• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Documents2go V4.0 UIQ3.0- BẢN FULL

quang2001

Đoc tốt các file office mà bạn , đã hỗ trợ office 2007 thì ofice2003 đọc vô tư . Nhưng ko hiểu sao vẫn ko hiển thị tiếng việt trên excel , mình đã chép font TimesNewRoman từ máy tính vào rùi mà vẫn ko đc , word thì hiển thị tốt , có ai bị như mình ko ?

Của tôi cài vào cũng bị như bạn, đã copy cả bộ Fonts của PC vào vẫn không hiển thị tiếng Việt trong Excel, Chắc bản này bị lỗi thì phải.

chu_chay_vo_tu

Của tôi cài vào cũng bị như bạn, đã copy cả bộ Fonts của PC vào vẫn không hiển thị tiếng Việt trong Excel, Chắc bản này bị lỗi thì phải.

phải copy fonts vào D:\system\apps\docstogocommon mới được bạn ạ ;) trước khi cop nhớ xóa hết các font trong thư mục đó đi nhé.

Son_Nguyen

Bạn chu_chay_vo_tu nói đúng đó bạn à, bạn copy các font mà bạn cần vào thư mục X:\system\apps\Docstogocommon (X là ổ mà bạn cài chương trình nhé) là đọc được ngay thôi, mấy hôm trước mình cũng đánh vật với cái DocumentToGo Word và Excel, giờ thì ngon lành.

at007

Bạn chu_chay_vo_tu nói đúng đó bạn à, bạn copy các font mà bạn cần vào thư mục X:\system\apps\Docstogocommon (X là ổ mà bạn cài chương trình nhé) là đọc được ngay thôi, mấy hôm trước mình cũng đánh vật với cái DocumentToGo Word và Excel, giờ thì ngon lành.

bác nào xài bộ font chuẩn của soft này thì post lên luôn cho anh em đi ạ,thank =D>

Son_Nguyen

bác nào xài bộ font chuẩn của soft này thì post lên luôn cho anh em đi ạ,thank =D>
các file Word và Excel mình toàn dùng font Times New Roman nên chỉ cần lấy các font này từ PC ra copy theo đường dẫn như trên là ổn thôi. Mình có bộ font này cũng lấy trên pdaviet về, nó cũng gần tương tự bộ font gốc của SE, nét chữ to và rõ nét, link của nó đây: http://www.mediafire.com/?l8gdrcpqpql. Mình up lên Mediafire ko có account nên các bác nhanh tay mà down về nhé kẻo link die. Chúc vui!!!!:D

Chỉnh sửa cuối:

sirhong

rất cám ơn bác. bây giờ P990i của em mới thực sự thành văn phòng di động.

Son_Nguyen

Không hiểu sao em active code này lại không được?các bác chỉ em với

Bạn cứ nhập lần lượt và đầy đủ các chữ và số trong code là được ngay mà, mình nhập 1 phát được luôn. Tốt nhất chữ nếu viết hoa thì bạn nhập cả chữ viết hoa đi, đừng nhập chữ thường!!!!

mctuan

Đã nhập đi nhập lại cả chục lần mà vẫn ko được là sao vậy? chỉ giúp mình với (lúc đầu cài đạt rất khó khăn). xin cám ơn

Son_Nguyen

Đã nhập đi nhập lại cả chục lần mà vẫn ko được là sao vậy? chỉ giúp mình với (lúc đầu cài đạt rất khó khăn). xin cám ơn
Bạn thử nhập lại đi xem nào, nhớ là những chữ nào viết hoa thì nhập cho đúng nhé! Mình xài w950i nhập 1 phát ok luôn!! Mà máy bạn đã hack ổ C và cài cái "Cáo biệt phần mềm unsign" chưa vậy? Cái pm này file cài của nó hơi nặng nên lúc cài chậm là đương nhiên thôi..

mctuan

Để chắc ăn nên down lại. nhưng chỉ được 99.99 % thôi, không thể mở được. có thể cho mình đường tải về khác được không. Mình rất cần phần mềm này. Cám ơn các Bạn nhiều.

kalongka

bạn phải gõ nguyên văn code của bác công voi mới được kể cả dấu "-"
ACTIVATION CODE:

9416928-3713 ở trên

E0K0-8F0079C377K8 ở dưới

mình làm 2 lần mới được hj`hj`:p

mctuan

rất cám ơn anh kalongka đã hướng dẫn, tình hình bây giờ thì chạy vô tư luôn.
Nhưng nó không hiển thị được tiếng việt, mặc dù có cài font mới rồi (không biết có đúng font không nữa, em xài P1i).
Anh em nào có font đúng chuẩn thì cho mình xin nha, cám ơn rất nhiều.

vnyelsea

rất cám ơn anh kalongka đã hướng dẫn, tình hình bây giờ thì chạy vô tư luôn.
Nhưng nó không hiển thị được tiếng việt, mặc dù có cài font mới rồi (không biết có đúng font không nữa, em xài P1i).
Anh em nào có font đúng chuẩn thì cho mình xin nha, cám ơn rất nhiều.

Bạn vào thư mục X:\System\Apps\DocstoGoCommon (X: là ổ bạn cài DocsToGo) xóa hết fonts trong thư mục đó đi rồi chọn mấy fonts trong pc copy vào, chẳng hạn như Arial, Tahoma, v.v... sẽ hiển thị tiếng Việt ngon lành. Bạn cũng có thể copy mấy fonts hệ thống đang dùng vào cũng ok.
Mình thấy ở trên cũng có hướng dẫn đó, có thể bạn không để ý.
Chúc vui!