• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Đóng góp ý kiến về PDAViet rom cho WhiteStone (Imagio) !

luuchidung1987

Em cũng đang dùng ship rom vì sau khi tets tất cả rom thấy imagio không cân nổi sense 2.5 và mau hết pin quá dùng bản 2.1 mình thấy cũng rất đẹp nhẹ nhàng pin lâu mà em kết nhất là cái "My favorites" của bản sense 2.1 trông rất chi là 3D...mong mod làm bản rom ship fix hết các lỗi vặt và bỏ hết các các phần mêm của verizon ,thêm các phần mềm cơ bản ... là ok

livelong

Em cũng đang dùng ship rom vì sau khi tets tất cả rom thấy imagio không cân nổi sense 2.5 và mau hết pin quá dùng bản 2.1 mình thấy cũng rất đẹp nhẹ nhàng pin lâu mà em kết nhất là cái "My favorites" của bản sense 2.1 trông rất chi là 3D...mong mod làm bản rom ship fix hết các lỗi vặt và bỏ hết các các phần mêm của verizon ,thêm các phần mềm cơ bản ... là ok
Dồng tình 2 tay 2 chân :)) yêu ship rom hơn!!!Fix lại các lỗi thồi, còn PM có thể dùng SPB backup sau mà hihi

QuyBao

Mình đang dùng ROM WhiteStone_WM6.5_D15C2.U1_Build 21916 5.0.95 PV & cả WhiteStone_WM6.5_D15C2.U2_Build 21916 ★ Sense 2.5 2018.4125_1 ★ (New 19/09/2010)
Nhưng không thể Setnam (NAM Programming) dùng cho mạng CDMA (Verzion & Sfone..)
bằng cách bấm ##778 + call (nút gọi)
mặt dù đã chuyển sang dạng CDMA only trong network
thông thường rom gốc yêu cầu phải chuyển qua CDMA only hoặc global bằng cách bấm phone/Menu/option/ network selection.., khi đó ##778 mới có tác dụng)

DHL

Mình cũng rất đồng ý với bạn . Trước dùng HTC ,thích nhất là ROM của bac Phạm Quang , đơn giản không rườm rà , chỉ bao gồm các soft và giao diện đơn giản nhất , chạy nhanh không tốn Ram không hao pin. Còn các phần mềm hay giao diện khác mọi người có thể tự cài thêm theo ý thích.

khanh2008

Hi mod dtDung,
Tôi đang dùng cái ROM WhiteStone_WM6.5_D15C2.U4_21916_PV thấy rất tiện dụng nhưng hơi bị giật, ko mượt lắm, chắc do tốc độ và RAM của Imagio hơi thấp.
Bác cho hỏi làm sao mà thay đổi chữ PDAVIET ở góc trái phía trên màn hình thành chữ khác?
Thnks

Hi mod dtDung,
Tôi đang dùng cái ROM WhiteStone_WM6.5_D15C2.U4_21916_PV thấy rất tiện dụng nhưng hơi bị giật, ko mượt lắm, chắc do tốc độ và RAM của Imagio hơi thấp.
Bác cho hỏi làm sao mà thay đổi chữ PDAVIET ở góc trái phía trên màn hình thành chữ khác?
Thnks
Đơn giản thôi, bạn bấm vào biểu tượng thứ 2 từ phải sang bên dưới (gần biểu tượng ổ khóa đó), chọn CHTEditor/Miscellaneous, kéo xuống dưới cùng thay đổi ở Custom operator text nhé...

vietanh141281

Đơn giản thôi, bạn bấm vào biểu tượng thứ 2 từ phải sang bên dưới (gần biểu tượng ổ khóa đó), chọn CHTEditor/Miscellaneous, kéo xuống dưới cùng thay đổi ở Custom operator text nhé...

đúng rồi cái này dễ mà, bác mò mẫm 1 tý là ra luôn ấy mà

hell_killer

E thấy bản energy chạy ram tăng không nhanh lắm, sao bác Dũng không thử làm vài bản energy chơi.

Catman

Chào mod Dũng và các bạn,
Mình mới mua lại cây Imagio, gắn SIM Viettel vào thấy nhắn tin đi bị báo lỗi (không gửi được) trong khi tin gửi đến lại được, mình đã xem lại thấy số trung tâm nhắn tin của viettel là đúng. Mình đã hard reset lại cũng không ăn thua. Bản ROM mình đang dùng là có mấy thông số:
OS version: CE OS 5.2.23569 (Build 23569.5.5.0 PV)
ROM version: 3.04.605.D3C5.U3 WWE
Radio version: 2.25.00WVL
và thấy đề cooked by dinhtuandung2012.
Lỗi này có phải do ROM không nhỉ? Giúp mình với
Tks all

Chỉnh sửa cuối:
Chào mod Dũng và các bạn,
Mình mới mua lại cây Imagio, gắn SIM Viettel vào thấy nhắn tin đi bị báo lỗi (không gửi được) trong khi tin gửi đến lại được, mình đã xem lại thấy số trung tâm nhắn tin của viettel là đúng. Mình đã hard reset lại cũng không ăn thua. Bản ROM mình đang dùng là có mấy thông số:
OS version: CE OS 5.2.23569 (Build 23569.5.5.0 PV)
ROM version: 3.04.605.D3C5.U3 WWE
Radio version: 2.25.00WVL
và thấy đề cooked by dinhtuandung2012.
Lỗi này có phải do ROM không nhỉ? Giúp mình với
Tks all
Bạn thử úp bản D3C5.U4 & U4C xem sao, sẽ fix được lỗi đó...

