• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ĐẶC BIỆT - RESET THỜI GIAN CHO HTC UNIVERSAL

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Hình 1 đã đúng rồi đó.Bạn tiếp tục đánh lệnh thứ 2 là được thôi mà..!

Mình đã đánh tiếp lệnh thứ hai nhưng thằng MTTY nó lại bị treo mới điên chứ?X-( Vào Task manager của windows thì báo là "tiến trình không được đáp ứng"
Mình đã làm mấy lần như vậy rồi Bác TOM ạ. Các Bác xem thử lại cho Em cái. Thân chào!

Dao007forever

Sao em dùng Radio 1.14 mà vẫn được vậy?? Tháng trước anh Thuận qua chỉ lệnh chìm mới làm được:D. Với lại trên buzzdev.net cũng không thấy ghi phải Radio 0.0 mà mấy anh??

XuanTruong

Super V.I.P
Reset thời gian cuộc gọi trên Exec

Qua 2 ngày làm không được trên Exec. Giờ Mình đã làm thành công tuy nhiên cũng không thuận buồm xuôi gió là mấy. Thằng Exec quả là đỏng đảnh:))Cách Mình làm như sau:

Bước 1: Tháo thẻ nhớ và sim ra. Chạy Up Radio For SIMunlock v0.00.00 để đưa Radio về dạng 0.00.00
HardReset máy 1 lần. Sau đó cho PPC kết nối với PC, chép file “UNI Unlock v1” vào PPC và chạy file này trên PPC, chờ 30 giây sau nhấn OK.
SoftReset lại máy, gắn thẻ nhớ vào và đưa máy về Bootloader kết nối với PC
Bước 2: Chạy MTTY chọn cổng là USB.
Gõ lệnh sau: rtask b Sau đó ấn Enter chờ máy hiện lên 1 bảng:

Radio AT command debug with security check.
SD:Waiting for card insert.........

CMD3 for SD, it\\\\\\\\\\\\'s OK, ready to get RCA from response.
...............................................

Phần này các bạn chú ý là không rút thẻ nhớ ra, mà để nguyên cả thẻ nhớ trước khi đưa máy về Bootloader (Chú ý thẻ nhớ phải là thẻ trống không có dữ liệu, thẻ MicroSD là tốt nhất và là thẻ có dung lượng khoảng 256 MB trở lại thì càng tốt).Nếu rút thẻ nhớ là lệnh không có hiệu lực.
Nếu thiếu thẻ nhớ sẽ có lệnh báo như sau :

Type rtask b
After [enter] one message appears:

Radio AT command debug with security check.
Read singal error D5
SD read fail!
AUX_Process- FAIL, reason 13, dwRead=32, dwWritten=41

Sau khi đã chạy hiện lên bảng thông số như trong bảng ở trên thì ta đánh lệnh sau “phần này các bạn phải làm cẩn thận”
Đánh lệnh sau: at@talk=270f,270f Và nhấn Enter.
Lệnh này là một lệnh ẩn nên các bạn không nhìn thấy nó do đó phải gõ thật chính xác. Sau đó sẽ thấy hiện lên số 0
Điều này chứng tỏ các bạn đã đúng và chỉ cần SoftReset Driver vào phần thông tin xem số giờ gọi đến gọi đi của mình đã về 0 chưa.
Nếu không hiện số 0 các bạn làm lại tất cả các bước mình đã nói ở trên.

Chúc các bạn thành công..!

ppc_killer

cái này ko cần radio 0000000 vẫn làm đc, chỉ cần CID unlocked thôi.
ko những có thể đưa time về 000000 mà còn có thể đưa time về bất cứ giá trị nào mình mong muốn

Hanoi74_3000

cái này ko cần radio 0000000 vẫn làm đc, chỉ cần CID unlocked thôi.
ko những có thể đưa time về 000000 mà còn có thể đưa time về bất cứ giá trị nào mình mong muốn

Bạn có thể giới thiệu cách làm của bạn được không? Mình đưa về 0000 vẫn chưa đc nè, nó bắt chờ lâu quá::

theday1

Qua 2 ngày làm không được trên Exec. Giờ Mình đã làm thành công tuy nhiên cũng không thuận buồm xuôi gió là mấy. Thằng Exec quả là đỏng đảnh:))Cách Mình làm như sau:

Bước 1: Tháo thẻ nhớ và sim ra. Chạy Up Radio For SIMunlock v0.00.00 để đưa Radio về dạng 0.00.00

Cái file này ở đâu vậy bác?

QPhuc

bác up lai file Unlock SIM v1 for HTC Universa hộ em cái nik trên kô Downloads được thask bác trước nha

Dao007forever

Xin lưu ý là, không cần tháo SIM, thẻ nhớ hay bất cứ gì. Cứ "rtask b" và gõ "at@talktime=270f,270f".
Số 270f là gì thì các bạn dùng Calcu sẽ hiểu:D. "at@talk?0" "at@talk?1" => xem thời gian nghe,gọi.

