• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đóng góp ý kiến về PDAViet rom cho WhiteStone (Imagio) !

haidaicayk

Đang còn vài vấn đề nhỏ, sẽ upload lên sau...
Chờ lâu quá Mod ơi. Gần 1 tuần không up rom là ngứa ngáy chịu không được.:D. Lỗi Youtube mấy bản Rom cook của nước ngoài cũng có fix được đâu. Mình ít khi xem Youtube HQ lắm nên không quan trọng. Mà PPC xem fast download là được rùi mà.:p. Quan trọng là clean và mượt.;;)

luuchidung1987

không hiểu có phải do Wallper làm máy chậm không.. nhưng khi mình bỏ hết mấy cái Wallper tốc độ tăng rõ rệt ..ram giảm đi đôi chút và không có hiện tượng tăng nhiều ...chuyển trang rất mượt ....

sdream

Mình rất khoái giao diện tin nhắn của bản Energy maxsence, Mod thử nghiên cứu vụ đó, đưa vào rom cho anh em xài được không :D, quên mất là không biết có ai thik giao diện đó không :D

Các bản rom sau này mình đang tính bỏ giao diện bóng bẩy của DINIK trở về với giao diện cũ của bản D2C2 và Manila thì mình tính sẽ bỏ Tab Footprints, Tab Call History và Tab Recent Documents, các bạn nghĩ thế nào ?

haidaicayk

Các bản rom sau này mình đang tính bỏ giao diện bóng bẩy của DINIK trở về với giao diện cũ của bản D2C2 và Manila thì mình tính sẽ bỏ Tab Footprints, Tab Call History và Tab Recent Documents, các bạn nghĩ thế nào ?
Manila bỏ mấy tabs đó là hợp lý đó bác, nhìn chung là mấy tabs đó ít dùng:D. Còn giao diện bóng bấy của Dinik e rằng là sẽ nhiều người phản đối đó:p. Về mặt giao diện thì mình cũng rất thích Dinik theme nhưng về hiệu năng của máy thì mình ủng hộ bác trở về giao diện cũ, rom càng clean càng tốt mà.=D>=D>

anhbida

Cùng dùng Opera 9.7 nhưng ko hiểu sao Opera_Browser_9_70_36000_0 của ROM Energy dễ dùng hơn(Font chữ ổn định chứ ko lúc to lúc nhỏ khi mở 1 link)

khungl0ng

MÌnh đang dùng ROM D8C2.U5C, bị 2 lỗi như sau:
- Calendar không hiển thị Appointment trên Home Screen
- Tab Twitter không thao tác được
Request:
- Tích hợp cái HTC Messaging như của Rom energy (có phân trang, như vậy sẽ load nhanh hơn)
Còn đâu thì tất cả đều ngon lành cành đào khi Imagio được overclock 748Mhz. :D
Cám ơn PDA Viet

QuyBao

Mình đang dùng ROM WhiteStone_WM6.5_D15C2.U1_Build 21916 5.0.95 PV ★
★ Sense 2.5 2018.3025_0
Khi cài cái
DHarvey HTC Programs Tab Fix.cab ( add My Shortcuts in home screen tabs )
nhưng nó không có hiện được cái My Shortcuts trong home screen tabs

AnhPheCT

Mình đang dùng ROM WhiteStone_WM6.5_D15C2.U1_Build 21916 5.0.95 PV ★
★ Sense 2.5 2018.3025_0
Khi cài cái
DHarvey HTC Programs Tab Fix.cab ( add My Shortcuts in home screen tabs )
nhưng nó không có hiện được cái My Shortcuts trong home screen tabs
DHarvey HTC Programs Tab Fix.cab dành cho Tab Programs của Manila 2.1 mà Sếp!! Xem kỹ rồi cài chứ!! Manila 2.5 ko dùng được của Manila 2.1 đâu.

livelong

có mod nào chỉ em cook rom với, chỉ tận tình = cách lập topic càng tốt, để box imagio có nhiều rom chứ em thấy box hd2 sôi động vì chạy đc ios4,Htc Touch HD thì tùm lum cook rom,box chúng ta thì ảm đạm với toàn lỗi lặt vặt, em có ý kiến đề nghị 1 bản rom fix hết lỗi,tích hợp các PM như resco explore 8 ,skin cho manilla, tốc độ load các tab mượt..v.v...
HEHEHEHEHE!!!!!!!!!!!!!!

