• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dành cho các máy EVO 3D có H-BOOT 0011 và 0012 hàng Asia

nhattuong

Active Member
HBOOT máy e là 00011 e đã unlock boot, cài recovery, root nhg e k thấy lỗi wifi tý nào cả. Wifi của e và 1 cin máy nữa xài bình thường k thấy lỗi gì cả. E vẫn xài rom ship

bạn ơi cho hỏi. bạn root máy của bạn như thế nào vậy ? chỉ giúp mình với ? máy mình Hboot 00011. nhưng hiện tại tool revolutionary-0.4pre4 chưa hỗ trợ các máy EVO 3D có H-BOOT 0011 và 0012 Asia.

dom

bạn ơi cho hỏi. bạn root máy của bạn như thế nào vậy ? chỉ giúp mình với ? máy mình Hboot 00011. nhưng hiện tại tool revolutionary-0.4pre4 chưa hỗ trợ các máy EVO 3D có H-BOOT 0011 và 0012 Asia.
Mình cũng đang tìm cách Root EVO 3D H-Boot 0012, nhưng chưa được.

ancola66

Super V.I.P

Mình cũng đang tìm cách Root EVO 3D H-Boot 0012, nhưng chưa được.
Với Hboot 0011 và 0012 thì các bạn chỉ có thể mở khoâ trực tuyến với HTCdev. Sau đo rồi flash Recổvy và Root như bình thường.

dom

Với Hboot 0011 và 0012 thì các bạn chỉ có thể mở khoâ trực tuyến với HTCdev. Sau đo rồi flash Recổvy và Root như bình thường.
Pác có thể hướng dẫn chi tiết hơn giúp em được không? em không rành vụ này cho lắm, em đã làm HTCdev trực tuyến như hướng dẫn rồi, sau đó sẽ phải làm gì tiếp, Mong Pác chỉ giáo.
Em đã nhận được email từ: HTC-Unlockbootloader@htc.com, file "Unlock_code" Nhưng chưa biết làm gì tiếp theo cho file "Unlock_code", Pác vui lòng chỉ giúp, cảm ơn Pác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

dom

Các cao thủ giúp em cái,em van chưa UNLOCK BOOTLOADER BẰNG HTCDEV được.
Máy em HBOOT 0011, em làm theo và đã đăng ký tài khoản Free rồi nhưng cứ chạy đến bước cuối cùng báo fail luôn.

* Các bạn có thể tải bộ Tool Hỗ trợ Unlock trực tuyến ở ĐÂY bao gồm đầy đủ các file mà họ yêu cầu để Unlock ( Giải nén trên ổ C và chỉ phải chạy file Unlock_Bootloader_EVO.bat thay vì phải chạy Run/Cmd như hướng dẫn từ bước 5 đến bước 8 và bước cuối cùng)

EVO 3D có H-BOOT 0011 và 0012 Asia

Cần giúp đỡ, mình vẫn chưa làm được?
Thank?

nhattuong

Active Member
Cần giúp đỡ, mình vẫn chưa làm được?
Thank?
Bạn unlock bootloadder thì dễ dàng thôi. Bạn làm theo hướng dẫn. Và gõ đúng cú pháp lệnh trong MS DOS là unlock được.

Còn tool revolutionary-0.4pre4 hiện chưa hỗ trợ máy EVO 3D có H-BOOT 0011 và 0012 Asia. Cho nên chưa S-OFF được bạn nhé

nhattuong

Active Member
Vâng em hiểu rồi bác ah, thế là mình vẫn chưa chơi được Rom Cook khi chưa S-OFF phải không bác.

bạn hiểu nhầm rồi S-OFF là để bỏ quyền kiểm soát Radio sau khi S-OFF bạn có thể up (thay đổi) Radio. Vì vậy máy bạn chưA S-OFF vẫn có thể up rom cook bình thường bạn àh.

bạn hiểu nhầm rồi S-OFF là để bỏ quyền kiểm soát Radio sau khi S-OFF bạn có thể up (thay đổi) Radio. Vì vậy máy bạn chưA S-OFF vẫn có thể up rom cook bình thường bạn àh.

vâng em hiểu nhầm mất bác ah? co gì mong bác chỉ giáo em với nhé. Cám ơn bác nhiều?

hachivna

Các bác cho hỏi khi chưa có S-off thì không cài được ROM Miui cho EVO3D máy châu Á Boot 011 đúng không.
Phiền bác Quang và bác Ancolas cố gắng cập nhật Tool để S-off cho anh em nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

Mình xin hướng dẫn unroot (xoá root) để có thể thực hiện up rom nâng cấp phiên bản trực tiếp từ "Software update" với!

thongbich

bác nào cứu em với, em đang xài rom gốc của máy nhưng ngồi dọc up krnel EU trên topic thì máy bị lỗi wifi, em up lại mấy cái wifi fix mà nó vẫn erro.
trong màn hình fast boot thấy nó để unlocked rồi mà sao ở dưới nó ghi shooter_u put ship S-ON RL là sao???help

trungkt

vâng em hiểu nhầm mất bác ah? co gì mong bác chỉ giáo em với nhé. Cám ơn bác nhiều?

vậy có nghĩ là mình vẫn có thể root mà không cần s _OFF hả bạn ơi @@
sao mình đọc phải s - OFF mới cài được rycovery rồi mới root được.theo mình hiểu s-off là unlocked bootloader đúng không các bạn đọc một lúc bắt đầu loạn cào cào cả lên @@

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
bác nào cứu em với, em đang xài rom gốc của máy nhưng ngồi dọc up krnel EU trên topic thì máy bị lỗi wifi, em up lại mấy cái wifi fix mà nó vẫn erro.
trong màn hình fast boot thấy nó để unlocked rồi mà sao ở dưới nó ghi shooter_u put ship S-ON RL là sao???help

Vì S-ON nên sau khi up rom kernel vẫn không đổi. Trong khi đó Drivers lại thay đôi theo kernel của bản rom mới. Vì vậy có thể gây lỗi wifi.