• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod M700 cần giúp đỡ ?

tmn

Máy của bác có GPS k0? Vì riêng dòng Love (HTC P3350, Dopod M700), k0 tích hợp.

minhhaint1

Dopod M700 uprom bị cúp điện. cứu cứu !!!!!

Các Bác Pro chỉ giùm, M700 của minh up ROM bị cúp điện. Bây giờ không kết nối với máy tính nữa nên không up rom lại được. Em đã thử vào boot loader (Voice + power + Reset) không được và vào HardReset được nhưng ấn phím Send để reset thì không được. Bác nào biết cách chỉ giúp !!! :(:)(:)(:)((

phuclee

M700 Dopod cần sự giúp đỡ!

em có cây M700 tình trạng up rom khác mà ko qua bước Unlock CID,giờ HR máy nó treo ngay logo ko vào dc win,em đã vào bootloader up lại mà vẫn ko dc!báo lỗi Invalid Model ID,và up dc cứ 2 % là văng ra ngoài!em có tải rom trong diwn64 đàn:RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R
nhưng vẫn ko dc!em nghĩ máy em vẫn chưa unlock CID vì khởi động vẫn là:ISP:1.28.0001 :(

binhminhmuon

Bạn vội vàng không chạy tool Unlock là sai lầm rồi đó, giờ máy bạn sẽ treo ở đó mà thôi, đừng phí công up các rom khác làm gì?Mình chỉ biết khuyên bạn làm thế này;
1.Dow tool unlock về và chạy thử xem sao, tool do Man Phạm Quang cung cấp và hướng dẫn kỹ cách dùng rồi đó.(cách này chưa hẳn đã thành công,nhưng giờ đành thử xem sao,mình cũng chưa thử cách này bao giờ)
2.Bạn phải tìm bản rom gốc của máy thông qua imei...chịu khó đọc các bài viết của mọi người nhé,Rom của Dopod là hơi hiếm đó...và dòng này là dòng Love bạn ạ!Nếu tìm được đúng bản rom gốc và up lại chắc chắn sẽ thành công (mình đã từng bị như vậy mà)
Chúc bạn kíu em M700 thành công b-)

phuclee

theo mình biết thì khi unlock CID thì máy fải ở chế độ kết nối với Activesyn,nhưng giờ nó ko vào dc win,chỉ vào Bootloader,mà cố HR thì chỉ đứng chết ngay khởi động ISP:1.28.000!thankx all

binhminhmuon

Đúng là trước khi Unlock thì phải kết nối AS nhưng có lần mình unlock em M700 cho thằng em thì khi đưa màn hình về Boot thì PC sẽ không nhận AS,chỉ báo là "Found new hardware.." mình vẫn tiếp tục chạy tool unlock và hạ được SPL.
cũng có thể mình thành công vì trước khi unlock để up rom mới thì đã cài AS rồi,nên mới khuyên bạn làm thử...
Nếu không được thì cố gắng tìm Rom gốc bạn ạ, đừng nản, ngày xưa mình cũng để em P3300 thành cục chặn giấy mất nửa năm trời đó :D
Chúc may mắn!

salemgtvt84

Các bro cho e hỏi, e up rom v5.0 cho con Dopod M700, cài đặt ngon lành, nhưng khi vào đến màn hình Align screen thì chọc bút theo chỉ dẫn và di chuyển "+" cả mấy chục lần mà vẫn ko vào được màn hình Today, e thì nghĩ màn hình cảm ứng vẫn ngon, ko bít là tại sao nữa, làm sao để chữa được nó nhỉ, mong các bro giúp e...

salemgtvt84

Hi, e đã sửa đc roài bác ạ, ko phải là do màn hình cảm ứng có vấn đề, thật ra là mình làm sai chỉ dẫn, hic, các bác thông cảm, e mới dùng con này thế nên ngố quá, đáng nhẽ là dấu "+" ở đâu, thì mình bấm vào đó, e thì lại cứ nghĩ, mình phải bấm vào chỗ định trước để dấu "+" di chuyển đến đó, thảo nào cả mấy chục lần đều ko được....Công nhận là bản Rom 5.0 này đẹp thật, nhưng nếu có ngay font tiếng Việt thì đỡ quá, nhưng e cũng cài lại hết roài, ngon roài,các bác ạ...