Catman

Cho mình hỏi thêm: lúc trước mình đã cài được rom của mod Dũng tức là máy mình đã được HSPL rồi phải không? Mình không rành về khái niệm HSPL lắm vì lúc trước xài con Dell x51v thấy không cần phải HSPL cũng cài được rom 6.1 (hay bởi nó là PPC thuần)
Mod Dũng cho mình xin link bản U4 và U4C được không? Vì mình tìm chưa ra (--> Ấy mình đã tìm ra rồi, vô ý không thấy cái.. trước mắt)
Cám ơn mod Dũng và các bạn

Mình đã up bản u4 và...không ăn thua. Mod có cách gì khác cứu mình với
Không phải do rom rồi bạn ạ. Mình vẫn nhận và gửi tin bình thường. Các bạn khác cũng không thấy phàn nàn về vấn đề này cả. Bạn gọi lên tổng đài bảo họ xem lại xem sao nhé...

Catman

Mod kết luận chính xác quá. Mình đưa sim đó (Viettel) qua máy Nokia E71 cũng bị báo lỗi, như vậy là do sim chứ không phải do rom Imagio.
Cám ơn mod Dũng đã tận tình

tethien

Active Member
Theo mình thì Mod dinhtuandung chỉ nên làm 2 bản thôi. Duy trì 3 bản C2, C3, C5 rất mệt. Trong khi đó C3 & C5 cơ bản là giống nhau.
Với mỗi thằng thì làm 2 bản : Bản có Co0kie's Home Tab và bản không có Co0kie's Home Tab.
Vậy là đủ.
-Bản không có Co0kie's Home Tab chú trọng tính ổn định, chạy nhanh. Cũng không cần nhiều phần mềm, chỉ có các phần mềm thật sự cần thôi. Các phần mềm được chọn kỹ, không cần mới mà chỉ cần thật ổn định. Bản này không cần ra nhiều, có cập nhật gì thật quan trọng nhưng ổn đinh mới cần ra phiên bản mới.
-Bản có Co0kie's Home Tab thì có thể chạy theo chức năng, hoa lá cành tí. Chức năng nhiều.

Chút ý kiến.
Chúc Mod khỏe.

TB: Em thấy Energy nó có bản ROM 21680 chả biết là C3 hay C5 nhưng chạy rất mượt.
EnergyROM nói chung chạy xuất sắc. Chỉ có điều lỗi YouTube HightQuality chả chịu sửa.

lungtungbeng

Theo mình thì Mod dinhtuandung chỉ nên làm 2 bản thôi. Duy trì 3 bản C2, C3, C5 rất mệt. Trong khi đó C3 & C5 cơ bản là giống nhau.
Với mỗi thằng thì làm 2 bản : Bản có Co0kie's Home Tab và bản không có Co0kie's Home Tab.
Vậy là đủ.
-Bản không có Co0kie's Home Tab chú trọng tính ổn định, chạy nhanh. Cũng không cần nhiều phần mềm, chỉ có các phần mềm thật sự cần thôi. Các phần mềm được chọn kỹ, không cần mới mà chỉ cần thật ổn định. Bản này không cần ra nhiều, có cập nhật gì thật quan trọng nhưng ổn đinh mới cần ra phiên bản mới.
-Bản có Co0kie's Home Tab thì có thể chạy theo chức năng, hoa lá cành tí. Chức năng nhiều.

Chút ý kiến.
Chúc Mod khỏe.

TB: Em thấy Energy nó có bản ROM 21680 chả biết là C3 hay C5 nhưng chạy rất mượt.
EnergyROM nói chung chạy xuất sắc. Chỉ có điều lỗi YouTube HightQuality chả chịu sửa.

^^ Chắc tại NRGZ nó không bg xem Youtube High quality bằng điện thoại nên nó k thèm sửa rồi:-?

patuana76

Vậy là đủ.

Chút ý kiến.
Chúc Mod khỏe.

Bạn này nói đúng đó, thích nhất ROM Energy về khả năng chạy và free ram tốt nhưng ăn pin hơn nhiều ROM của Mod dung làm.
Mod nghiên cứu tiếp cái phần tôi đặt hàng lúc trước nhé (TVout như trên ROM Energy ấy). Nếu bản PDAVIET nhà mình có phần này, mình sẽ up lại

thai294

bản mới nhất của bác dinhtuandung là bản nào vậy cho em link với. e mới đổi đc chiếc imagio nay muốn up rom xem tnao. e thích xài cái loại mới nhất ý. :)