• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dự báo thời tiết trên PPC đầu tiên của VN :D

Status
Không mở trả lời sau này.

LongXuyenBoy

pác Cường cho em xin cái link down của QVGA đc ko? vào phudongsoft thì ko thấy link của QVGA, chỉ thấy của VGA ko àh :|

hoabinh

Tối nay update thì ngon lành, được 1 lúc thấy Hà Nội là 2 độ, hoảng quá update lại thì ra là 25 độ. Thế là bỏ cái trống đồng ra khỏi chỗ nhịp sinh học à?

exec1984

Active Member
Tối nay update thì ngon lành, được 1 lúc thấy Hà Nội là 2 độ, hoảng quá update lại thì ra là 25 độ. Thế là bỏ cái trống đồng ra khỏi chỗ nhịp sinh học à?

cho cái gì vào thay trống đồng chẳng được hả bạn chỉnh mypic nhé >:);;)

hlp

bây giờ thì cập nhật thời tiết ngon lành.Nhưng sao của mình giao diện nhịp sinh học nó không có hình cái trống đồng.Bạn nào có cách khắc phuc không giúp mình .Mình muốn nó hiện hình lên ,để mình làm hình khác thay thế.Cảm ơn các bạn nhiều!

Bạn có thể lấy 1 file ả png bất kì kick thước 100x100 và đặt tên là mypic.png cho vào thư mục image như của mình dưới đây

hi hi...đẹp ko nào các bác

LongXuyenBoy

pác Cường ơi, cái này chỉ có thể cập nhập wa GPRS thôi chứ ko thể cập nhập wa internet ạh? chỗ em ko có GPRS T____T

hlp

pác Cường ơi, cái này chỉ có thể cập nhập wa GPRS thôi chứ ko thể cập nhập wa internet ạh? chỗ em ko có GPRS T____T

Mình vẫn cập nhật bình thường đó chứ..bạn chỉ cần nối qua active sync với máy tính có mạng internet là cập nhật đc mà ?

trieuvicasa

Cái phần dự báo thời tiết mình thấy nó không đúng .VD:báo ngày 30/4 không mưa nhưng Biên Hòa mưa cả ngày.mỗi lần cập nhật dc 1 tuần nhưng ngày hôm sau cập nhật lại thì thấy dự báo khác hẳn.Buổi sáng cập nhật báo không mưa đến 5h chiều cập nhật lại báo mưa.So sánh với phần dự báo của mobishell thấy rất khác.(mobishell dự báo thời tiết tương đối chính xác)Còn cái hình trên màn hình today thì mình không làm cách nào đưa lên dc.Mình đã làm 1 hình 100x100 định dạng png và dổi tên mypic nhưng vẫn không dc.Mình thấy hình mặc định trong file cài cho màn hình qvga là 50x50.Chỗ đó nó không có hình nhìn nó kỳ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Cái phần dự báo thời tiết mình thấy nó không đúng .VD:báo ngày 30/4 không mưa nhưng Biên Hòa mưa cả ngày.mỗi lần cập nhật dc 1 tuần nhưng ngày hôm sau cập nhật lại thì thấy dự báo khác hẳn.Buổi sáng cập nhật báo không mưa đến 5h chiều cập nhật lại báo mưa.So sánh với phần dự báo của mobishell thấy rất khác.(mobishell dự báo thời tiết tương đối chính xác)Còn cái hình trên màn hình today thì mình không làm cách nào đưa lên dc.Mình đã làm 1 hình 100x100 định dạng png và dổi tên mypic nhưng vẫn không dc.Mình thấy hình mặc định trong file cài cho màn hình qvga là 50x50.Chỗ đó nó không có hình nhìn nó kỳ lắm.

Chỉ mang tính chất tương đối thôi bạn,chẳng bao giờ đúng cả đâu. Kể cả bản tin dự báo thời tiết trên TV. ....

ancola66

Super V.I.P
Đề nghị mod theme lo nhiệm vụ theme (chế giao diện cho thằng này đi chớ) lấn sân Việt hóa làm gì vậy anh Ân.anh em phát động phong trào làm theme cho thằng này là quá ok đóa =D>=D>=D>
Tìm lòi mắt có thấy phần mềm đâu:(:(:(Mà chưa có thì cài còn chưa được nói gì đến chế Theme=))=))=)). Hôm này 30 mai là mùng 1 roài đó:-?:-?:-?

nguyenvansang

Well-Known Member
Cho em 1 bản để em cài trên con Nokia 8250 em mới mua sáng nay được ko ạ:D. Đang định kiém ít Soft cho nó may quá đọc được topic này. À quên, em cũng ở Hải Dương luôn đóa. Vậy là khỏi ko có đồng hương nghen! He He

hlp

đúng rồi nếu QVGA thì bạn đổi thành 50*50 mà là png nhé chứ cái khác ko đc đâu...cố lên

nncuong

Administrator
Tìm lòi mắt có thấy phần mềm đâu:(:(:(Mà chưa có thì cài còn chưa được nói gì đến chế Theme=))=))=)). Hôm này 30 mai là mùng 1 roài đó:-?:-?:-?

Bản lịch 3.0.5 có tích hợp luôn mà. Vì nó còn liên quan đến vấn đề đăng ký, cập nhật nên em không tách riêng phần PhudongHome ra. Bác đọc ở đây này. Phần PhudongHome vẫn miễn phí nhưng phải dùng Lịch 3.0 để cập nhật

ancola66

Super V.I.P
Bản lịch 3.0.5 có tích hợp luôn mà. Vì nó còn liên quan đến vấn đề đăng ký, cập nhật nên em không tách riêng phần PhudongHome ra. Bác đọc ở đây này. Phần PhudongHome vẫn miễn phí nhưng phải dùng Lịch 3.0 để cập nhật
* OK roài. Nhưng cài bản 3.05 thì như hình lại mất một số tiện ích của 3.1:(:((.
Góp ý :
* Hiện tại vẫn chưa chỉnh sửa cũng như chế Theme cho phần mềm này vì mới chỉ có thể thay đổi các ảnh với đúng kích thước và vị trí đã được định trước( Có thể thêm File Settings.ini gì đó để có thể được nhiều tùy biến hơn, Thậm chí tùy biến có thể cho phần Phù Đổng Today FullScreen )
*Hiện tại chí vào bất kì mục nào trên Phù Đổng Today đều vào Lịch Phù Đổng:(:-?. Nên cải tiến là chí vào nhiệt độ thì ra mục Weather Forecast, Chí vào Đồng hồ thì vào mục Date & Time chẳng hạn:D.....
* Chưa tự động tìm và bật kết nối để update thời tiết và chưa có định kì update. Mục update thời tiết nên bố trí button ở ngoài Today cho thuận tiện ( Hiện nay phải qua rất nhiều cấp mới tới mục cập nhật thời tiết)
* Nếu hỗ trợ ICON động thì mới thật là tuyệt vời
* Muốn đánh bại HTC Home thì tối thiểu phải có thêm báo cuộc gọi lỡ, tin nhắn chưa đọc và từ các mục này phải vào thẳng được Call và SMS...

Một vài lời nhận xét và góp ý:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

LongXuyenBoy

anh Cường ơi, thêm cái địa phương An Giang đc ko ạh? Với lại làm sao để set mặc định là 1 địa phương nào đó? cứ mỗi lần vào là hiện HN, phải đổi lại hoài àh :|

phudongsoft

Super V.I.P
* OK roài. Nhưng cài bản 3.05 thì như hình lại mất một số tiện ích của 3.1:(:((.
Góp ý :
* Hiện tại vẫn chưa chỉnh sửa cũng như chế Theme cho phần mềm này vì mới chỉ có thể thay đổi các ảnh với đúng kích thước và vị trí đã được định trước( Có thể thêm File Settings.ini gì đó để có thể được nhiều tùy biến hơn, Thậm chí tùy biến có thể cho phần Phù Đổng Today FullScreen )
*Hiện tại chí vào bất kì mục nào trên Phù Đổng Today đều vào Lịch Phù Đổng:(:-?. Nên cải tiến là chí vào nhiệt độ thì ra mục Weather Forecast, Chí vào Đồng hồ thì vào mục Date & Time chẳng hạn:D.....
* Chưa tự động tìm và bật kết nối để update thời tiết và chưa có định kì update. Mục update thời tiết nên bố trí button ở ngoài Today cho thuận tiện ( Hiện nay phải qua rất nhiều cấp mới tới mục cập nhật thời tiết)
* Nếu hỗ trợ ICON động thì mới thật là tuyệt vời
* Muốn đánh bại HTC Home thì tối thiểu phải có thêm báo cuộc gọi lỡ, tin nhắn chưa đọc và từ các mục này phải vào thẳng được Call và SMS...

Một vài lời nhận xét và góp ý:D:D:D

Trừ chức năng icon động do quá tốn ảnh, còn các chức năng khác như bác nói đều đã có trong bản PhudongHome 1.1 (Đi kèm bản 3.1 VIP). Riêng chức năng full screen thì phải nghiên cứu thêm

bmd

anh Cường ơi, thêm cái địa phương An Giang đc ko ạh? Với lại làm sao để set mặc định là 1 địa phương nào đó? cứ mỗi lần vào là hiện HN, phải đổi lại hoài àh :|

Mình dùng thấy cập nhật thời tiết đang ở thành phố nào thì nó sẽ giữ ở TP đó luôn mà

LongXuyenBoy

Lúc nãy thì mình cập nhập đc rồi, nhưng chỉ cập nhập duy nhất 1 TP là Cần Thơ, nhưng khi thoát ra vào lại thì nó vẫn hiện địa phương là Hà Nội và N/A >"<

trieuvicasa

Biên hòa trời rất mát không có nắng mà sao lại báo nhiệt độ như thế này

Status
Không mở trả lời sau này.