có mod nào chỉ em cook rom với, chỉ tận tình = cách lập topic càng tốt, để box imagio có nhiều rom chứ em thấy box hd2 sôi động vì chạy đc ios4,Htc Touch HD thì tùm lum cook rom,box chúng ta thì ảm đạm với toàn lỗi lặt vặt, em có ý kiến đề nghị 1 bản rom fix hết lỗi,tích hợp các PM như resco explore 8 ,skin cho manilla, tốc độ load các tab mượt..v.v...
HEHEHEHEHE!!!!!!!!!!!!!!
HD2 còn có lỗi mà bạn. Nếu bạn muốn cook bản rom mà không có lỗi thì hoàn hảo quá, thế thì cook rom làm gì nữa... Ngoải ra bạn tích hợp Resco Explorer thì không thể được vì đó là PM thương mại mà... Bạn chưa cook rom nên bạn không biết đó thôi...

livelong

HD2 còn có lỗi mà bạn. Nếu bạn muốn cook bản rom mà không có lỗi thì hoàn hảo quá, thế thì cook rom làm gì nữa... Ngoải ra bạn tích hợp Resco Explorer thì không thể được vì đó là PM thương mại mà... Bạn chưa cook rom nên bạn không biết đó thôi...
Sorry nhưng em vẫn thích dùng ổn định hơn, đỡ hại ram hại máy, em đã dùng khá nhiều bản rom của anh rùi nhưng cũng quay về với shiprom, nếu có thể có bản rom hoàn hảo thì quá tốt!

huythanh111

chẳng có gì là hoàn hảo cả bạn ah. shiprom còn dầy lỗi .với dòng máy nào cũng thế. bản nào ít lỗi thì sài thôi. đang sài bản rom enrgy cũng ổn định lắm. tối nay up rom mới của mod dũng thế nào. chỉ thix rom 6.5x cchu7334 start ở dưới. hix.

haidaicayk

Sorry nhưng em vẫn thích dùng ổn định hơn, đỡ hại ram hại máy, em đã dùng khá nhiều bản rom của anh rùi nhưng cũng quay về với shiprom, nếu có thể có bản rom hoàn hảo thì quá tốt!
Rom cook hầu hết điều có lỗi lặt vặt, Rom của Mod DTDung có một vài bản rất ổn định mà bạn. Mình thấy bác Mod cook rất ổn, mình vẫn đang dùng bản D10C2, đến nay là hơn 1 tháng rùi, rất okie.:D

hell_killer

Rom cook hầu hết điều có lỗi lặt vặt, Rom của Mod DTDung có một vài bản rất ổn định mà bạn. Mình thấy bác Mod cook rất ổn, mình vẫn đang dùng bản D10C2, đến nay là hơn 1 tháng rùi, rất okie.:D

Mình cũng đang dùng bản này, thấy cũng ok lắm mà, mod dung nhiệt tình là rom là a e mừng rùi.

tethien

Active Member

Đúng là bản D10C2 U2 xài rất OK. Up qua ROM khác chán, đang tính quay lại xài nó đây.

livelong

mod đinh tuấn dũng chịu khó mod skin lại cái lock screen đi, lock screen default "sấu" kinh khủng
Gợi ý mod bản này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?78268-Mod-Thay-đổi-Lockscreen-cho-LEO&p=1067554&viewfull=1
Bản rom sắp tới mod làm cái clean rom đi, fix hết các lỗi nhỏ, chạy sense 2.1 cũng đc,skin lại cái taskbar + tab manilla càng ok :D
IMGIO nó chạy 2.5/2.6 đều bị bug, vá chỗ này hư chỗ kia,pin may hết, em dùng SHIP rom chứ mà nhăn tin với goi điện,nghe nhạc 3 ngày :))

mod đinh tuấn dũng chịu khó mod skin lại cái lock screen đi, lock screen default "sấu" kinh khủng
Gợi ý mod bản này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?78268-Mod-Thay-đổi-Lockscreen-cho-LEO&p=1067554&viewfull=1
Bản rom sắp tới mod làm cái clean rom đi, fix hết các lỗi nhỏ, chạy sense 2.1 cũng đc,skin lại cái taskbar + tab manilla càng ok :D
IMGIO nó chạy 2.5/2.6 đều bị bug, vá chỗ này hư chỗ kia,pin may hết, em dùng SHIP rom chứ mà nhăn tin với goi điện,nghe nhạc 3 ngày :))
Cảm ơn bạn đã góp ý nhưng mình làm default hết để mọi người có thể thay đổi theo ý thích riêng của mình, có người này người kia mà bạn...