• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Driver Android USB hỗ trợ nhận lệnh Command từ máy tính !

dungphp

Mình thấy nhiều anh em fix rom khó khăn trong việc như điều khiển Android qua lệnh (command) từ máy tính. Nếu cài cả Android SDK thì có người sẽ rất khó thực hiện. Qua tìm hiểu, mình tập hợp đc 1 số file cần thiết để cài, có thể giúp máy tính và Android trên ĐT hiểu nhau !

X86 - MS WINDOWS 32bit Link download
X64 - MS WINDOWS 64bit Link download (by NguyenH)

Cài đặt: Giải nén rồi chạy file install.bat. Máy tính sẽ khởi động lại, cắm cáp khi vào lại windows, máy tính sẽ nhận được Android trên ĐT như hình minh họa :

Cài xong thì test vài tool của mình đi: Fix lỗi tiếng Việt, fix g-sensor,...
Xin MOD cho lên sticky bài này !

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Cái tool này các bạn nên test trên máy tính chưa cài gì cho Android cả rồi thử fix = cái gì dùng lệnh thì biết công lực của nó ngay !

bonmat8888

Window Mobile Device Centre chỉ dùng cho Windows Vista và win7, WinXP thì dùng Sync 4.5 để Sync WM với PC. Còn muốn Sync Android với PC thì dùng HTC Sync.

sutu

HD2 chạy Android không sync được với máy tính, ngoài Bootloader thì nó báo unknown device còn vào ăn roi thì ko có phản ứng gì cả dù đã thay cab mởi và cài lại win7 cho PC luôn, cài Driver Android USB của bác dung vào sau khi boot máy xong vẫn ko thấy dc thiết bị,
Các bác giúp mình 1 tay với cảm ơn rất nhiều

dungphp

HD2 chạy Android không sync được với máy tính, ngoài Bootloader thì nó báo unknown device còn vào ăn roi thì ko có phản ứng gì cả dù đã thay cab mởi và cài lại win7 cho PC luôn, cài Driver Android USB của bác dung vào sau khi boot máy xong vẫn ko thấy dc thiết bị,
Các bác giúp mình 1 tay với cảm ơn rất nhiều

Vào Device manager xem bị báo lỗi cái phần cứng nào ? Nếu của HD2 thì ấn phải chuột vào, chọn Update driver rồi chọn đến thư mục bạn tải về !. Nếu nó báo đc như hình cuối ở trên thì OK

sutu

Vào Device manager xem bị báo lỗi cái phần cứng nào ? Nếu của HD2 thì ấn phải chuột vào, chọn Update driver rồi chọn đến thư mục bạn tải về !. Nếu nó báo đc như hình cuối ở trên thì OK

ở Bootloader thì nó thấy thiết bị nhưng ko hiểu driver ,mình vào Device manager nó báo unknown device có dấu thang màu vàng.còn ngoài android thì nó ko nhận thấy hd2 luôn,chỉ có sạc thôi chứ ko sync đc./
Mình thử cái HD2 khác chạy androi phiên bản dungphp hd2 desiire v2.0.1 glass của bác tất cả đều ok trên PC của mình, như vậy có thể HD2 của mình có vấn đề? làm thế nào để sync dc với PC chạy Rom mới?
cảm ơn bác Dũng lần nữa

amateur_no1

Cậu mà để ý thì thấy tốc độ syn của nó nhanh gấp mấy lần đó !

Cải thiện tốc độ nữa hả, chắc phải thử xài xem, mặc dù máy ko có bị problem gì hết vẫn sync bình thường.

sutu

ở Bootloader thì nó thấy thiết bị nhưng ko hiểu driver ,mình vào Device manager nó báo unknown device có dấu thang màu vàng.còn ngoài android thì nó ko nhận thấy hd2 luôn,chỉ có sạc thôi chứ ko sync đc./
Mình thử cái HD2 khác chạy androi phiên bản dungphp hd2 desiire v2.0.1 glass của bác tất cả đều ok trên PC của mình, như vậy có thể HD2 của mình có vấn đề? làm thế nào để sync dc với PC chạy Rom mới?
cảm ơn bác Dũng lần nữa
bác Dung ơi từ sáng tới giờ mò trên các DĐ mà chưa tìm ra cách chửa bệnh ko connect đc với laptop cho con HD2 của mình dù đã thử bằng máy tính của cty cũng ko vào đc . Bác có cách gì giúp 1 tay với ko lẽ con hd2 của mình chạy dúng rom này đến chết hay sao hix.
thanks bác

dungphp

bác Dung ơi từ sáng tới giờ mò trên các DĐ mà chưa tìm ra cách chửa bệnh ko connect đc với laptop cho con HD2 của mình dù đã thử bằng máy tính của cty cũng ko vào đc . Bác có cách gì giúp 1 tay với ko lẽ con hd2 của mình chạy dúng rom này đến chết hay sao hix.
thanks bác

Dùng win gì ? Chụp cái màn hình về phần cứng của windows xem nào ? (Hardware - Device Manager)

kingdat12

đã kết nối được giữa PC và HD2 android
nhưng mà cái bản HTC sync của hãng bản 3.0 k được
sang phần android , có bác share cho gói kết nối , trong đó có cái 91 PC suite for android , toàn chữ tàu , nhưng đc cái kết nối đc rồi ,
:D
thanks bác

sutu

Dùng win gì ? Chụp cái màn hình về phần cứng của windows xem nào ? (Hardware - Device Manager)

Chào bác tôi đang dùng Win7 khi hd2 ở android thì máy tính hoàn toàn không nhận thấy đc hd2

không có phản ứng gì cả
nếu đưa máy về Bootloader thì nó như thế này

Nhờ bác bắt bệnh giúp dùm
cám ơn bác Dung lần nữa

dungphp

Cái hình cuối cùng của cậu !
Ấn phải chuột vào đó, chọn Update driver, chỉ đến thư mục file tải về và Next đến cuối cùng, boot lại máy tính rồi chụp lại cái hình cuối cùng nhé !

sutu

Cái hình cuối cùng của cậu !
Ấn phải chuột vào đó, chọn Update driver, chỉ đến thư mục file tải về và Next đến cuối cùng, boot lại máy tính rồi chụp lại cái hình cuối cùng nhé !

thư mục tải về ở đầu bài dúng ko bác dũng? làm dúng cách bác chỉ nhưng vẫn chưa đc bác ah

Nó ra bản này buộc mình bấm close nên ko cài dc gì cả
sau đó mình uninstall rồi cho nó san for hardware changes lại thì nó ra cái này