keyboard . Ấn More chọn Setup , ở chỗ Layout ấn mũi tên , hiện list , xuống cuối cùng chọn Vietnamese . Done . Save .

tahund90s

cái này g900 không cần trang bị, đã có bàn phím ảo hỗ trợ đầy đủ rồi. không tin thì thử đi