• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Danh bạ VNPT trên MCallShow

Status
Không mở trả lời sau này.

Phuong88

Thì bạn down file bạn cần dạng .mdb và chép vào đường dẫn như mình đã nói.:D
Ko chép cái file .txt vào chi đâu bạn nhé!;;)

CHép như thế ko hiện tên và đc sdt bác ah,chỉ hiện vnpt và tỉnh thôi

Vừa chép cái tpHCM vào,nó cũng chỉ hiện tp hcm và tên mạng.Ko hiện tên và đc ???????

Chỉnh sửa cuối:

bsnobita

hehe,pác đó phản ánh đúng rồi đó,tra số đó k dc,mình nghĩ có lẽ là data chưa hoàn thiện vì pác hay thử tra số mà pác chủ topic đưa ra ở trang 1 thì lại dc.đừng nóng vội,cái này rất hữu ích,hãy để pác ấy có time nghiên cứu thêm cho ok.

thanhnguyen74

Cho em hỏi tý

Trước hết em rất cảm ơn các Bác đã nhiệt tình xây dựng ứng dụng cho Iphone. Em muốn hỏi thêm về cách sử dụng ứng dụng này, vì em làm kiều gì thì cũng không được với database của Hà Nội. Em để data 84 (Chỉ có của các tỉnh và các mạng di động ở Việt Nam) thì vẫn sử dụng được bình thường. Nhưng khi copy file: 844.mdb (Của Hà Nội) vào thì khi có số điện thoại của Hà Nội gọi thì cũng không hiện chi tiết mà chỉ hiện là của Hà Nội. Em xóa file 84.mdb đi thì khi có số gọi đến thì không thấy gì nữa.

Hay là phải set permitsion như thế nào nữa. Mong các Bác chỉ giúp em rõ ràng 1 chút nhé vì em gà quá

Cảm ơn các Bác nhiều:))

Phuong88

Trước hết em rất cảm ơn các Bác đã nhiệt tình xây dựng ứng dụng cho Iphone. Em muốn hỏi thêm về cách sử dụng ứng dụng này, vì em làm kiều gì thì cũng không được với database của Hà Nội. Em để data 84 (Chỉ có của các tỉnh và các mạng di động ở Việt Nam) thì vẫn sử dụng được bình thường. Nhưng khi copy file: 844.mdb (Của Hà Nội) vào thì khi có số điện thoại của Hà Nội gọi thì cũng không hiện chi tiết mà chỉ hiện là của Hà Nội. Em xóa file 84.mdb đi thì khi có số gọi đến thì không thấy gì nữa.

Hay là phải set permitsion như thế nào nữa. Mong các Bác chỉ giúp em rõ ràng 1 chút nhé vì em gà quá

Cảm ơn các Bác nhiều:))

đa số là thế bác ah,bác thử mấy cái nghệ an,hcm cũng chỉ hiện tên tỉnh or tp thui

caoboivuong

đa số là thế bác ah,bác thử mấy cái nghệ an,hcm cũng chỉ hiện tên tỉnh or tp thui

Bác vào Mcallshow chọn mục Local Country code rồi chọn file 844 mới chép vào là được liền ah!
Bác có thể kiểm tra lại sau khi chọn xong.Bác back trở lại rồi nhập số điện thoại rồi search thử xem.
Good luck!

thanhnguyen74

Vẫn không được Bác ah

Vẫn không hiện được chi tiết.
Không hiểu là còn phải cài thêm cái gì nữa không???

Cảm ơn Bác nhiều!

caoboivuong

Kiểm tra lại số điện thoại

Vẫn không hiện được chi tiết.
Không hiểu là còn phải cài thêm cái gì nữa không???

Cảm ơn Bác nhiều!

Sao kỳ vậy? Trong mục bác down về có phần excel đó. Bác mở phần excel lên chọn thử một số điện thoại trong đó nhập vào thử coi. Không chừng số điện thoại mà bác đang tìm không có trong dữ liệu của Bác Duy edit lại đâu.

caoboivuong

Vậy thử down file HCM xem trong đó có file excel đó. Down về thử lại như cách trên xem có giống như kết quả mong muốn không. Nếu có thì số điện thoại bác đang tra là chưa có cập nhật đấy.

thanhnguyen74

Em down file Ho chi Minh về thì có cả file exel. Con Hà Nội thì không. Bác Duy kiểm tra lại giúp anh em với nhé.

Cảm ơn nhiều

caoboivuong

Trời! Vậy phải nhờ Bác Duy kiểm tra lại thôi! Mà Bác Duy sao không thấy đâu hết vậy? Bác Duy ơi?

Status
Không mở trả lời sau này.