• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đang up FW bị cúp điện, máy bị hư, cách giải quyết?

tissot

các mod ơi cứu em giờ màn hình đen thui ko biết phải làm sao mở nguồn ko lên nữa,em đang xài E 63 đang up FW được 1/2 sắp xong thì mất điện huhuhu có ai biể sửa hay làm cách nào ko ? cứu em với

Khi có điện cắm lại up tiếp. Nếu trong quá trình download FW mà rút ra hay cúp điện ko sao chứ đang install mà mất điện thì hên xui, cắm vào làm tiếp nếu được thì ok, ko thì flash lại bằng Jaf.

tissot

em mò cả đêm hôm wa rồi nhưng ko biết làm khi dead phone,sáng nay đem lên care nó tháo banh ta lông nguyên con của em,em tức thật,trước khi tháo em đã nói nó rồi chỉ cần chạy phần mềm đâu cần phải tháo ra vậy mà nó vẫn tháo banh ra hết,tụi nó nói lên đây là vậy phải tháo ra để kiểm tra được thì làm ko thì thôi,bây giờ máy em bị hở mép hết rồi cầm lên thấy ọp ẹp bực wá muốn quăng đi cho rồi,phải chi em wen biết ai trong PDAViệt nhà mình em wa nhờ giúp thì đỡ khổ,tức wá nhìn con E 63 mới mua đc 2tuần mà giờ banh từa lưa hột dưa,lũ khốn nạn ko biết có luộc đồ của em ko nữa huhuhu

FMT

Đêm hôm thứ 7 mùng 7/3 vừa rồi mình up con N96 của mình cũng bị y như bạn. Cũng định mang qua Care nhưng đọc xong cmt của mọi người mà hoảng. Cuối cùng đành nghe theo lời khuyên của 1 thành viên trong diễn đàn mang ra 397 Đê La Thành đoạn giáp ngã tư Giảng Võ. Chỉ 20' với 100k là xong. Mỗi tội phải mất hết tin nhắn số đt + phải cài lại phần mềm :(

tissot

trời ơi mình hối hận wá bạn ơi giờ nhìn máy mà tiếc đứt ruột,mình buồn dễ sợ giờ ko biết nói với ai người ta còn chửi cho ngu thêm,tại mình ko wen tiệm đt nào hết,để giành tiền 2tháng trời mà giờ đt mình nhìn như đồ chơi con nít tức wá huhuhu:((

IPHONE12

trời ơi mình hối hận wá bạn ơi giờ nhìn máy mà tiếc đứt ruột,mình buồn dễ sợ giờ ko biết nói với ai người ta còn chửi cho ngu thêm,tại mình ko wen tiệm đt nào hết,để giành tiền 2tháng trời mà giờ đt mình nhìn như đồ chơi con nít tức wá huhuhu:((

Thế đã lấy về chưa.nếu chưa lấy thì cứ chờ khoảng 1tháng rưỡi nha.nokia care đểu chưa tùng thấy.

i_love_baby387

Đêm hôm thứ 7 mùng 7/3 vừa rồi mình up con N96 của mình cũng bị y như bạn. Cũng định mang qua Care nhưng đọc xong cmt của mọi người mà hoảng. Cuối cùng đành nghe theo lời khuyên của 1 thành viên trong diễn đàn mang ra 397 Đê La Thành đoạn giáp ngã tư Giảng Võ. Chỉ 20' với 100k là xong. Mỗi tội phải mất hết tin nhắn số đt + phải cài lại phần mềm :(

sao lại không biết làm?? ở đây có hướng dẫn chi tiết lắm mà!!

