• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dành cho các máy EVO 3D có H-BOOT 0011 và 0012 hàng Asia

twantoan

bác nào có H-BOOT như tiêu đề mà là máy của khu vực châu á sau khi đã làm theo cách của mod ANCOLA như trong topic : http://www.pdaviet.net/showthread.php?149712-THẢO-LUẬN-VÀ-CHIA-SẺ-KINH-NGHIỆM-DÙNG-EVO-3D
mà vẫn chưa fix được lỗi wifi error thì các bác lên up rom của MONX tại đây để có wifi :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1247799
em đã thử trên 2 máy có H-BOOT 0011 và 0012
lưu ý các bác lên làm đúng hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ko lại mang bệnh da liễu :))

PhamQuang

Manager
Hboot này chỉ unlock bootloader trên htcdve phải ko bác.

Đúng đó !!!
Cứ tạm thời chạy Unlock Boot trước, sau đó cài Recovery... Up ROM Cook chơi.
Chắc vài ngày nữa có phiên bản Revolutionary mới hỗ trợ sẽ chạy S-OFF là tốt thôi.

kyph1982

Bác phạm quang có thể chỉ cho mình tỉ mỉ chút dc k. Em sợ cầm cục gạch lắm ạ. Trước dùng DS đúng hboot thì thoải mái, chứ giờ ko đúng hboot ghê tay quá

PhamQuang

Manager
Bác phạm quang có thể chỉ cho mình tỉ mỉ chút dc k. Em sợ cầm cục gạch lắm ạ. Trước dùng DS đúng hboot thì thoải mái, chứ giờ ko đúng hboot ghê tay quá

Chạy HTCDev để Unlock Boot không có gì đáng ngại đâu, ít nhất là máy sẽ không chết đâu mà lo. :D

kyph1982

Bác ơi khi unlock có cần cài HTC sync ko ạ? hay chỉ làm theo hướng dẫn roài dow cái file .bat về là làm từng bước?

Nguyenson318

Bác ơi khi unlock có cần cài HTC sync ko ạ? hay chỉ làm theo hướng dẫn roài dow cái file .bat về là làm từng bước?

Trước khi unlock qua htcdev thì trên PC phải cài đầy đủ bộ Android SDK, HTC Sync. Cái tool mà có file .bat đó dùng để chạy từ bước 5.

kyph1982

Đêm qua vừa xem telit vừa unlock thành công roài các bác ạ. Nhưng tiếc rằng file fix lỗi wif ởrên lại Jo sử dụng được...

twantoan

các bác khi up rom cook phải chú ý đến rom cook đó dựa trên base nào, radio nào . up rom cùng base và radio với rom ship của máy mình sẽ không bị lỗi wifi hay lỗi 3g

twantoan

Đêm qua vừa xem telit vừa unlock thành công roài các bác ạ. Nhưng tiếc rằng file fix lỗi wif ởrên lại Jo sử dụng được...
bạn dùng file nào fix lỗi ?? bản H-BOOT của bạn là bao nhiêu

kyph1982

bạn dùng file nào fix lỗi ?? bản H-BOOT của bạn là bao nhiêu
Em dùng bản rom vn của bác hanoiwap và High ROM 3D v1.1 bên xda đều đã dùng file fix wifi roài nhưng vẫn bị error.. Công nhận rom cho evo 3d có vẻ ít... trước em dùng DS dùng rom mới nhất giao diện sense 3.5 cảm thấy rất ổn?

twantoan

Bản rom của bác hanoiwap là ko có radio lên ko có sự nảy sinh lỗi wifi vì radio vẫn nguyên ko thay đổi.còn bản 3d v1.1 là do khác radio lên mới thế

vanducba

Mình đã từng bị lỗi này và khi trên xda có hướng giải quyết thì mình cũng ko thế fix lỗi này khi update file zip của họ. Mình đã thử thay file bcm4329.ko của dòng máy Taiwan bằng file của dòng máy HK thì đã chạy ổn định. Hiện nay mình có thể up bất cứ rom nào cũng có thể fix được lỗi này rồi. Các bạn có thể thử down về thử xem sao nhé.
Link tải: http://www.mediafire.com/?5ndfg8ndfm934yb

kyph1982

Mình đã từng bị lỗi này và khi trên xda có hướng giải quyết thì mình cũng ko thế fix lỗi này khi update file zip của họ. Mình đã thử thay file bcm4329.ko của dòng máy Taiwan bằng file của dòng máy HK thì đã chạy ổn định. Hiện nay mình có thể up bất cứ rom nào cũng có thể fix được lỗi này rồi. Các bạn có thể thử down về thử xem sao nhé.
Link tải: http://www.mediafire.com/?5ndfg8ndfm934yb
Chuẩn quá bác ơi...thanks bác rất nhiều.

y18nlife

HBOOT máy e là 00011 e đã unlock boot, cài recovery, root nhg e k thấy lỗi wifi tý nào cả. Wifi của e và 1 cin máy nữa xài bình thường k thấy lỗi gì cả. E vẫn xài rom ship

ancola66

Super V.I.P
HBOOT máy e là 00011 e đã unlock boot, cài recovery, root nhg e k thấy lỗi wifi tý nào cả. Wifi của e và 1 cin máy nữa xài bình thường k thấy lỗi gì cả. E vẫn xài rom ship
Vấn đề là bạn đang dùng Rom Ship nên không có vấn đề sảy ra. Chỉ bị lỗi khi up rom cook với base là các bản rom Châu Âu.

kutamitsu

Mình unlock thành công ngay từ lúc cầm con evo hboot 0011 rồi. Cứ làm theo hướng dẫn là đầy đủ mà. Chủ yếu thời gian download tự động hơi mất thời gian tí xíu còn lại cũng nhanh thôi.