• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đang up FW bị cúp điện, máy bị hư, cách giải quyết?

loicuagio

nếu up mà cút điện chỉ có box mới cứu được thôi, tools thì hên sui ah,
jaf key thường ~ 50$

q630666

jaf key thường ~ 50$
~50 $ nào thế.Đã có rất nhiều ng làm đc mà.Đoc kĩ các topic về JAF đi rồi hãy phat biểu nhé.

thienkiss3

trời ơi mình hối hận wá bạn ơi giờ nhìn máy mà tiếc đứt ruột,mình buồn dễ sợ giờ ko biết nói với ai người ta còn chửi cho ngu thêm,tại mình ko wen tiệm đt nào hết,để giành tiền 2tháng trời mà giờ đt mình nhìn như đồ chơi con nít tức wá huhuhu:((

Bạn đừng sợ bình tỉnh bình tỉnh lại nào , ở diễn đàn đã có anh post bằng JAF USB đó bạn cứ việc cài đặt và FLASH lại là ok hà nếu không nhớ VER thì nạp VER cao nhất bạn nha .Chúc bạn may mắn

thienkiss3

jaf key thường ~ 50$

Éc Box còn tệ hơn cả FLASH bằng USB nữa đó bạn bạn xem lại nha . Mình đã FLASH hơn 50 máy bằng USB chỉ có 3 máy là không được thôi bạn nhá , còn JAF mà FLASH BB5 mới là nản vãi Thank

treconnghich88

em mò cả đêm hôm wa rồi nhưng ko biết làm khi dead phone,sáng nay đem lên care nó tháo banh ta lông nguyên con của em,em tức thật,trước khi tháo em đã nói nó rồi chỉ cần chạy phần mềm đâu cần phải tháo ra vậy mà nó vẫn tháo banh ra hết,tụi nó nói lên đây là vậy phải tháo ra để kiểm tra được thì làm ko thì thôi,bây giờ máy em bị hở mép hết rồi cầm lên thấy ọp ẹp bực wá muốn quăng đi cho rồi,phải chi em wen biết ai trong PDAViệt nhà mình em wa nhờ giúp thì đỡ khổ,tức wá nhìn con E 63 mới mua đc 2tuần mà giờ banh từa lưa hột dưa,lũ khốn nạn ko biết có luộc đồ của em ko nữa huhuhu
Mình cũng từng bị như vậy mình đem ra care họ làm có 2h là xong điện mình ra lấy máy mà . Không có vụ như bạn nói đâu . :D

caongan49

trước đây mình cũng bị dead fone,lo quá trời lun.nhưng nhờ 1 anh tốt bụng giúp mình hem thì tiêu lun.lại mất tiền ra tiệm.mà mình thấy flash có 15' là xong ah

binhseu

Posted via Mobile Device hom nay minh cung up bang jaf cho 1 thang ban dung n818gb len fw v21.0.010, dc 99% thi die, chuyen qua dung che do deadphone thi noi ko ho tro cap usb nay, noi j thi noi co box van dam bao hon ma

caongan49

Posted via Mobile Device hom nay minh cung up bang jaf cho 1 thang ban dung n818gb len fw v21.0.010, dc 99% thi die, chuyen qua dung che do deadphone thi noi ko ho tro cap usb nay, noi j thi noi co box van dam bao hon ma

thật ra tùy thui,có nhiều cách up fw,ai up quen,hay thấy cách nào dễ hỉu ,dễ up thì up.riêng mình hay up = NSU hj

myhang79

May mắn với N85

Mình mua N85 về xài được 1 tháng. Lần đó up từ version 11.047 lên 20.175 thì mất tiếng Việt và bị khùng. Không thể kết nối GPRS và WLAN. Đem lên Nokia Care Phan Đang Lưu. Tụi nó cũng đòi bung máy kiểm tra. Mình gọi về hỏi ý kiến một đứa bạn. Nó nói Care luộc đồ dữ lắm, vậy là mình đem về. Up tiếp lên Version 30.019. Mình gọi lên tổng đài VINA, họ gởi cấu hình GPRS. Và sau đó thì cả GPRS và WLAN sử dụng lại bình thường. Không hiểu vì sao luôn. May là không để máy cho Care nó vọc. Mấy bạn nên suy nghĩ kỉ trước khi quyết định đem máy đến Care. Chúc các bạn may mắn.;;)

thanhnam711

em mò cả đêm hôm wa rồi nhưng ko biết làm khi dead phone,sáng nay đem lên care nó tháo banh ta lông nguyên con của em,em tức thật,trước khi tháo em đã nói nó rồi chỉ cần chạy phần mềm đâu cần phải tháo ra vậy mà nó vẫn tháo banh ra hết,tụi nó nói lên đây là vậy phải tháo ra để kiểm tra được thì làm ko thì thôi,bây giờ máy em bị hở mép hết rồi cầm lên thấy ọp ẹp bực wá muốn quăng đi cho rồi,phải chi em wen biết ai trong PDAViệt nhà mình em wa nhờ giúp thì đỡ khổ,tức wá nhìn con E 63 mới mua đc 2tuần mà giờ banh từa lưa hột dưa,lũ khốn nạn ko biết có luộc đồ của em ko nữa huhuhu

Đúng bọn Nokia care là một lũ đáng ghét, con n77 của em hàng FPT máy chưa bung lần nào, hôm trc em có update FW đang up giữa chừng thì bị hở cap, máy rơi vào tình trạng dead phone, em đưa lên care và nói rõ nguyên nhân tại sao bị vậy nhưng nó vẫn một hai đòi bung máy. Đã vậy mấy ngày sao mấy bọn nó còn gọi điện cho em bảo máy phải thay main mới sửa đc, giá thay main là 5triệu. Nghe đến đó em chỉ mún cho nó một đạp, rốt cuộc em đem về và lên pdaviet học hỏi cách khắc phục và tự mày mò làm lấy.Bọn khốn nạn, con n77 của em mà bung máy thì giá trị còn một nửa.:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối: