• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DESIRE HD SENSE 3.0 v2.0 ALL IN ONE GB 2.3.5 Ker marc1706(v0.1.7)

serain

e thấy ko ổn định = mymiui, chắc xài lại bản kia thôi, thích bản này mà ko dám xài

hoangan9595

Bước 4
Đối với những ai chưa chia partion cho thẻ thì vào mục 8. AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024MB (có thể để 2048MB với thẻ >= 16GB) --> 64 MB
bước này có quan trọng không mọi người, em chia thẻ bằng partition magic, định dang ext4 lun có được không???????????

Bước 4
Đối với những ai chưa chia partion cho thẻ thì vào mục 8. AD recovery --> Advance --> partition SD card --> 1024MB (có thể để 2048MB với thẻ >= 16GB) --> 64 MB
bước này có quan trọng không mọi người, em chia thẻ bằng partition magic, định dang ext4 lun có được không???????????
Được hết bạn nhé.

ngochoangimsat

Bước 4

Bạn cũng có thể sử dụng http://www.partitionwizard.com/free-partition-manager.html để phân vùng cho ổ cứng hoặc thẻ nhớ (hỗ trợ định dạng ext4)
Tuy nhiên theo ý kiến mình các bạn nên dùng bản Rom NexusHD2-Gingerbread V3.3a (link tải ở đây: https://sites.google.com/site/nexushd2android/nexushd2-gingerbread/v3-3/download ) do tác giả Tytung build (Với tất cả những ai chạy android trên HD2 có lẽ đều biết đến Tytung). Lý do dùng bản này vì:
1. Mình đã dùng qua hầu hết các bản rom cho HD2 từ Froyo -> Gingberd -> ICS -> JB, hầu hết các bản đều có lỗi nào đó, chỉ bản này thực sự ổn định.
2. Pin của bản rom này có thể được hơn 2 ngày nếu chỉ để chờ (đây là điều rất tốt so với tất cả các rom khác).
3. Bản NexusHD2-Gingerbread V3.3a có thể chạy cả trên thẻ nhớ (trên phân vùng EXT4 - gọi là NativeSD) hoặc trên bộ nhớ trong của HD2 (NANDROID) và chạy mượt như nhau. Do vậy hoàn toàn có thể giữ lại WM6.5 trên máy và chạy bản này trên thẻ với tốc độ, thời gian dùng pin như các bản NADROID.
4. Dùng rất lâu rồi và mình thấy nó hoàn toàn chưa có lỗi nào cả.
P/S: Nhân tiện đây cho mình gửi lời chào đến bạn dinhtuandung - lâu quá (từ hồi dùng XDA EXEC) không có dịp gặp bạn trong dùng một luồng.

Chỉnh sửa cuối:

hoangan9595

cho em hỏi thêm!! sau khi flash xong rom hd2 rồi, em làm đúng theo các bước hướng dẫn, nhưng mà chờ nó lên lâu quá!!!! em để cà ngày mà chẳng lên được!!! cho em hỏi là tại sao??? có bạn nào giống em ko??????????:(:)(:)((

cho em hỏi thêm!! sau khi flash xong rom hd2 rồi, em làm đúng theo các bước hướng dẫn, nhưng mà chờ nó lên lâu quá!!!! em để cà ngày mà chẳng lên được!!! cho em hỏi là tại sao??? có bạn nào giống em ko??????????:(:)(:)((
Bạn đã chia phân vùng EXT4 trên thẻ nhớ chưa? Cài CWM có đúng dung lượng mà bản rom yêu cầu không?