• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dopod M700 cần giúp đỡ ?

langtuvotinh151

Cho em hỏi thông số kỹ thuật của Dopod M700

Các bác cho em hỏi, em đọc ở đây dòng M700 là HTC love, nó có số hiệu arte300 giống hệt máy em, nhưng các bác bảo dòng này kô có GPS reciever vậy máy em lại có, em cũng check các thông số trên nhiều trang bán DTDD thì đều có GPS, vậy các bác cho em hỏi thì chính xác dòng máy em là Artemis hay LOVE
EM chân thành cảm ơn các bác:)8-|=D>

binhminhmuon

Dopod M700 chính xác là dòng Love bạn ạ, và không có GPS built in
Nó thực ra là anh em song sinh với P3350 của HTC
Bạn có thể xem thông tin chính xác TSKT của máy tại địa chỉ này:
http://www.gsmarena.com/htc_p3350-1886.php => rất chi tiết và đầy đủ
những trang chuyên bán DTDD nước mình đưa tin nhiều khi không chính xác lắm đâu, ví dụ như P3300 mình dùng không hề có Hồng Ngoại mà họ dám ghi là có, :-?? chả hỉu ra làm sao nữa :-??

thangdinh1982

Một sự cố lạ, mong các bác giúp

em đang dùng con Dopod M700. tình trạng thế này, máy chạy khi sử dụng liên tục thì không bị tắt nguồn. còn để vào chế độ nghỉ thì độ chừng 15 phút thì nó tắt ngủm luôn. em đã úp rom rồi mà vẫn không hết. mong các bác giúp đỡ. cám ơn các bác nhiều nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

thangdinh1982

Cám ơn bác nhiều, trong đó có mấy bản rom lận, em không biết nên chọn cái bảng nào cho đúng nữa. mong bác chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

thangdinh1982

huhuhuh....không được rồi bác à. Máy chạy ổn định khi pin từ 100-70% thôi. Sau đó máy treo hoài à. reset lại máy chạy khoảng 10 - 15 phút là treo. Các bác có cách nào giúp em với...

hanhpn

Bác dùng bản ROM WM6.1 cho Love do man PhamQuang cook ấy. Bản đó rất ổn định. Xem trong topic chú ý ở box này nhé

thangdinh1982

Các bác xem lại giùm em với. Em đã up rom W6.1 của bác Tom luôn rồi mà vẫn không ăn thua gì hết. Tình trạng vẫn như cũ, bác nào có kế sách gì thì mách em, em nhờ với.

langtuvotinh151

Các bác co gặp tình trạng này giống em không nha. Con m700 của em ỏ cái hòn bi như con chuột y, các bác co thể lăn theo các chiều down, left, right được, nhưng chiểu up thi em lăn mà chả thấy biêt hiện j, thể hòn bi của em bị hỏng hả các bác....giúp em cái, em cảm ơn trước nha.

CHo em hỏi, em đã từng hỏi M700 có GPS kô, toàn bộ các bác chắc chắn là kô có, vậy mà em dùng google map rui enable GPS vẫn ngon lành còn chỉ đúng địa điểm nũa, có ai bít tại sao kô, sao của em lại có GPS

Chỉnh sửa cuối:

phamung84

Cám ơn bác nhiều, trong đó có mấy bản rom lận, em không biết nên chọn cái bảng nào cho đúng nữa. mong bác chỉ giúp.

mình đang xài bản full with cube ( trên cùng đó ) trước đây máy của mình có cả 1 đống lỗi kể cả khi chạy rom gốc hay rom B&B 5.0 nữa , từ khi chạy cái rom trên thì các lỗi hầu như ko còn nữa .

