• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Độ pin dung lượng cao cho O2 IIs (Có hình minh họa))

Liệu có cần đúng là 3,7V không? 3,6V thì liệu có được không?

Thực tế 3,6V thì vẫn dùng được khi đủ dòng nhưng mức báo Low power sẽ lên cao ví dụ 40% sẽ tắt chức năng Phone,... vả lại bị bị kéo tài sẽ không được bền.

Chỉnh sửa cuối:

hnyuk49

mạn phép bác Trongkhoi em post ý tưởng và hình ảnh mình họa của bác bên xda-developer

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=480539

chủ đề này hiện khá được quan tâm bên đó. cám ơn bác lần nữa vì ý tưởng này. hiện tại em đang bận thi cử, sau đâu đó sẽ tiến hành làm thử phat

mạn phép bác Trongkhoi em post ý tưởng và hình ảnh mình họa của bác bên xda-developer

Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=480539

chủ đề này hiện khá được quan tâm bên đó. cám ơn bác lần nữa vì ý tưởng này. hiện tại em đang bận thi cử, sau đâu đó sẽ tiến hành làm thử phat

Cảm ơn bạn, tiếng Anh viết mình ko đc tốt nên ko post bên đó. Mình biết bạn đã post bên đó nên ko reply bên đó nữa :D
"that's the point. Much cheaper, more durable and powerful, help the BA last for about 2-3 days of nomal use (music abit, net abit, game abit, phone abit ...)"
"great tutorial, maybe i will try it on my old batteryes"

Chỉnh sửa cuối:

hoactaithien

các bạn ơi cho mình hỏi, mình vừa mới độ pin 3600 mah cho con O2iis của mình nhưng sao dùng cũng chỉ được có 1 ngày là còn lại 20% vậy. các bạn có ai dùng pin này không? các bạn dùng được trong bao lâu (vọc thoải mái nhé)? hay mình mua nhằm pin đểu rồi?

các bạn ơi cho mình hỏi, mình vừa mới độ pin 3600 mah cho con O2iis của mình nhưng sao dùng cũng chỉ được có 1 ngày là còn lại 20% vậy. các bạn có ai dùng pin này không? các bạn dùng được trong bao lâu (vọc thoải mái nhé)? hay mình mua nhằm pin đểu rồi?

Lần đầu mình Mod thí nghiệm, mua pin chợ về thử cho kết quả tồi hơn cả pin zin đang dùng. Lý do không phải ở 3600mAh mà do khả năng trữ điện của pin kém không chịu được công suất cao của máy nên sinh ra tụt dòng. Sau khi thay sang lõi zin thấy khác hẳn. :D
Chúc bạn thành công!

Satan

các bác ai ở SG độ dùm em 1 cục với! oin của em bắt đầu phồng lên rồi! mà em chưa đủ gan để độ với lại em chỉ có 1 cái vỏ cho XDAIIs thôi lỡ độ không được rùi không có pin để xài thì khổ vì chẳng có tiền để mua pin mới! hix

ntmt852003

Em mới mua cục pin dung lương cao 3200 mAh, vậy giờ mình sạc thế nào là tốt nhất ạ?Sạc bằng adaper rời(gắn vào cabble rồi cắm vào ổ điện) hay sạc bằng cốc sạc là tốt hơn(cũng cắm trực tiếp vào ổ điện) mà cốc sạc thì có vừa ko,vì cục pin dung luong lớn nó to hơn bình thường :) Vậy bây giờ cục 3200mAh em sạc thế nào là tốt nhất, nghe nói sạc vớ vẩn là ko đầy đc pin, ko biết sạc phải thế nào output& input& hiệu điện thế phải bao nhiêu mới đúng?

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

Em mới mua cục pin dung lương cao 3200 mAh, vậy giờ mình sạc thế nào là tốt nhất ạ?Sạc bằng adaper rời(gắn vào cabble rồi cắm vào ổ điện) hay sạc bằng cốc sạc là tốt hơn(cũng cắm trực tiếp vào ổ điện) mà cốc sạc thì có vừa ko,vì cục pin dung luong lớn nó to hơn bình thường :)

Nếu pin mới thì nên dùng sạc theo máy để tối đa dung lượng chứa pin.

ntmt852003

Sạc theo máy là sạc gì anh?Adapter rời hay cốc sạc ?Hay cái sạc mà phải gỡ pin ra rồi gắn vào, nhiều loại quá chả biết đường nào mà lần?

huysmall

Sạc theo máy là sạc gì anh?Adapter rời hay cốc sạc ?Hay cái sạc mà phải gỡ pin ra rồi gắn vào, nhiều loại quá chả biết đường nào mà lần?