http://pdaviet.net/showthread.php?t=48499

FMT

Down JAR + mấy cái râu ria lua tua + hơn 100Mb firmware chưa kể tiền điện và thời gian down về nữa chứ-quá bằng đem ra hàng mất có 100k còn hơn
Mình đã làm thử rồi,nhưng nó báo là lỗi gì gì đấy. Hình như là 1 file có tên SAR thì phải,quên mất rồi :D

devillove05

Down JAR + mấy cái râu ria lua tua + hơn 100Mb firmware chưa kể tiền điện và thời gian down về nữa chứ-quá bằng đem ra hàng mất có 100k còn hơn
Mình đã làm thử rồi,nhưng nó báo là lỗi gì gì đấy. Hình như là 1 file có tên SAR thì phải,quên mất rồi :D

Nói như bác thì nói làm gì.Mình làm thì mới thấy thú chứ.Chứ cái gì cũng lôi ra thợ thế thì chán lắm bác à.Mà bác tính thế nào mà quá? Down file về.Cắm phone và up.Vừa tích thêm exp cho bản thân ,vừa được tự làm.

ANHTUAN9791

Nói như bác thì nói làm gì.Mình làm thì mới thấy thú chứ.Chứ cái gì cũng lôi ra thợ thế thì chán lắm bác à.Mà bác tính thế nào mà quá? Down file về.Cắm phone và up.Vừa tích thêm exp cho bản thân ,vừa được tự làm.

Bác này nói hay nè!Không làm,không chịu tìm hiểu sao biết được!Phải chịu khó học hỏi để mở mang chứ!

FMT

Dạ thưa 2 bác là nếu em không tự mày mò rồi thì làm sao mà biết rõ đến mức vậy được. Em cũng làm rồi,đúng tất cả các bước rồi,nhưng nó hiện ra "Error selecting CMT asic" Mò khắp cả google thì chỉ có mỗi diễn đàn http://forum.gsmhosting.com là nhắc tới bằng tiếng anh. Trến đấy nó chỉ dẫn down 4 file rồi bỏ vào thư mục :JAR/Flash. Nhưng sau khi bỏ vào vẫn lỗi như vậy. Chịu bó tay + thời gian không còn nhiều nên mình mới đành phải đem ra hàng
Đề nghị các bác lần sau đọc kĩ rồi hãng trách móc nghen ;)

tissot

hic em cũng mò như bác nói đấy nhưng làm ko đc mới đau chứ,tiếng anh thì bập bẹ làm sao hiểu nổi chỉ mò mấy web tiếng việt làm đúng theo các bước nhưng ko đc nên mới đem lên care,mới lấy máy về,hở mép và nó nạy làm sao mà banh hết rùi,chán wá các bồ ơi ko biết bên trong máy sao nữa có bị luộc cái gì ko nữa,bực ko thể chịu đc,bây giở kiếm tiền mua máy mới thôi huhuhu buồn wá,sao nokia care lại làm ăn tắc trách như vậy,những người thợ trong đó ko có lương tâm gì hết:((

sungluc

Điều gì khiến bạn chắc là bạn chỉ bị 1 lần này

FMT

Điều gì khiến bạn chắc là bạn chỉ bị 1 lần này

Vì tớ đã xem qua rồi,lỗi này thường chỉ bị khi update hoặc động chạm quá sâu vào phần mềm của máy thôi,mà tớ thì ít khi nghịch mấy cái này lắm

padydohv

mang ra hàng flash lại ko mang.mang lên care chọc bét be ra bán mất giá lắm.FMT Khao cafe đê.tôi mách đúng thầy nhậ

FMT

@padydohv: Hihi cảm ơn pác đã chỉ bảo nhé. Tiếc là giờ em đang ở bên Quảng Châu. Đến giữa tháng 4 em về khao cafe bác sau nhé. Cái số đuôi 6789 là của em. Bác nhớ lưu vào nhé

mrhuysolo8x

Các bạn cho mình hỏi muốn cài lại firmware ban đầu của máy có đc ko và phải làm thế nào ???

wan

phải mò mãm mới ra được chứ,nhiều khi tốn tiền mà nó làm đàng hoàng cho mình thì ko sao chứ nó làm cà chớn tiền mất tật man thêm thì có,bực lắm,bữa mình tèo con n96 mò 1 đêm sáng ra mới xong nhưng sướng lắm bạn à