manhktqd

Active Member
Em đang chạy bản 4.01 with no cube, thấy bản 4.02 mới ra, up thử nhưng không ngon đang định quay về thì bác PhamQuang cho Rom mới, em lại thử. Nhưng cuối cùng vẫn phải quay về bản 4.01 with no cube.
Bác sài bản 4.01 with no cube đi, em dùng ổn định lắm, nên đưa PP là 6M và Overclock là 247MHz nhé.
Với lại em dùng Radio bản 2.98.90 ít tốn pin nhất theo cảm giác của em đấy. (Pin đang 65% dùng Radio bản 3.08.90 chuyển qua Radio 2.98.90 thì nhảy lên 72%luôn, không biết máy có báo pin ảo hay không nữa:O)

keckek

Các bác co gặp tình trạng này giống em không nha. Con m700 của em ỏ cái hòn bi như con chuột y, các bác co thể lăn theo các chiều down, left, right được, nhưng chiểu up thi em lăn mà chả thấy biêt hiện j, thể hòn bi của em bị hỏng hả các bác....giúp em cái, em cảm ơn trước nha.

CHo em hỏi, em đã từng hỏi M700 có GPS kô, toàn bộ các bác chắc chắn là kô có, vậy mà em dùng google map rui enable GPS vẫn ngon lành còn chỉ đúng địa điểm nũa, có ai bít tại sao kô, sao của em lại có GPS

Trường hợp này lạ nha, bạn có thể cho thêm ít thông tin ko?
Phiên bản rom, phiên bản Google Maps, mã máy Arte100, 200 hay 300. Hay máy của bạn thay mainboard P3300 nhỉ 8-|

anhducc12

Member
Máy mình là M700,tra imel tren numberingplans.com lại ra orbit luon,chẳng hiểu..hix..up rom thì thấy nó thay đổi luôn cả imel..lam sao bây giờ mọi người ơi..hix...bay giơ imel la:00440000350111200...

langtuvotinh151

bạn check lại đi.không thể nào up room thay lại số imei được...nó là mã số của một máy ĐT và không thể nào thay đổi........imei của chúng ta sẽ bắt đầu bằng số 3xxxxxxxxxxxxxxxxx, không thể bắt đầu bằng số 0xxxxxxxxxxxxx được

anhducc12

Member
uh..thế mới lạ chứ,ngày trước số imel la 353404016015049..trùng với cả imel giấy...nhưng sau khi up rom lai thanh co dau 0044...kiem tra *#06# vẫn la 0044... bây giờ trở lại Rom cũ thì ko bật đươc WIFI luôn...Dùng PPC nhiều rồi,tình trạng này mình chịu luôn..hĩ..mong cả nhà giúp đỡ...:(:)(:)(:)(:)((

tuanhue

E có 1 cây Dopod M700 , khi Up ROM không unlock CID , bây giờ nó ko vô Win dc mà nó dứng ở boot immages thôi , e đã Up rất nhiều bản nhưng cứ dc 3% là báo lỗi , e cũng dung tool USPL của Bác Quang để unlock rồi nhưng vẫn ko dc , xin mọi người chỉ e cách khắc phục ?
Của e là Cip G4 của nó là :
IPL 1.27.0001
SPL 1.27.0000
GSM 02.67.90
OS 1.28.0.0

Thanks !

Với thông báo của bạn ở trên thì bạn chưa Unlock CID. cần phải chạy lại bản Rom gốc của máy. Mail cho mình số IMEI của bạn có thể mình giúp được. Mình dùng Dopod M700 và đã từng bị tình trạng như vậy.
Hiện tại mình có bản ROM: M700-RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R_3.exe của máy mính.

tuanhue

mình cũng đang bị trường hợp của bạn
máy mình up bản 4.1 dùng thấy lỗi up lại hiện tại đang bị treo ở ngoài màn hình khởi động
ipl 3.07.0001
spl 1.11.0000
gsm 02.67.90
os 3.7.0.0

hiện tại mình không thể vào Bootloader để up lại
bác nào bày em vụ này với

Với thông báo của bạn ở trên thì bạn chưa đã Unlock CID để upROM. Mình đã bị tình trạng như vậy 1 lần. Theo mình bạn bật máy ở chế độ bootloader, cắm dây USB vào máy rồi vào phone. Máy tính sẽ nhận driver mới lúc này bạn chạy UpROM là được( nếu không nhận driver thì vào System của PC-> Scan for harware change, kiên trì là được). MìnH có bản ROM: M700-RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R_3.exe của máy mình.