Sạc theo máy là adapter rời. E có thể dùng sạc cốc cũng dc (vì sạc cốc có ngõ vào từ adapter mà).

colorfulgecko

Tôi cũng muốn mod lại cục pin của máy O2 ZinC không biết có được ko?
Kích thước pin 61x39x6 mm.

ntmt852003

Sạc theo máy là adapter rời. E có thể dùng sạc cốc cũng dc (vì sạc cốc có ngõ vào từ adapter mà).

Sao cái anh bán pin cho em,anh ấy nói là sạc adapter rời hay sạc cốc thì sẽ ko sạc đầy đc cục pin dung lượng cao 3200mAh vì cái mạch gì đó,nói chung là cái sạc adapter rời hay sạc cốc chỉ dùng cho pin zin là ~1500 mAh,còn cục 3200 mAh thì phải sạc bằng cái đồ sạc mà ông ấy bán cho em,tức là phải gỡ pin ra rồi gắn vào cái cục đó cho mỗi lần sạc.zzz Như vậy có đúng ko anh?

habubi

Sao cái anh bán pin cho em,anh ấy nói là sạc adapter rời hay sạc cốc thì sẽ ko sạc đầy đc cục pin dung lượng cao 3200mAh vì cái mạch gì đó,nói chung là cái sạc adapter rời hay sạc cốc chỉ dùng cho pin zin là ~1500 mAh,còn cục 3200 mAh thì phải sạc bằng cái đồ sạc mà ông ấy bán cho em,tức là phải gỡ pin ra rồi gắn vào cái cục đó cho mỗi lần sạc.zzz Như vậy có đúng ko anh?

:-? :-? :-?
Sao lại không đầy được. CHẳng qua sạc cốc thì không dùng được cho pin dung lượng cao do nó dày quá thôi

huysmall

Oh man! Điều này ko chính xác rồi. Chẳng ai thiết kế pin cho PDA hay phone mà phải bắt buộc dùng sạc rời mới dc. Nếu vậy thì chẳng ai mua hết vì mua xong phải mua cả thiết bị sạc.

anh Huy cho em cái giá cục 3200mah của O2s với

Pin O2s hiện tại chưa có hàng lại Nam ah. Trong vòng 10 ngày nữa mới có. Khi đó anh sẽ cho em thông tin. Thanks em

vnanhvn

Hay quá! Có bác nào làm được ở HN thì làm hộ em với, em xin trả công lao hậu hĩnh ạ!

hoangthanhmai94

liệu rằng làm như thế này có ảnh hưởng tới mạch điện hay khồng hả các pác !
Độ chênh lệch ampe xem chừng lớn wá

Em mới mua cục pin dung lương cao 3200 mAh, vậy giờ mình sạc thế nào là tốt nhất ạ?Sạc bằng adaper rời(gắn vào cabble rồi cắm vào ổ điện) hay sạc bằng cốc sạc là tốt hơn(cũng cắm trực tiếp vào ổ điện) mà cốc sạc thì có vừa ko,vì cục pin dung luong lớn nó to hơn bình thường :) Vậy bây giờ cục 3200mAh em sạc thế nào là tốt nhất, nghe nói sạc vớ vẩn là ko đầy đc pin, ko biết sạc phải thế nào output& input& hiệu điện thế phải bao nhiêu mới đúng?

Cả hai kiểu trên đều có thể sạc đầy nếu điện thoại đã báo nhận sạc do đủ dòng (song thời gian no pin sẽ lâu hơn gấp rưỡi bình thường).Thực tế pin dung lương cao 3200 mAh có độ dày hơn so với pin zin, vì vậy cắm vào cốc sạc em nghĩ chắc ko vừa.
Với lại nguyên tắc khi sạc dòng dòng càng nhỏ thời gian nạp và xả pin cũng sẽ tăng lên. Không tin các bác cử thử nghiệm một một lần sạc adapter và một lần sạc vào cốc qua cổng cắm adapter.

Mức ảnh hưởng trong giới hạn cho phép. Tất nhiên mình làm không đúng theo qui cách của nhà sản xuất đã là ảnh hưởng rồi. Chỉ trừ dùng đến khi hỏng rồi vất máy đi là không ảnh hưởng thôi. :D

habubi

Chắc chắn có ảnh hưởng. Trừ pin zin ra chứ còn các pin khác thì nó cũng có chuẩn đâu mà. Thành ra không có j đáng lo đâu