• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điều khiển TV và ghi âm cuộc gọi !!!

kakineri

Hôm nay mình có test thử phần mềm giả lập Paml OS trên UIQ3 mà bên bên tinhte đã có và bạn 671988 đã post lên ở phần Ứng Dụng chung cho UIQ3.Nhưng sao chưa có ai test thử cả.Mình giới thiệu lại cho anh em test thử và cho ý kiến:
Trước tiên cài phần mềm giả lập StyleTapSymbian trên điện thoại và cài phần mềm StyleTapForSymbianV09008.exe trên máy tính của bạn, và yêu cầu máy tính đã cài PC suite.
Để cài chương trình bạn kết nối điện thoại với máy tính, sau đó khởi chạy StyleTapForSymbianV09008.exe, add phần mềm muốn cài vào và intall.

CÁCH KÉO DÀI THỜI HẠN DÙNG THỬ STYLETAP:
bật chương trình quản lí file lên
Vào X\private\2000C5BB\certxxxxxxxxxx.dat(X la ổ cài chưong trình) và xóa file này đi,reset lại, lúc đó Styletap sẽ trở lại một chu kỳ dùng thử 30 ngày mới.
Link Down:
http://www.4shared.com/file/66370327/6ee5590e/styletap.html
http://www.4shared.com/file/66370389/73b29c83/remote.html
http://www.4shared.com/file/66370413/47ead851/CallRec_v40__PalmOS_.html

elicius

Sao không thấy bạn post kết quả thử nghiệm như ghi âm được không, điều khiển được không ?

kakineri

Sao không thấy bạn post kết quả thử nghiệm như ghi âm được không, điều khiển được không ?

Mình đã cài thành công, nhưng rất tiếc là vẫn chưa điều khiển được, thế nên mới post lên đê anh em test mà, vì mình sợ mấy cái đồ điện tử nhà mình không phù hợp.
Nhân tiện cũng nói luôn ai đã cài thành công, thì test luôn, để chỉnh thích hợp các thiết bị, bạn click vào menu có màu đỏ bên góc trái trên cùng ở giao diện NoviiRemote nhé.

lethanh01

Mình đã cài thành công, nhưng rất tiếc là vẫn chưa điều khiển được, thế nên mới post lên đê anh em test mà, vì mình sợ mấy cái đồ điện tử nhà mình không phù hợp.
Nhân tiện cũng nói luôn ai đã cài thành công, thì test luôn, để chỉnh thích hợp các thiết bị, bạn click vào menu có màu đỏ bên góc trái trên cùng ở giao diện NoviiRemote nhé.

Mình đã cài thử trên P1i kết ủa cài được nhưng khi mở chưởng trình thì báo không thể dùng được với loại hồng ngoại trên máy - Không sử dụng được

maivang

Chay duoc nhưng không ra tín hiệu Ir trên p990 lam sao đk đc mấy ông ... cài chơi cho vui

sonnga

Chương trình này chỉ chạy được với một số phần mềm thôi, hai phần mềm trên đều không dùng được.Đang muốn ghi âm cuộc gọi mà không dùng được.

phkhanhdt

đây là phần mềm sử dụng cho palm, con mình chỉ giả lập để cài phần mềm cho palm trên UIQ nên thông số về phần cứng điều khiển hồng ngoại ko thể kích hoạt được, cái này chắc phải gởi lên cho hảng viết phần mềm update thêm phần hồng ngoại của các dòng máy UIQ :p

Black_Metal

đây là phần mềm sử dụng cho palm, con mình chỉ giả lập để cài phần mềm cho palm trên UIQ nên thông số về phần cứng điều khiển hồng ngoại ko thể kích hoạt được, cái này chắc phải gởi lên cho hảng viết phần mềm update thêm phần hồng ngoại của các dòng máy UIQ :p

vậy túm lại là P9 chúng ta vẫn chưa dùng được đúng ko? để khỏi fải cài, và mong là ai đó test có kết quả mog muốn thì post cho anh em, chứ chơi vầy hụt hẫng quá:-?

eternal_vnn

ôi,cứ tưởng đã đc ghi âm cuộc gọi với lại ĐK TV rồi (tính chơi đểu ông già vợ cái vụ dk TV này mãi chưa đc huhu)

thichmobile

Tôi muốn soft ghi âm cuộc gọi cho M600i mà tìm hoài không thấy? Bạn nào có chỉ giúp mình!

lyatum

về cái vụ điều khiển TV cho P9 thì hình như ko đc.
Tui đã đọc tin là Ir của P9 ko thích hợp với Ir của các thiết bị điện tử như TV, DVD ....(đọc ở đâu thì quên mất rùi :D)

vnpt1706

làm mừng hụt luốn ,p9 mà đk được thì quá pro (cổng HN nằm ở trên đầu nữa)

Black_Metal

............
cài chơi thì tốn bộ nhớ lắm, cơ bản là RAM của P9 nó yếu như sên mà, 500k cũng là quá giá trị với anh em xài P9 chúg ta!!! nên tốt hơn là ko cài chơi!!!

p/S: mình khoái soft này vì hôm trước đi với thằng bạn vô siêu thị Big C, nó mở soft này trên con O2 và turn off toàn bộ hệ thống TV ( mấy chục cái) đang fát chương trình quảg cáo sản phẩm trog siêu thị, bọn nhân viên ko biết, alo kỹ thuật bằng loa: yêu cầu anh kỹ thuật trưởng điều 20 kỹ thuật viên lên tầng 2 để kiểm tra hệ thống TV, tất cả đã bị "cháy" hết!!!=))=))=))

anhmatphales

............
cài chơi thì tốn bộ nhớ lắm, cơ bản là RAM của P9 nó yếu như sên mà, 500k cũng là quá giá trị với anh em xài P9 chúg ta!!! nên tốt hơn là ko cài chơi!!!

p/S: mình khoái soft này vì hôm trước đi với thằng bạn vô siêu thị Big C, nó mở soft này trên con O2 và turn off toàn bộ hệ thống TV ( mấy chục cái) đang fát chương trình quảg cáo sản phẩm trog siêu thị, bọn nhân viên ko biết, alo kỹ thuật bằng loa: yêu cầu anh kỹ thuật trưởng điều 20 kỹ thuật viên lên tầng 2 để kiểm tra hệ thống TV, tất cả đã bị "cháy" hết!!!=))=))=))

giá mà có cái này thì hôm nào cũng được cười vỡ bụng , nhất là khi đến nhà "bố vợ "chơi , chuyển kênh lung tung để cho bố tương tv hỏng , mang đi sửa .ở nhà tha hồ nói chuyện với con gái bố , khỏi sợ làm phiền ,:D

lovelikecrazy152

giá mà có cái này thì hôm nào cũng được cười vỡ bụng , nhất là khi đến nhà "bố vợ "chơi , chuyển kênh lung tung để cho bố tương tv hỏng , mang đi sửa .ở nhà tha hồ nói chuyện với con gái bố , khỏi sợ làm phiền ,:D

Bố không đi sửa mà bắt bồ đi sửa là mừng hụt nhá lại còn tốn tiền chở đi nữa, không lẽ lấy tiền bố vợ nè!!!!!!!