• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DictionaryForMIDs-Từ điển java đa ngôn ngữ có phiên âm

raanfr

DictionaryForMIDs là một phần mềm nguồn mở, có rất nhiều ngôn ngữ cho bạn chọn lựa, mình đã cài thử và test, chạy ổn, đây là mấy hình minh họa, mình xài DictionaryForMIDs_3.0.0_EngVie-BIDICT có thể dịch hai chiều Anh - Việt, Việt - Anh

Cài xong vô tùy chọn bỏ hiển thị mầu nếu ko là xài ko được đó.
Xài ổn thì thanks cái nhe:D
Đây là link tất cả các bộ từ điển
DOWNLOAD

Còn đây là một số bộ thông dụng
Pháp-Việt+Việt-Pháp
Nga-Việt+Việt-Nga
Anh-Việt và Việt-Anh
Đức-Việt và Việt-Đức

Cái nào có ghi BiDict có nghĩa là song ngữ hai chiều^^

Chỉnh sửa cuối:

hellboy2389

Hjx nhiều quá ko biết cái nào dùng tốt. Cái BiDict là j thía. Test rùi cho mình kết quả hen. Đang quan tâm Dictionary lém

trinhaust

À, khi đánh tiếng việt thì bạn chuyển sang chế độ bàn phím số ấy chứ qwerty đánh tiếng việt nó ko hiểu:)

Thành thật cám ơn. Xin bạn cho biết thêm là dùng những key nào cho những dấu như: sắc, huyễn, hỏi, ngã...? thank you!

your_rules

Ý của bạn là sao? nếu mún đánh tiếng việt thì bạn chon ngôn ngữ của máy là tiếng việt đi, chọn chế độ nt là qwerty thì nó sẽ có dấu cho bạn đánh vô đó

hellboy2389

Thành thật cám ơn. Xin bạn cho biết thêm là dùng những key nào cho những dấu như: sắc, huyễn, hỏi, ngã...? thank you!

bạn bấm vào 3 cái gạch ngang kế bên dấu check gửi tin. Bạn chọn tiếng việt. Còn dấu sắc huyền hỏi ngã thì bấm phím * thôi

bemap179

Em thấy phức tạp quá,e vào mà chẳng biết phải Down cái gì cả,rất mong bác gủi cho hẳn phần Down thôi chứ gửi cả đường link thế này thì khó quá

raanfr

Em thấy phức tạp quá,e vào mà chẳng biết phải Down cái gì cả,rất mong bác gủi cho hẳn phần Down thôi chứ gửi cả đường link thế này thì khó quá

Tại vì có rất nhiều ngôn ngữ, mình ko biết bạn học tiếng Anh, Pháp hay Nhật, nên đưa nguyên trang tùy bạn chọn lựa. Thôi để mình up lại mấy cái link từ điển có tiếng Việt, mấy cái khác thì vô đó tìm nhe.

TruongHan

Super V.I.P
Tại vì có rất nhiều ngôn ngữ, mình ko biết bạn học tiếng Anh, Pháp hay Nhật, nên đưa nguyên trang tùy bạn chọn lựa. Thôi để mình up lại mấy cái link từ điển có tiếng Việt, mấy cái khác thì vô đó tìm nhe.

Bạn cứ đưa lnk toàn bộ từ điển của trang này rồi đính kèm theo từ điển A-V cho mọi người,ai cần gì thì xài đó
Thời sinh viên mình học tiếng nhật cũng 2 năm,từ khi đi làm muốn quên hết,có cái này đôi khi rảnh mình xem lại thấy cũng rất hay hơn các loại từ điển khác :)