• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Điều khiển TV và ghi âm cuộc gọi !!!

sonsbv

Thật tình là tôi cũng rất mong chờ pm điều khiển TV nhưng chưa có. Chẳng nhẽ lại dùng con P910. Mong sớm có ai tạo đc pm này.

thichchi123

giả lập thì có lâu rồi nhưng hầu hết ứng dụng của palm chạy trên UIQ đêu ko mượt mà,thêm nữa phần lớn anh em đều dùng máy có dung lượng ram là 64mb. Phần ram free chỉ có dưới 20mb chạy giả lập lại càng thêm chậm chạp nên giả lập ra 1 thời gian ko còn ai quan tâm tới cả là thế,cả phần mềm điều khiển tivi này trước mình cũng test với con bravia nhà mình rồi ko điều khiển đc đâu 1 phần là phần mêm quá cũ kĩ phần thứ 2 là phần mềm chỉ chạy dưới dạng giả lập nên ko tương thích.

nguyenhoang

hic cái remote ở nhà mới hư tưởng đâu dùng dc thì khỏi mua cái mới rồi , ai dè ...

votudi

cái củ chuối nhất của P990i ở Việt Nam là Hồng Ngoại chả dùng được dù là kết nối với điện thoại khác có hồng ngoại như con SamSung sgh e100 của mình.

Thế mà rõ ràng trong video quảng cáo p990i có trình diễn khả năng kết nối hồng ngoại với cả ti vi thế mới kinh chứ. Bố tổ s nó.

sonsbv

Mình nghĩ nên thay đổi hoặc đóng chủ đề này kẻo nhiều người hiểu lầm, cứ tưởng đã có chương trình điều khiển TV hay ghi âm cuộc gọi dành cho dòng 3.0.

Nguyen_Minh

P9 kết nối vs đt khác và máy tình vẫn ok mà, có sao đâu. chỉ bực cái cùng sony mà hồng ngoại lại khác nhau. đau...

mrhadobac

Hic, nhà em dùng Sony Bravia, điện thoại dùng Sony P1i, 2 thằng cùng nhà Sony mà chẳng ăn hồng ngoại với nhau, chán quá!

gintamarchen

bác thích dùng điều khiến cho TV thì mua P910 rùi cài Pisloc
P1i thì chịu rồi T.T
mod close topic đi

redipro

Hix cài vào P1i nó ko hoạt chạy hay sao đó.Mò mãi mà làm ko dc.TV nó cứ lỳ ra đó ko chịu đổi kênh.Haha

Nguyen_Minh

Hai cái này ko có trên uiq 3.0 đâu mọi người ạ. Thấy bảo cái hồng ngoại của uiq 3.0 ko phù hợp với tv thì phải
Posted via Mobile Device