XuanTruong

Super V.I.P
Xin lưu ý là, không cần tháo SIM, thẻ nhớ hay bất cứ gì. Cứ "rtask b" và gõ "at@talktime=270f,270f".
Số 270f là gì thì các bạn dùng Calcu sẽ hiểu:D. "at@talk?0" "at@talk?1" => xem thời gian nghe,gọi.

Kể cả up Rom trước kia Mình cũng đâu có tháo thẻ nhớ và sim ra, mà up tới 3 lần có sao đâu. Vì trước kia Mình không biết, còn giờ thì cẩn thận vẫn hơn vì tháo cũng được mà không cũng được. Thân!

Dao007forever

Uhm, cẩn thận vậy thì cũng tốt anh à. Từ lúc mua máy đến giờ em chưa từng làm vậy, cũng không sao, cần thì tháo thẻ nhớ thôi, tháo SIM bất tiện lắm.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đã làm đi làm lại cả 5 lần rồi đều OK cả. Cảm ơn Bác TOM và các MOD chỉ giáo,=D>=D>=D> để Mình cùng mọi người biết thêm một bí quyết nữa của dòng máy HTC UNIVERSAL. Thân chào!

Dao007forever

Việc reset timer này đã có trên buzzdev từ lâu, nhưng nhạy cảm, không bàn. Nhưng theo anh Tú nói thì bọn gian thương nhiều quá, đành phải cảnh báo cho member diễn đàn. Cám ơn anh Tú, anh Tom.

Nemmatlanh

Mình không chạy Uni Unclock SIM được, phải làm thế nào đây Pác.!

Sao lại không chạy được thế bạn?Cái đó đơn giản lắm mà?Chỉ việc Copy vào thẻ nhớ rồi chạy,đợi khi nào báo sucessful là được thôi mà,không có lí do gì mà không được hết :-??Bạn xem lại xem nhé :)

Vuphanvn

Vấn đề gian thương thì khó nói lắm,mình nghĩ chia sẻ ở đây chủ yếu để vọc thôi,chứ còn bây giờ mua được máy brandnew cũng khó lắm vì dòng máy này cũng cũ rồi :)

trongtints

Vấn đề dễ nhưng mà máy mình hôm trước chạy không được unlocksim. Còn hôm nay đã chạy được rùi, tối rãnh làm tiếp thằng Reset Timer.
Mình đã chạy UnlockSim xong nhưng Radio không đưa về 0. Mình chạy tiếp MTTY qua cổng USB không chịu mở. Chạy bằng cổng COM1 thì nó mở lên COM1 115200 N-8-1. Bây giờ mình làm tiếp nữa được không, có bị thiệt hại gì không...?
Máy không cho đánh lệnh để tiếp tục.... Còn USB can not open.

Mình tắt thằng USB trong ActiveSync rồi chọn kết nối theo COM1. Chạy MTTY theo USB và làm theo hướng dẫn nhưng không resettimer về 0 được. Kiểm tra lại thì Radio của mình chưa về 0.

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
Vấn đề dễ nhưng mà máy mình hôm trước chạy không được unlocksim. Còn hôm nay đã chạy được rùi, tối rãnh làm tiếp thằng Reset Timer.
Mình đã chạy UnlockSim xong nhưng Radio không đưa về 0. Mình chạy tiếp MTTY qua cổng USB không chịu mở. Chạy bằng cổng COM1 thì nó mở lên COM1 115200 N-8-1. Bây giờ mình làm tiếp nữa được không, có bị thiệt hại gì không...?
Máy không cho đánh lệnh để tiếp tục.... Còn USB can not open.

Mình tắt thằng USB trong ActiveSync rồi chọn kết nối theo COM1. Chạy MTTY theo USB và làm theo hướng dẫn nhưng không resettimer về 0 được. Kiểm tra lại thì Radio của mình chưa về 0.

Bạn làm theo các bước như trong bài viết của Mình ở trang 3 là OK thôi mà. Bạn làm như trên là không đúng rùi.:p Chúc vui!

trongtints

Khi chạy Up Radio for SimUnlock thì máy trạng thái như thế nào. Ở trạng tháy BootLoader hay khác. Rồi khi chạy xong mình HR liền hay phải kiểm tra lại xem Radio có về 000 chưa... Tại mình làm ở trạng thái BootLoader và ngay cả bình thường máy cũng báo finish, nhưng khi khởi động lại thì Radio vẫn 1.18. Bạn hướng dãn chi tiết hơn dùm được không...Thanks trước nhé.!

Status
Không mở trả lời sau này.