NXQuang

Các bác kíu em với! Tình hình con DopodM700 nhà em là thế này: Em theo hướng dẫn trên PDAV, Unlock CID và up Rom bằng B&B V5.0 của bác Tom_codon; hơn 1 tháng nay chạy rất tốt, tự nhiên hôm qua lại nghẻo đột ngột trong khi không bị rớt, không bị ẩm,không hết pin: màn hình đen thui, không nguồn, không SR, thậm chí không HR được! Buổi chiều hôm qua đi làm về, tự nhiên lại khởi động được (trước khi đi làm, em cắm sync với máy tính, không đụng đến thì tự nhiên lại chạy, em nghe PC kêu lên âm thanh đã sync với PPC; quay lại thì thấy MicroSoft ActiveSync đang chạy ngon lành). Kiểm tra lại các chức năng của máy thì thấy hoạt động bình thường; nhưng khi nhận cuộc gọi xong, em bấm nút "Off" thì tịt lại! Chọt chẹt SR một lúc lại thấy chạy; em vào Clear Storage để HR lại thì install WM6.1 tốt, vào sync cũng tốt luôn; đến tối em ngồi cài lại SpbPocketPlus4 và các font tiếng Việt (bản trước đây em vẫn dùng cho Dopod) lên trên harddisk, sau khi cài xong, em SR lại thì tịt đến giờ luôn: không nguồn -> không HR bằng phím bấm được; không sync được!
Các bác cho em hỏi, con Dopod củ chuối của em bị làm sao vậy? Tình hình có cải thiện được không hay không khéo em lại có cục chặn giấy xịn?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác kíu em với! Tình hình con DopodM700 nhà em là thế này: Em theo hướng dẫn trên PDAV, Unlock CID và up Rom bằng B&B V5.0 của bác Tom_codon; hơn 1 tháng nay chạy rất tốt, tự nhiên hôm qua lại nghẻo đột ngột trong khi không bị rớt, không bị ẩm,không hết pin: màn hình đen thui, không nguồn, không SR, thậm chí không HR được! Buổi chiều hôm qua đi làm về, tự nhiên lại khởi động được (trước khi đi làm, em cắm sync với máy tính, không đụng đến thì tự nhiên lại chạy, em nghe PC kêu lên âm thanh đã sync với PPC; quay lại thì thấy MicroSoft ActiveSync đang chạy ngon lành). Kiểm tra lại các chức năng của máy thì thấy hoạt động bình thường; nhưng khi nhận cuộc gọi xong, em bấm nút "Off" thì tịt lại! Chọt chẹt SR một lúc lại thấy chạy; em vào Clear Storage để HR lại thì install WM6.1 tốt, vào sync cũng tốt luôn; đến tối em ngồi cài lại SpbPocketPlus4 và các font tiếng Việt (bản trước đây em vẫn dùng cho Dopod) lên trên harddisk, sau khi cài xong, em SR lại thì tịt đến giờ luôn: không nguồn -> không HR bằng phím bấm được; không sync được!
Các bác cho em hỏi, con Dopod củ chuối của em bị làm sao vậy? Tình hình có cải thiện được không hay không khéo em lại có cục chặn giấy xịn?

Lúc lên lúc không và chạy không ổn định vậy có thể máy bạn bị phần cứng chứ RS và HS mà vẫn thế chắc không phải do rom hoặc soft thử mang qua thợ họ kiểm tra nhé..... nếu máy lên được thử up rom khác xem sao...