salemgtvt84

Bản nè của bác Duy cũng ko dùng được mà, theo e nghĩ bác thử vào trang của HTC, đăng ký roài vào register product, gõ dòng S/N của máy vào để tra cứu, có thể tìm được bản Rom gốc cho con nè, hình như có hướng dẫn kỹ lém của bác Quang trên diễn đàn đó...chúc bác cứu e nó thành công....

lamvuduy

Bản nè của bác Duy cũng ko dùng được mà, theo e nghĩ bác thử vào trang của HTC, đăng ký roài vào register product, gõ dòng S/N của máy vào để tra cứu, có thể tìm được bản Rom gốc cho con nè, hình như có hướng dẫn kỹ lém của bác Quang trên diễn đàn đó...chúc bác cứu e nó thành công....

Bạn ơi mình xài vẫn bình thường không có vấn đề gì hết

salemgtvt84

Theo như mình bít, thì hình như bản Rom gốc của máy còn liên quan đế nơi sản xuất của nó, nên hình như là ko có bản Rom gốc chung cho mọi loại M700, ko bít co cxác ko???

salemgtvt84

em có cây M700 tình trạng up rom khác mà ko qua bước Unlock CID,giờ HR máy nó treo ngay logo ko vào dc win,em đã vào bootloader up lại mà vẫn ko dc, em có tải rom trong diễn đàn:RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R
nhưng vẫn ko dc :(
Mình nói là bản này mà bạn Duy đưa lên dùng ko đc vì thấy bạn Phuclee có nói ở trên roài mà, chắc là phải tìm đúng bản mới đc chấp nhận...:-?

dczien

em có cây M700 tình trạng up rom khác mà ko qua bước Unlock CID,giờ HR máy nó treo ngay logo ko vào dc win,em đã vào bootloader up lại mà vẫn ko dc!báo lỗi Invalid Model ID,và up dc cứ 2 % là văng ra ngoài!em có tải rom trong diwn64 đàn:RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R
nhưng vẫn ko dc!em nghĩ máy em vẫn chưa unlock CID vì khởi động vẫn là:ISP:1.28.0001 :(

M700 là dòng HTC Love không có GPS, bạn nên kiếm Rom gốc của máy up lại sẽ thành công, dò số imei và tìm trên trang chủ dopod hoặc HTC sẽ có. chúc bạn thành công,máy không chết dễ đâu :p

phuclee

thankx all mọi người đã quan tâm giúp đỡ cho em!em hiện vẫn đang kiếm bản Rom gốc cho nó!chưa ra nữa,hic

tuanhue

thankx all mọi người đã quan tâm giúp đỡ cho em!em hiện vẫn đang kiếm bản Rom gốc cho nó!chưa ra nữa,hic

Vào trang chủ của HTC, Dopod đăng ký sẽ có ngay ROM goc của M700, mình cũng đã bị 1 lần như vậy khi uprom lần trước. Chạy lại bằng ROM gốc ở trang chủ HTC, rôi unlock CID là OK. Goodluck ( Mình dùng Dopod M700)

phamung84

Lỗi chết người của Dopod M700

em bị lỗi này cứ khi gọi đi hay người ta gọi đến là nó tự phát ra loa ngoài các bác ạ , sáng nay em đi thi công chức đang làm bài ngon lành thế mà thằng bạn em call , lúc đấy em liều nhấc lên nghe ai ngờ nó phát ra loa ngoài cho cả xóm nghe thấy , tý thì bị giám thị đuổi , thế có chết ko ?

Ai bít cách khắc phục giúp thằng em với ~_~ hình như thấy mấy người cũng bị lỗi này rồi , có người bảo phần cứng có người nói phần mềm , em k bít sao nữa !