• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DivX Player - Xem phim trên 5800

MinhThang

Manager
mình thử cả hai pm rồi smartmovie và cái này.smartmovie thi chạy bị giật lung tung,còn cái này mặc dù đã sig nhưng vào rồi chả điều khiển được nó gì cả. không biết bác nào còn pm nào nữa không thì pos lên cho anh em thử với.

PM này chính xác là không phải của 5800 mà, nên hên sui.:D
Bạn thử thằng này xem có chạy không:
http://pdaviet.net/showpost.php?p=441804&postcount=9

m0nk3y86

chan wa co xai dc dau.... vay ma bat dang ky tum lum...ko biet chung nao 5800 moi co fan mem nhi
biet vay chang mua lam gi
chang khac gi s40 ca
b-)
Như S40 là dư lào, nói vậy hoá ra uổng 6T sao? Bạn dùng pm RealPlayer đi, xem nét như Sony :))

thedat007

Như S40 là dư lào, nói vậy hoá ra uổng 6T sao? Bạn dùng pm RealPlayer đi, xem nét như Sony :))

Đúng là RealPlayer xem quá chuẩn và tua đi tua lại được nhưng không thế tự động phát bài tiếp theo. Bác có biết cách nào chỉnh lại không? Nếu được thì có lẽ mình đừng quan tâm đến các phần mềm coi phim khác chi cho mệt...còn những phim nhạy cảm thì đã có best crypo để khoá file lại rùi!!!;)

m0nk3y86

Đúng là RealPlayer xem quá chuẩn và tua đi tua lại được nhưng không thế tự động phát bài tiếp theo. Bác có biết cách nào chỉnh lại không? Nếu được thì có lẽ mình đừng quan tâm đến các phần mềm coi phim khác chi cho mệt...còn những phim nhạy cảm thì đã có best crypo để khoá file lại rùi!!!;)
Đã có bản SM4.10 trong box s60v5 òy đấy, xem tạm ổn, cthể next tự động mà, vào đây tham khảo xem nào ;)
Nhưng nếu xem trên SM thì cứ convert về mp4 xem, vì avi chưa đc mượt bằng đâu.

nickyblack

cái này không sài được 5800 đâu vào toàn bị đẩy ra :-??

Chỉnh sửa cuối:

panrai

Super V.I.P
làm sao để sign no được vậy bạn

vào phần nhận lấy file cer có file rồi bạn mới sign đc nó,còn ko sign thì máy mình hack phone đi cài nhiều ứng dụng lắm

vuonganhquyen

Hịc đúng là không xài được cho 5800 XM thiệt vì nó không hỗ trợ cảm ứng vừa test xong buồn wá!

vuonganhquyen

Hì thanks! mình cũng đang dùng SM khá ổn những vẫn thấy kết thằng DivX Player vì dùng mãi nó trên S60 3rd quen rùi!:))

hophuonglinh

Đã có bản SM4.10 trong box s60v5 òy đấy, xem tạm ổn, cthể next tự động mà, vào đây tham khảo xem nào ;)
Nhưng nếu xem trên SM thì cứ convert về mp4 xem, vì avi chưa đc mượt bằng đâu.

SM4.10 âm thanh quá tệ.Bác nào bít cánh chỉnh phần mềm xem phim mặc định thì ok luôn.nó chỉ hát xong 1 bài thì tiếp được

panrai

Super V.I.P
SM4.10 âm thanh quá tệ.Bác nào bít cánh chỉnh phần mềm xem phim mặc định thì ok luôn.nó chỉ hát xong 1 bài thì tiếp được

âm thanh hay là ảnh quá tệ là do bạn covert thôi bạn chứ ko liên cang đến ứng dụng đâu bạn ko tinh bạn hãy tìm một doạn video nào đó trên PV mình đem về xem rồi sẽ thấy:D

hophuonglinh

âm thanh hay là ảnh quá tệ là do bạn covert thôi bạn chứ ko liên cang đến ứng dụng đâu bạn ko tinh bạn hãy tìm một doạn video nào đó trên PV mình đem về xem rồi sẽ thấy:D

Cùng 1 file video mình RealPlayer và SM4.15 nhưng âm thanh và hình ảnh thì thằng RealPlayer của máy nghe rấ chuẩn bạn ạ.Bạn biết cách chỉnh cho realPlayer của máy hết bài này tự động chạy tiếp bài khác pác nhé.

thaiaaa

license cho DivX

KJR không có máy nhưng thấy bài này nói nên nghĩ là anh em dùng 5800 chắc là khó khăn khi dùng Dĩv để xem avi trên 5800. Vì vậy dịch bài này cho anh em tham khảo và làm theo để sử dụng nó.

Theo lời tác giả thì các bạn cài file DivX và Virtualkey and custom map vào (sign trước khi cài nhé). File cài đặt đính kèm dưới nhé!

Cách sử dụng:
- Chép file avi vào E:/Other (Place avi files in E:/Other and by refreshing all files are added in DivX player).
- Chỉnh âm lượng tại màn hình đứng là phím camera và menu (Volume control in portrait mode is camera key/menu key).
- Nếu muốn xem mp4 thì bạn convert qua kích thước 640x360 (dùng TotalConverter) (If you want to see a movie convert it to mp4 in 640x360 resolution.(i use total video converter because adds subs))
- Yes,you miss some frames but it is a solution when you are in theinternet and you download an avi file in phone.You can watch it!

Nói chung là up cho anh em test chứ không biết kết quả thế nào cả, mong anh em thông cảm nhé! :D

co license cho minh voi,cam on,no bat mua 29usd